Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 231 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
@dungltcd, cảm ơn cháu rất nhiều vì đã gửi link, thật sự bác đang dùng khá nhiều bản này trên 3, 4 máy, giờ không được support nữa nên rất buồn, may có @sieuviet vào than thở nên bác cũng được hưởng chút lộc. Cảm ơn @sieuviet luôn nhé.

bác thật có lộc hưởng {hug}

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Cùng quan điểm với bạn, ghét mấy cái app "rác" linh tinh vừa chiếm tài nguyên (ram, internet) nên tôi hay dùng bản Windows mod, sau đó biết tới bản Windows G quá ngon của bạn @dungltcd
Giờ cứ windows chính chủ cụ Sốp và chạy tool tối ưu, debloat tinh chỉnh theo ý mình là hợp nhất.
Xin phép bạn @dungltcd đưa lên một vài cái tôi đã dùng rất ổn.

1.windows-11-debloat https://github.com/teeotsa/windows-11-debloat/releases/tag/1.08.2022

2. Windows 7-11 Automated Tweaks Script của cụ @Dark Dinosaur
với "võ công" này tung hoành giang hồ được rồi

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Windows 11 em chả tìm ra tool nào remove Def cả @@ chỉ có 10 thì có cái Tweaker
Mình có nha bạn, không dám chắc là nó sạch sẽ, nhưng khi xoá đi thì bạn dùng đủ thủ thuật cũng không bật lại được, mỗi tội cái icon Defender nó vẫn còn trong Start Menu nhìn hơi rén tí thôi.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Mình có nha bạn, không dám chắc là nó sạch sẽ, nhưng khi xoá đi thì bạn dùng đủ thủ thuật cũng không bật lại được, mỗi tội cái icon Defender nó vẫn còn trong Start Menu nhìn hơi rén tí thôi.
Defender tốt thế mà sao ai cũng ghét nhỉ!mà thực ra mình cũng ghét.gỡ sạch nhất trước lúc cài win

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Defender tốt thế mà sao ai cũng ghét nhỉ!mà thực ra mình cũng ghét.gỡ sạch nhất trước lúc cài win

Mình thì thấy Defender vẫn tốt, chẳng qua nhiều người mất thiện cảm với nó từ lúc đầu mới ra mắt, thành ra bây giờ thành thói quen chung là dị ứng với Defender luôn, 1 phần vì Defender chém khá mạnh tay, mình thì thấy thà diệt nhằm còn hơn bỏ sót, tới giờ các máy cũ mình vẫn dùng Defender.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Mình thì thấy Defender vẫn tốt, chẳng qua nhiều người mất thiện cảm với nó từ lúc đầu mới ra mắt, thành ra bây giờ thành thói quen chung là dị ứng với Defender luôn, 1 phần vì Defender chém khá mạnh tay, mình thì thấy thà diệt nhằm còn hơn bỏ sót, tới giờ các máy cũ mình vẫn dùng Defender.
nói chung có nhiều cách để bảo vệ win,không cần Defender. mình đa số là phần mềm R* vì thế để Defender cũng không có lợi lắm,chưa kể thỉnh thoảng anh ấy còn nổi khùng lên.nói chung cần phần mềm gì nên kiếm trang uy tín mà tải,cẩn thận hơn tets trên máy ảo.mình chả có một trình bảo vệ nào chỉ mỗi tường lửa.máy vẫn chạy tốt

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
nói chung có nhiều cách để bảo vệ win,không cần Defender. mình đa số là phần mềm R* vì thế để Defender cũng không có lợi lắm,chưa kể thỉnh thoảng anh ấy còn nổi khùng lên.nói chung cần phần mềm gì nên kiếm trang uy tín mà tải,cẩn thận hơn tets trên máy ảo.mình chả có một trình bảo vệ nào chỉ mỗi tường lửa.máy vẫn chạy tốt
Vẫn tin dùng Defender, vì làm biếng tìm cách xóa.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhận xét này rất trực quan , tôi vẫn tín dụng WD , có 2 lý do
Thứ nhất ko phải lo tìm cái của bên thứ 3
Thứ 2 WD hiện nay đã lọt vào top 10 theo đánh giá của các trang test AV
Do vậy WD của MIC hiện nay là 1 cứu cacnh1 của người ko có tiền mua khóa reg của hảng thứ 3

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Nhận xét này rất trực quan , tôi vẫn tín dụng WD , có 2 lý do
Thứ nhất ko phải lo tìm cái của bên thứ 3
Thứ 2 WD hiện nay đã lọt vào top 10 theo đánh giá của các trang test AV
Do vậy WD của MIC hiện nay là 1 cứu cacnh1 của người ko có tiền mua khóa reg của hảng thứ 3
Ko hiểu sao nhiều ae lại ghét nó vậy.
Thời kỳ với Windows 7, còn có tên là Microsoft Security Essentials thì đúng là củ chuối thật. Nhưng đến Windows 10 thì thấy OK đấy chứ.
Mình thấy chạy cũng nhẹ nhàng và cơ sở dữ liệu được cập nhật thường xuyên.
Hiện tại, mình đang dùng WD mặc định và thấy ổn ko vấn đề gì!

