Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 380 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Volvo1993

Búa Đá
Link bên dưới là 1 vài bản win của topic này còn sót lại và được reup . , các bản win của topic này đều có info , bạn chịu khó lội xem info của bản cần cài .
Tất cả các bản LTSC -IOT đều support 10 năm

Nhiều bản quá bác, bác đang dùng bản win 10 nào ạ.

tysusy

Rìu Sắt
Nhiều bản quá bác, bác đang dùng bản win 10 nào ạ.
Win 10 thì 19045.1889.22h2_release_enterprise_ltsc_&_g_x64_en-us.

Không thì qua đây
hoặc

Volvo1993

Búa Đá
Win 10 thì 19045.1889.22h2_release_enterprise_ltsc_&_g_x64_en-us.
Bản này ổn định nhất hả bác? Có Store k bác, mấy phần mềm giờ bắt buộc có Store mới cài dc khổ ghê. Mà e hỏi thêm chút sao thớt k tổng hợp lại khuyến nghị sài bản nào với up lên cho tiện chứ như e newbee mới tham gia diễn đàn k biết dc bản nào và bản nào, nhiều bản quá rối tung lên, như trong thớt win 10 lại có cả win 11 nữa.

tysusy

Rìu Sắt
Bản này ổn định nhất hả bác? Có Store k bác, mấy phần mềm giờ bắt buộc có Store mới cài dc khổ ghê. Mà e hỏi thêm chút sao thớt k tổng hợp lại khuyến nghị sài bản nào với up lên cho tiện chứ như e newbee mới tham gia diễn đàn k biết dc bản nào và bản nào, nhiều bản quá rối tung lên, như trong thớt win 10 lại có cả win 11 nữa.
Bản nào xài cũng ổn cả.
Add Store thì google từ khóa "LTSC-Add-MicrosoftStore" tải về cài thôi.
Còn muốn hàng chính chủ M$ thì vào đây

calvinngo

Rìu Sắt
9 người 10 ý nên bản win nào ổn định thì chỉ có bạn trực tiếp cài vào máy xài 1 thời gian xem như thế nào thôi, bạn chịu khó lội lại xem mấy trang trước có bác @Hoang Duch2 bỏ thời gian ra test rất nhiều bản sẽ biết bản nào ổn định

DuyMinh93

Gà con
Ủa đi chê win mod của cụ https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprise-ltsc-22h2.64299/ giờ lại qua đây hỏi là sao? :)) Bên kia mạnh miệng xài M$ cho chắc mà :)) Ở đây toàn bản đã được chế biến thôi =]] Nói được mà không làm được người ta lại cười cho. :)

Sửa lần cuối:

Volvo1993

Búa Đá
Ủa đi chê win mod của cụ https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprise-ltsc-22h2.64299/ giờ lại qua đây hỏi là sao? :)) Bên kia mạnh miệng xài M$ cho chắc mà :)) Ở đây toàn bản đã được chế biến thôi =]] Nói được mà không làm được người ta lại cười cho. :)
Xem phần đính kèm 46742
E sài LTSC 2019 mà. Topic này e thấy nhiều bác phản hồi thấy ok nên xin bản cài của chủ tịch @lungltcd trải nghiệm trên máy ảo thôi chứ e lười cài lại Win lắm.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
E sài LTSC 2019 mà. Topic này e thấy nhiều bác phản hồi thấy ok nên xin bản cài của chủ tịch @lungltcd trải nghiệm trên máy ảo thôi chứ e lười cài lại Win lắm.
Thật ra topic https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprise-ltsc-22h2.64299/ và win ở topic này 2 bên giống về cách build , tất cả các thành phần dựng nên 1 ISO windows của 2 topic đều được load về từ trang chủ của MS , và người build nó chia sẻ lên đây để các các bạn trãi nghiệm và đánh giá , do vậy bạn chịu khó xem các bình luận của những bạn đã dùng qua thì bạn sẽ biết được tính chất của HDH đó

Thanks Bác

UCPRO

Búa Gỗ
Bác nên cài Win gốc M$ đi. Chứ mình thấy bản nào bác cũng chê
Bác nói bác newbie thì bác nên vọc bản này bản kia đi. Chứ chưa gì đòi ổn định rồi

Sửa lần cuối:

QuozTr

Búa Đá
Chào mọi người ạ, lâu quá em cũng không theo dõi topic này. Nay có nhu cầu cài lại HĐH, cho em xin bản ISO Windows 11 G mới nhất ạ. Em cảm ơn.

calvinngo

Rìu Sắt
Chào mọi người ạ, lâu quá em cũng không theo dõi topic này. Nay có nhu cầu cài lại HĐH, cho em xin bản ISO Windows 11 G mới nhất ạ. Em cảm ơn.
bạn quay lại #7,547 bác @nho nguoi có làm build Win11 G 22621.1755 mới nhất đó thích thì tải về cài còn chờ bác @dungltcd thì ko biết đến khi nào bác ấy quay lại nữa

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Cho em hỏi cách chuyển từ bản G sang IOT LTSC với ạ!
Bạn tham khảo bài viết sau nhé:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cho em hỏi cách chuyển từ bản G sang IOT LTSC với ạ!
Cháu có thể xem thêm cmt #5,131 từ link dưới, ở đó bác hướng dẫn cách chuyển sang LTSC 2021, giờ nếu cháu muốn là IoT-LTSC thì chỉ cần thay key này sau khi làm đúng các bước bác đã làm với hình ảnh và lệnh nhé:

Key: QPM6N-7J2WJ-P88HH-P3YRH-YY74H

Lưu ý: ở file load về có đầy đủ sku cho LTSC và IoT-LTSC

Sửa lần cuối: