This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

RobrPatty

Búa Đá
This one is a keeper!

thx much 2012mshs...nice work!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
H810 xưa lắm không có TPM 2.0.
Bạn thử cài trên con LAP đủ chuẩn kia xem sao.

RobrPatty

Búa Đá

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
H810 xưa lắm không có TPM 2.0.
Bạn thử cài trên con LAP đủ chuẩn kia xem sao.
Tiện cho e hỏi các bác vài vấn đề.
1. Con lap của e chip i5, theo intell thì chạy tối đa ram bus 2400 nhưng main theo dell thì hỗ trợ bus 2666. Hiện e đang nắp bus 2666 theo máy. Vậy hỏi các bác là nên dùng loại nào 2400 hay 2666 ạ
2. Con 5480 e nắp ssd sata m2 vô cổng wwan thì nhận (chip i5 6300u) mà con 5400 (chip i5 8365u) thì lại ko nhận. Ko rõ là do bios bản thấp hay do đâu ạ. Các bác thông lão e với.
3. Về keo tản nhiệt thì dùng loại nào thì ok ạ. Hiện e đang dùng mx4 mua từ lâu, gần hết
4. Hiện do công việc nên e cài 20348.681 của bác @dubgltcd. Khi hè đến, cv rảnh thì e sẽ cài ạ. Test máy ảo hay dual cũng ngại. Con 5400 này pin dài trà bá nên ko cắm thêm ổ nữa. Hiện có 1 ổ nmve duy nhất. Chứ 5480 thì e dùng full 3 ổ
Thank all các bác

2012mshs

Rìu Chiến
1. Bus 2666
2. Update bios
3. MX4
4. Dual boot nhàn tênh!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

d3smond

Búa Gỗ
A user on MDL claims that he updated 25398 Enterprise en-us using untouched Windows11.0-KB5037781-x64.msu. And a user in this thread claimed Pro and Enterprise can be updated by double clicking the MSU, hmm. I downloaded all Pro and Enterprise versions of 25398 that I found on this thread and I tested them all and no one can be updated using untouched updates. But I could update them using the custom LCU for Pro WS that nho nguoi shared, so his custom LCU works for Pro, Pro WS, and Enterprise.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm

Attachments

• OfflineInsiderEnroll-2.6.4.zip.txt
    3.5 KB · Lượt xem: 11

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Starting from build 830 onwards MCRS has changed
yes,LCU custom update Pro,Pro WS,Enterprise.lotEnterprise

2012mshs

Rìu Chiến
Wim thì có auto_wim là tự động hoàn toàn! Tôi lúc test đều để tự động hết, đâu cần 2 bước nhỉ!

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Đang có cây 2666 trong máy, thì mua thêm cây giống vậy... dù sao thì cả hai cây cũng sẽ chạy ở 2400
Nên mua bus giống nhau chạy sẽ ổn định và bền hơn bạn nhé
thank các bác. em tìm bus 2400 hơi khó nên làm con bus 2600 nữa để chạy dual. muốn tìm cùng hãng cũng ko có. đành chạy 2 con khác hãng cùng bus vậy.