Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 379 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu @nho nguoi , hôm qua bác có làm thêm trên các máy khác cho bản S-Beta 1755, thì khi chạy trên các máy Legacy, ram 8GB với cách từ OS khác, nó hay bị ngưng ở chổ 74.0% , phải chuyển sang chạy từ PE thì OK luôn.
Còn up cho bản S-Generate 1702 thì nó chạy ngược một chút, file LCU trước rồi mới tới SSU nhưng kết quả tốt hết đó cháu.
Cảm ơn cháu đã hổ trợ nhé.
Bác @Hoang Duch2 có bản win11-S nào trên máy ảo , bác thử file Untra GO của bạn @zendamo này thử xem có update online được ko?
Vì tôi ko có máy ảo và bản win11-S , nên ko test được , hiện tại thì chưa có update bác có thể test vào lần tới khi MS tung bả KBxxx mới

===========
Tôi đã chạy nó trên máy thật của tôi bên dưới đấy bác , bỏ qua lỗi WD bắt lại tôi cho vào loại trừ luôn

Attachments

• ULTRAGO.7z.txt
    168.5 KB · Lượt xem: 25

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác @Hoang Duch2 có bản win11-S nào trên máy ảo , bác thử file Untra GO của bạn @zendamo này thử xem có update online được ko?
Vì tôi ko có máy ảo và bản win11-S , nên ko test được , hiện tại thì chưa có update bác có thể test vào lần tới khi MS tung bả KBxxx mới

Xem phần đính kèm 46704

===========
Tôi đã chạy nó trên máy thật của tôi bên dưới đấy bác , bỏ qua lỗi WD bắt lại tôi cho vào loại trừ luôn

Xem phần đính kèm 46705

Tôi sẽ test và gửi lại hình ảnh cho bạn xem nhé.

Update:

Tôi mở nó ra trên bản S đây bạn :

Update online là mục nào vậy bạn?

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác nhấn số 2 để ngụy trang thành Enterprise G và thử dùng WU để up.
Tôi đã nhấn số 2 và tôi có các hình ảnh sau đây bạn ơi:

Sau khi restart check thử từ registry hai nơi:

Check từ WU vẫn failed:

Hồi đó tôi nhớ có test vụ chuyển S thành G và thất bại vụ update, gốc của nó vẫn là S và không update online được. Tôi nhớ bản của bạn ấy ngày đó xảy ra tranh cãi vì bạn làm bản S nhưng thật sự nó vẫn gốc từ PRO, nếu chuyển qua G thì cũng vẫn là dạng giống Pro nên up online được. Đó là chuyện xảy ra lâu rồi, còn bậy giờ thì tôi không biết bản sau này có khác hay không?

Sửa lần cuối:

if i could tell you

Rìu Chiến
Tôi đã nhấn số 2 và tôi có các hình ảnh sau đây bạn ơi:

Sau khi restart check thử từ registry hai nơi:

Check từ WU vẫn failed:

Hồi đó tôi nhớ có test vụ chuyển S thành G và thất bại vụ update, gốc của nó vẫn là S và không update online được. Tôi nhớ bản của bạn ấy ngày đó xảy ra tranh cãi vì bạn làm bản S nhưng thật sự nó vẫn gốc từ PRO, nếu chuyển qua G thì cũng vẫn là dạng giống Pro nên up online được. Đó là chuyện xảy ra lâu rồi, còn bậy giờ thì tôi không biết bản sau này có khác hay không?
Bản mới bên topic đó thực chất là Enterprise G được chế cháo thành bản IoT EnterS cụ ạ.
Và nếu đã là bản G thì tự nó đã update online được cho dù có fake thành bản nào đi nữa, cần gì phải tool gì nữa.

Bản của cụ đang dùng là bản IoT EnterpriseS thực sự, thì cụ có fake thành bản nào đi nữa thì cũng không thể update online được, do bản thân gói LCU là không dành cho bản S (nên phải custom), chứ không phải do dungltcd hay ai khác.
Nhưng ngay cả việc customed được gói LCU để update offline được bản S cũng đã là thành tựu lớn nhất của dungltcd và topic này rồi.
Ngoài ra em cũng cảnh báo cụ, nếu đang dùng bản S hay bản khác mà nạp SKU để chuyển thành bản G thì khi khởi động lại máy sẽ không thể boot được do lỗi locale, rất khó sửa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản mới bên topic đó thực chất là Enterprise G được chế cháo thành bản IoT EnterS cụ ạ.
Và nếu đã là bản G thì tự nó đã update online được cho dù có fake thành bản nào đi nữa, cần gì phải tool gì nữa.

