Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 18 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

athanh8807

Búa Gỗ
Có ai bị lỗi trên như mình ko? :(
Mà hnay đọc thấy tin này:

Mới mua con asus rog nó cái sẵn bản home giờ cái kiểu gì nó cũng ra bản home, giờ có cách nào fix không mọi người.

pha1412

Rìu Sắt
Mới mua con asus rog nó cái sẵn bản home giờ cái kiểu gì nó cũng ra bản home, giờ có cách nào fix không mọi người.
Mình mới bị bữa con Dell Latitude 7490 cũng dính bản Home, giờ chỉ có cách bác down bản business về cài, rồi chọn bản Pro xog active thôi, chứ h ko có cách nào đâu. Lần sau cài lại cũng lựa bản business mà cài, chứ chọn bản customer nó tự auto cài bản Home.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
thì cài win lại chứ sao nữa ạ ...
Mình mới bị bữa con Dell Latitude 7490 cũng dính bản Home, giờ chỉ có cách bác down bản business về cài, rồi chọn bản Pro xog active thôi, chứ h ko có cách nào đâu. Lần sau cài lại cũng lựa bản business mà cài, chứ chọn bản customer nó tự auto cài bản Home.
Các bạn làm như bài sau để khắc phục khi cài mới nhé.
Đối với trường hợp lỡ cài rồi hoặc đang ở bản Home thì copy đoạn mã sau dán vào cmd(quyền Admin), chờ máy update xong khởi động lại là thành bản Pro.
Mã:
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit

manhcuonghg

Búa Gỗ Đôi
Bạn phải update từng bước, 356 khởi động lại, check update sẽ có 387 , update xong khởi động lại, check sẽ có 388 .
- Cám ơn bạn. Mình đã Update lên được phiên bản mới nhất ^^

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

athanh8807

Búa Gỗ
Bạn thử chạy Troubleshoot và chọn Windows update xem có hết không? Nếu không thì bạn tự download bản KB với mã số đó về ở trang này, nhớ chọn đúng version của máy bạn nhé:
https://www.catalog.update.microsoft.com/Home.aspx
2 cách này mình thử từ đầu rồi, cũng vậy ?
Troubleshoot thì ko tìm ra gì cả. Về cơ bản thì update bình thg` ko đc thì down cái kia về cũng rứa ?
Kì ghê, trc thì up bình thg`, tự nhiên 2 cái gần đây lại ko up đc :(

leminhvu1979

Rìu Sắt
2 cách này mình thử từ đầu rồi, cũng vậy ?
Troubleshoot thì ko tìm ra gì cả. Về cơ bản thì update bình thg` ko đc thì down cái kia về cũng rứa ?
Kì ghê, trc thì up bình thg`, tự nhiên 2 cái gần đây lại ko up đc :(
Bạn down về để ở E tạo thư mục cu bỏ file vào chạy lệnh :
dism /online /add-package /packagepath:e:\cu

tronghieuvn

Búa Đá
Lại bị. Lỗi này ko fix đc hả mn? ?

Xem code lổi update của bạn và tìm hiểu thì windows update vẫn hoạt bình thường nhưng quá trình cài đặt vào hệ thống bị lổi : 0x80070017
1-Khi Windows tải xuống các bản cập nhật, chúng được lưu giữ trong một thư mục chuyên dụng được gọi là Phân phối phần mềm. Tệp tải xuống tại đây sẽ tự động bị xóa sau khi quá trình cài đặt hoàn tất. Tuy nhiên, nếu nó không làm sạch hoặc nếu cài đặt vẫn đang chờ xử lý, bạn có hai lựa chọn. Bạn cần xóa nội dung của thư mục SoftwareDistribution.
2- Đặt lại Windows 10 tùy chọn Reset This PC .

athanh8807

Búa Gỗ
bạn file CU qua ổ E xem có được không.Mình bỏ ở C lâu lâu cũng bị lỗi như vậy
Ko có tác dụng. Mình đã thử rồi ?
Xem code lổi update của bạn và tìm hiểu thì windows update vẫn hoạt bình thường nhưng quá trình cài đặt vào hệ thống bị lổi : 0x80070017
1-Khi Windows tải xuống các bản cập nhật, chúng được lưu giữ trong một thư mục chuyên dụng được gọi là Phân phối phần mềm. Tệp tải xuống tại đây sẽ tự động bị xóa sau khi quá trình cài đặt hoàn tất. Tuy nhiên, nếu nó không làm sạch hoặc nếu cài đặt vẫn đang chờ xử lý, bạn có hai lựa chọn. Bạn cần xóa nội dung của thư mục SoftwareDistribution.
2- Đặt lại Windows 10 tùy chọn Reset This PC .
Mình đã từng thử xóa sạch SoftwareDistribution và tải lại rồi, vẫn bị ?
(vẫn cái lỗi 0x80070017 này =.=)
Mình khá là ngại và thực sự ko muốn reset PC (trừ trường hợp bất khả kháng), vì phải tinh chỉnh thiết lập lại các thứ, khá mất tgian.
Chắc ko chữa đc rồi. Thôi thì cứ xài, đợi khi nào win bị lỗi nặng thì cài lại vậy ?

tronghieuvn

Búa Đá
Ko có tác dụng. Mình đã thử rồi ?

Mình đã từng thử xóa sạch SoftwareDistribution và tải lại rồi, vẫn bị ?
(vẫn cái lỗi 0x80070017 này =.=)
Mình khá là ngại và thực sự ko muốn reset PC (trừ trường hợp bất khả kháng), vì phải tinh chỉnh thiết lập lại các thứ, khá mất tgian.
Chắc ko chữa đc rồi. Thôi thì cứ xài, đợi khi nào win bị lỗi nặng thì cài lại vậy ?
Bạn cài đặt Advanced system care 12 , có tool phục hồi sửa chửa win ...thử fix xem được không ?