Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lần nào cũng vậy, hễ có update quan trọng thì máy Legacy\MBR luôn làm trước, hiện tại tôi đã update lên 1903 cho bản Pro for Workstation và bản Pro, không bị mất bản quyền cho Win và Office, tiếc là hai bản Office này là 2016 và 2013, chưa update bản có 2019 nên chưa biết kết quả, bởi vì tôi thấy có bạn nói bị mất bản quyền sau khi update. Bản Enterprise cũng ở trong máy này thì chưa thấy động tịnh gì.

Còn cái máy UFEI\GPT thì im ru, click vô update không thấy báo gì cả, tôi cũng đợi thử xem tới chừng nào nó mới chịu update cho mình.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Lần nào cũng vậy, hễ có update quan trọng thì máy Legacy\MBR luôn làm trước, hiện tại tôi đã update lên 1903 cho bản Pro for Workstation và bản Pro, không bị mất bản quyền cho Win và Office, tiếc là hai bản Office này là 2016 và 2013, chưa update bản có 2019 nên chưa biết kết quả, bởi vì tôi thấy có bạn nói bị mất bản quyền sau khi update. Bản Enterprise cũng ở trong máy này thì chưa thấy động tịnh gì.

Còn cái máy UFEI\GPT thì im ru, click vô update không thấy báo gì cả, tôi cũng đợi thử xem tới chừng nào nó mới chịu update cho mình.
Nếu bác đã từng kích hoạti O2019 Retail trên máy nào thì máy đó sẽ được gắn License O2019 Retail ~ Digital License W10.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm

Upgrade hiện nay nó upgrade theo từng đợt, chắc máy của bác UEFI/GPT kia chưa đến đợt nhận update nên sẽ chưa thấy update. Theo cháu upgrade không liên quan gì đến UEFI/GPT cả. Hiện máy cháu là UEFI đây bác, đã nhận update rồi.
Còn về cái office 2019 thì nó vẫn như 2016 thôi nên không mất gì cả, máy cháu dùng bản office 2019 update không thấy vấn đề gì cả, vẫn dùng bình thường, kích hoạt đầy đủ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Upgrade hiện nay nó upgrade theo từng đợt, chắc máy của bác UEFI/GPT kia chưa đến đợt nhận update nên sẽ chưa thấy update. Theo cháu upgrade không liên quan gì đến UEFI/GPT cả. Hiện máy cháu là UEFI đây bác, đã nhận update rồi.
Còn về cái office 2019 thì nó vẫn như 2016 thôi nên không mất gì cả, máy cháu dùng bản office 2019 update không thấy vấn đề gì cả, vẫn dùng bình thường, kích hoạt đầy đủ.

Hôm nay vẫn chưa thấy gì cháu ơi trên máy UEFI đó, còn bên máy Legacy thì bản 10 Enterprise vẫn im lìm cháu à.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hôm nay vẫn chưa thấy gì cháu ơi trên máy UEFI đó, còn bên máy Legacy thì bản 10 Enterprise vẫn im lìm cháu à.
thì như cháu đã nói ở trên là Windows 10 hiện giờ cập nhật theo từng đợt, không update hàng loạt máy như trước đây nữa, cũng là do gặp nhiều vấn đề như các sự cố lần trước, cập nhật từng đợt này áp dụng từ bản 1809. Đợt ở đây là có thể là 1,2 tuần, 1,2 tháng, có thể đến 6 tháng sau mới nhận bản cập nhật cũng có.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bữa nay trên máy UEFI nó cho update bản Win 10 Pro rồi cháu, cũng khá nhanh vì máy này mạnh hơn máy desktop MBR, sau đó check thử Pro for Workstation và Enterprise chưa thấy động tĩnh gì, lại chờ đợi tiếp. Sáng nay bác lấy cái laptop Legacy ra làm, cái này thì ram là 8GB, intel 5, nó cho update từ 1809 17763.529 lên 1903 nhưng chạy từ 7 giờ sáng đến 12 giờ trưa mới xong, chuyện khó tin mà có thật đó cháu.

tronghieuvn

Búa Đá
Xin hỏi ngoài lề việc này , tôi có thẻ micro card 64gb class 10 , muốn tạo 1 sd card boot cài windows hay 1 sd card multiboot được không vậy ? nếu được anh em zoom.vn hướng dẫn giúp . Thanhks anh em .