Tgmmgt

Búa Đá
Thời kỳ với Windows 7, còn có tên là Microsoft Security Essentials thì đúng là củ chuối thật. Nhưng đến Windows 10 thì thấy OK đấy chứ.
Hay là do máy mình yếu nên WD cứ bị 100% CPU. Nó rất hay quét 1 cách bất chợt, ngoài ra trong lúc xử lý dữ liệu (python) nó cũng hay làm chậm, phải vô setting chọn exclude folder đang xử lý dữ liệu.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hay là do máy mình yếu nên WD cứ bị 100% CPU. Nó rất hay quét 1 cách bất chợt, ngoài ra trong lúc xử lý dữ liệu (python) nó cũng hay làm chậm, phải vô setting chọn exclude folder đang xử lý dữ liệu.
Máy bạn có yếu hơn cái máy của tôi ko?
Nếu ko yếu hơn thì bạn nên xem lại nó nặng do đâu

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
WD rất tốt nhưng tôi rất tiếc là phải disable nó! MS không phải là công ty bảo mật nên tất nhiên tôi cũng không tin tưởng khả năng bảo vệ của WD, đến WU tôi còn tắt nốt để giảm thiểu khả năng phải làm chuột bạch! Làm chuột đầu đen thì ok! {biggrin}
nghe nói WD là "Do Thám" nên em phải tiễn từ vòng gửi xe

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
mình cũng chẳng hiểu sao bên MD gọi WD là "quái vật" nên tìm cách tiễn nó sớm

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Công nhận bác @Sec chịu leo cao thật.
Nếu như cài win vào nó chạy ổn định thì ko có gì để ngăn mình thử nghiệm , khi win11 phát hành tôi // vẫn giữ win10 , nhưng đến hiện giờ thì ko mấy khi log vào win10 , chủ yếu là win11

Nhưng win11 này nó chạy trơn cũng nhờ cái topic này mà có
WD rất tốt nhưng tôi rất tiếc là phải disable nó! MS không phải là công ty bảo mật nên tất nhiên tôi cũng không tin tưởng khả năng bảo vệ của WD, đến WU tôi còn tắt nốt để giảm thiểu khả năng phải làm chuột bạch! Làm chuột đầu đen thì ok! {biggrin}
Do tôi vá bác chungcm 2 người đã theo insider từ hồi còn dotcom , riêng tôi chỉ vọc vạch và máy ko có làm việc nên ko ngần ngại gì cả .
Còn với các bạn dùng máy để làm việc thì thủ cái gốc là chí phải rồi :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản thứ 2 chắc do thành viên nào đó up lên, trước còn có bạn nào up cả phim giáo dục giới tính nhật bổn lên folder chia sẻ windows của em. Hài..
Bác không biết folder chia sẻ Windows của cháu, nó ở cmt nào vậy cháu? Thường thì bác chỉ thấy mỗi link cho từng bản thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Nếu như cài win vào nó chạy ổn định thì ko có gì để ngăn mình thử nghiệm , khi win11 phát hành tôi // vẫn giữ win10 , nhưng đến hiện giờ thì ko mấy khi log vào win10 , chủ yếu là win11

Nhưng win11 này nó chạy trơn cũng nhờ cái topic này mà có

Do tôi vá bác chungcm 2 người đã theo insider từ hồi còn dotcom , riêng tôi chỉ vọc vạch và máy ko có làm việc nên ko ngần ngại gì cả .
Còn với các bạn dùng máy để làm việc thì thủ cái gốc là chí phải rồi :D
Trên 4 group của bên em đã lên w10+w11 hết- Chỉ có WD (mà hầu như quên luôn cứ cài Win xong thì cài office rồi cài soft chuyên dùng > rồi giao cho user xài thôi)

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Bản thứ 2 chắc do thành viên nào đó up lên, trước còn có bạn nào up cả phim giáo dục giới tính nhật bổn lên folder chia sẻ windows của em. Hài..
Bác không biết folder chia sẻ Windows của cháu, nó ở cmt nào vậy cháu? Thường thì bác chỉ thấy mỗi link cho từng bản thôi.
Hê hê, bác định tìm phim giáo dục giới tính ư? :p
note: đùa nhá bác @Hoang Duch2

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Tắt cả WU thì tôi thấy bạn khá mâu thuẫn khi tham gia topic này! {big_smile}