Bản của cụ đang dùng là bản IoT EnterpriseS thực sự, thì cụ có fake thành bản nào đi nữa thì cũng không thể update online được, do bản thân gói LCU là không dành cho bản S (nên phải custom), chứ không phải do dungltcd hay ai khác.
Nhưng ngay cả việc customed được gói LCU để update offline được bản S cũng đã là thành tựu lớn nhất của dungltcd và topic này rồi.
Ngoài ra em cũng cảnh báo cụ, nếu đang dùng bản S hay bản khác mà nạp SKU để chuyển thành bản G thì khi khởi động lại máy sẽ không thể boot được do lỗi locale, rất khó sửa.

Sáng nay làm xong thì tôi bận ra ngoài có việc phải làm, giờ mới về lại nhà, tôi check lại máy ảo đó xem có tung tích gì của G hay không thì hoàn toàn không thấy, tìm từ skus thì vẫn chỉ có 2 cái S như hình, chạy lại tools Ultrago một lần nữa cũng vẫn y như cũ, như vậy có thể tools này không thích hợp với bản S bên tôi.

Bản này trước đó tôi cài từ ISO 22621.1391 của @nho nguoi, sau đó tôi test cách dùng DISM từ PE cho ổ C với file install.wim đã nâng cấp lên 1485 nên các bạn thấy nó có tên như vậy, tôi cũng đồng thời test luôn cái tools remove-defender thành ra không có WD luôn. Không biết như vậy có ảnh hưởng gì không với tools ULTRAGO?

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Vậy bản win của bạn zendamo chính xác gốc của nó là win11-G chứ ko phải S , và chủ xị show cái reg mờ mờ ảo ảo , làm cho tôi cứ tưởng là cái tool UntraGO nó thần thánh
Rất cảm ơn bác @Hoang Duch2 đã bỏ công test nhiều phen
Như vậy thì đã quá rõ 5+5 là 10 rồi

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Vậy bản win của bạn zendamo chính xác gốc của nó là win11-G chứ ko phải S , và chủ xị show cái reg mờ mờ ảo ảo , làm cho tôi cứ tưởng là cái tool UntraGO nó thần thánh
Rất cảm ơn bác @Hoang Duch2 đã bỏ công test nhiều phen
Như vậy thì đã quá rõ 5+5 là 10 rồi
Tôi thì yên phận với bản G add skus bản S...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi thì yên phận với bản G add skus bản S...
Do thấy cái bài của bạn zendamo có cái reg là LTSC mả chạy cái tool untrago chuyển sang G để update , do vậy tôi tưởng là cái tool nó hay đến vậy , chứ khi trước thì bác Hoang Duch2 đã test S add sku G vẫn ko update online được
Những post trước chỉ là nói về test cái untrago thôi

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Do thấy cái bài của bạn zendamo có cái reg là LTSC mả chạy cái tool untrago chuyển sang G để update , do vậy tôi tưởng là cái tool nó hay đến vậy , chứ khi trước thì bác Hoang Duch2 đã test S add sku G vẫn ko update online được
Tôi có đọc ở trên nên cũng theo dõi về cái ultraGO này... hóa ra nó chỉ đúng theo bản Win VOODOO2

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Cả ko update online và offline đều ..tịt nhé bác. Đang chờ fix ! tôi cố lắm thì lên dc 22621.382

Attachments

162.1 KB · Lượt xem: 12

Volvo1993

Búa Đá

E cần 2 bản này sếp ơi. Bác cho e hỏi thêm 2 bản này vẫn update bản vá bảo mật thường xuyên và support 10 năm đúng k ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

E cần 2 bản này sếp ơi. Bác cho e hỏi thêm 2 bản này vẫn update bản vá bảo mật thường xuyên và support 10 năm đúng k ạ
Link bên dưới là 1 vài bản win của topic này còn sót lại và được reup . , các bản win của topic này đều có info , bạn chịu khó lội xem info của bản cần cài .
Tất cả các bản LTSC -IOT đều support 10 năm