Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 257 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi tìm lại máy ảo cũ thấy có bản ENTG 22621.1 chưa lai S như hình, lúc đó tôi đã cài thêm Eset, sợ rằng nó làm một số chức năng của WD không hiện đầy đủ:

Bản này hồi đó không biết tôi cài thế nào mà khi mở lên nó là User và yêu cầu thay password, tôi cứ nhấn OK là vào lại thôi.

Tôi đang làm thao tác remove Eset:

À tôi nhớ ra rồi, ngày trước tôi dùng bản PE của bạn Nasi, nó có cái tools cài tự động nên không có phần Local account.

Sửa lần cuối:

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Với bản 11G 22H2 sau khi cài xong bạn đã Off cái này chưa?

Xem phần đính kèm 38056
Bác @Hoang Duch2 và bạn @secpol mình chưa tắt cái đó chắc có nhẽ do mình quá , thôi để mình cài lại xem như nào rồi trả lời luôn ,cám ơn 2 bác đã hướng dẫn
* Em đã cài lại và tắt cái Smart App Control đã cài đặt ứng dụng nhanh mượt mà ,có điều những thư mục ổ cứng khác notepad đã bị khoá bác @Hoang Duch2@secpol có bị tình trạng như vậy chưa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 và bạn @secpol mình chưa tắt cái đó chắc có nhẽ do mình quá , thôi để mình cài lại xem như nào rồi trả lời luôn ,cám ơn 2 bác đã hướng dẫn
* Em đã cài lại và tắt cái Smart App Control đã cài đặt ứng dụng nhanh mượt mà ,có điều những thư mục ổ cứng khác notepad đã bị khoá bác @Hoang Duch2@secpol có bị tình trạng như vậy chưa
Tôi không bị khoá notepad và các thư mục khác, chưa hiểu làm sao bên bạn lại bị như vậy? Khoá là có hình cái khoá hay như thế nào, bạn chụp hình cho xem với bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chắc kg mất app đâu bác. Tôi mới bị gần đây thôi.
Ps: Có nó chỉ làm chậm cài ứng dụng, nên mất củng kg lo gì, hehe.

Hình sau khi tôi chuyển thành LTSC 2021 đây bạn:

Cho nó thành 22622 :

Check lại Windows Security:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @dungltcd cho phép bác chia sẻ lại cho các bạn newbie cách bác dùng MAS để activate key KMS-38 years cho LTSC 2021 nhé.

Như các bạn đã thấy từ các cmt trên tôi đang dùng bản Enterprise G 22621.1, sau khi chạy WU cho nó tự động update dần lên 22621.608, xem cmt # 5,126.

Giờ muốn chuyển sang LTSC 22621 thì bước đầu tiên là tôi chép sku Ent S vào như hình:

Trước khi chép sku :

Sau khi chép sku và đồng thời mở cmd, run as admin, chạy lệnh: slmgr /rilc như hình bên dưới:

Chạy thêm tuần tự các lệnh sau để xoá bỏ toàn bộ key của bản G như hình dưới:

slmgr /upk

slmgr /cpky

slmgr /rearm

Sau lệnh này các bạn phải restart PC

Restart PC , mở lại cmd, as admin, chạy lệnh điền key như hình:

slmgr /ipk M7XTQ-FN8P6-TTKYV-9D4CC-J462D

Sau đó mở tools MAS, thao tác lựa chọn tiếp như hình dưới thì các bạn sẽ activate được bản LTSC 2021 với key KMS 38 years.

Kết quả:

Tôi chỉ chia sẻ cho các bạn chưa biết gì, mong là các bạn PRO không phiền lòng khi đọc các dòng hướng dẫn này nhé.

Cảm ơn @dungltcd và các bạn đã xem.

Link cần thiết, pass : CHUCTHANHCONG

https://mega.nz/file/hoUFxZbR#H1C_j6-P4dpsh_20Foe8_9xi1RlQIsLzEcmZSqkzVUY

dtdung77

Rìu Vàng
Bí kíp gì đâu admin, mấy cái này có từ lâu rồi, không có gì mới.

PS: không liên quan , nhưng cho mình hỏi dạo này không thấy mod @Phi Long Phong Van đâu nhể, lâu không thấy bạn ấy.
Cách đây ít lâu mình có nói chuyện với Phi Long Phong Vân (qua zalo) thì biết là đang nằm viện điều trị bệnh. Nhưng giờ tìm lịch sử nói chuyện cũng mất sạch rồi (không thấy cả nick zalo). Nên giờ không biết tình hình sao nữa.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0, tôi không nhớ có cmt nào cho bản update 730 cho G không bạn?
Đây bác nếu máy đang ở build thấp hơn 440 thì bác cần thêm gói SSU

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Inplace bằng ISO giữa 2 Editions khác nhau cũng vẫn giữ được Apps, settings bác ạ.
Chỉ cần vào Registry của máy hiện tại change khóa EditionID thành giống với bản đang muốn upgrade tới.
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\EditionID
Ví dụ máy em đang ở bản IoT Enterprise LTSC đang muốn up lên Enterprise thường
Xem phần đính kèm 38025
Chạy setup.exe khi chưa thay đổi kháo EditionID thì sẽ không có tùy chọn giữ apps, setting, files như hình

Xem phần đính kèm 38027

Sau khi change EditionID thành Enterprise và Re-start Explorer thì chạy setup.exe của ISO Enterprise để upgrade thì sẽ có tùy chọn keep apps, settings, files như hình.

Xem phần đính kèm 38028

Xem phần đính kèm 38029

Áp dụng cho mọi phiên bản.
Món của anh Mic cứ bị topic này xào nấu, vặn vẹo đủ kiểu.
Anh Mic ko nên biết đến topic này, chứ biết thì buồn lắm đây!

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Còn hình từ Registry nữa bạn, tôi muốn xem G còn ở trong đó không?
để có kết quả tốt nhất, tôi thấy bác là người "không ngại hỏi" nên chia sẻ, bác biết rồi thì ko sao, nếu OS ko tự động update theo Windows 11 Insider_OfflineInsiderEnroll

1. Update dạng Cumulative update for Windows
lên bản cao nhất của nền OS, ví dụ 22621.x cứ lên thẳng 22621.730, link ở đây

2. Update dạng Enablement packages lên 22623, link ở đây

3. Update thẳng10.0.22623.730 ko cần quan tâm nền OS

4. Bác down tất cả file về cùng Folder rồi down file rename_script để rename tự động sau đó chạy W10UI_10.24.cmd và Done.

CHÚC THÀNH CÔNG

P/S có những link chia sẻ file bị thiếu, ko ổn định như uupdump.net

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Cách đây ít lâu mình có nói chuyện với Phi Long Phong Vân (qua zalo) thì biết là đang nằm viện điều trị bệnh. Nhưng giờ tìm lịch sử nói chuyện cũng mất sạch rồi (không thấy cả nick zalo). Nên giờ không biết tình hình sao nữa.
Có lần trong topic hỗ trợ kích hoat, em thấy bác ấy kêu đau bao tử, sau đó không thấy bác ấy vào VNZ nữa ạ

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
được chứ!nhưng ở topic này bạn nên tải bản EnterG của bác @dungltcd rồi update lên,sắp xếp một tý là ngon.mình thử test chơi. xem chọc ngoáy hệ thống xong win có ổn không thôi
Hi bạn, gửi thử cho mình bản này test với nhé, mấy dụ này tôi cũng hay tò mò lắm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có lần trong topic hỗ trợ kích hoat, em thấy bác ấy kêu đau bao tử, sau đó không thấy bác ấy vào VNZ nữa ạ

Xem phần đính kèm 38078

Đau bao tử khó trị lắm, mẹ tôi bị bệnh này và trên diễn đàn có bác @thuyanbui, bác này cũng bị căn bệnh như vậy. Lâu lắm rồi cũng không thấy bác ấy vào. Hồi trước tôi có nghe cháu Van nói không chịu chích vaccine Covid, nhưng giờ thì biết không phải vụ đó, cũng mừng cho cháu ấy, đau bao tử thì không được lo nghĩ gì hết, hễ cứ suy nghĩ là nó lại đau nhói, thật khó khi làm người mà không suy nghĩ phải không các bạn?