Lang Thang

Rìu Chiến
Xin hỏi ngoài lề việc này , tôi có thẻ micro card 64gb class 10 , muốn tạo 1 sd card boot cài windows hay 1 sd card multiboot được không vậy ? nếu được anh em zoom.vn hướng dẫn giúp . Thanhks anh em .
Bạn chỉ việc cắm thẻ vào đầu đọc thẻ nhớ ớ cổng USB, PC sẽ nhận nó như một USB bình thường và bạn tạo USB boot thôi. Nếu cắm trực tiếp vào khe thẻ nhớ thì máy sẽ không boot đc khi khởi động máy. (Mình đã làm trên laptop dell)

khongaibiet2004

Rìu Vàng
Bạn chỉ việc cắm thẻ vào đầu đọc thẻ nhớ ớ cổng USB, PC sẽ nhận nó như một USB bình thường và bạn tạo USB boot thôi. Nếu cắm trực tiếp vào khe thẻ nhớ thì máy sẽ không boot đc khi khởi động máy. (Mình đã làm trên laptop dell)
Chưa chắc được đâu bạn ơi. Hôm trước mình cũng có cái thẻ nhớ cắm vào đầu đọc USB làm thử USB boot rồi. Tạo được USB boot, nhưng khi khởi động nó không nhận như một chiếc USB bình thường, nên không thể boot được.

tronghieuvn

Búa Đá
Thanks bạn , tôi gắn thẻ sdcard vào cục phát wifi PT-Link , kết nối với pc bằng cáp micro usb , tạo AnhDV.boot 2019 , kết quả boot được vào winpe10 .

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
https://upanh.vn-z.vn/image/XPv
Mình không thể up lên được bản 1903 mặc dù máy không cắm USB hay SD, phiền bạn có thể giúp mình được không. Cám ơn !
như hình thì nó báo có driver hoặc service nào đó không tương thích với Windows 10 mới, cái này bạn dùng tool update như mình có nói ở #1, hoặc bạn thử download ISO về cài xem sao, xem nó có báo cụ thể là do cái gì không. Nếu có thì dễ giải quyết. Cái này nó không liên quan gì USB hay SD cả

Tdvkgb

Gà con
https://upanh.vn-z.vn/image/XPv
Mình không thể up lên được bản 1903 mặc dù máy không cắm USB hay SD, phiền bạn có thể giúp mình được không. Cám ơn !
Bạn down bộ cài iso về cài, chọn chế độ giữ nguyên những thiết lập và data thì không mất dữ liệu. Cài theo cách này nó tạo ra một folder Windows.old, dùng thử một thời gian thấy ổn định thì xoá folder đó đi. Còn nếu không ổn định thì quay về bản trước đó đc.
Nếu không có gì quan trọng lắm thì mình khuyên nên cài mới.

tenhaydunghoi24

Búa Gỗ
Bạn down bộ cài iso về cài, chọn chế độ giữ nguyên những thiết lập và data thì không mất dữ liệu. Cài theo cách này nó tạo ra một folder Windows.old, dùng thử một thời gian thấy ổn định thì xoá folder đó đi. Còn nếu không ổn định thì quay về bản trước đó đc.
Nếu không có gì quan trọng lắm thì mình khuyên nên cài mới.
Mình đã khắc phục đc và chẳng biết lý do sao. Mình ko muốn cài lại các phần mềm ở máy nên ko cài trực tiếp từ bản 1903 bạn ^^. Dù sao vẫn cám ơn bạn ^^

tenhaydunghoi24

Búa Gỗ
như hình thì nó báo có driver hoặc service nào đó không tương thích với Windows 10 mới, cái này bạn dùng tool update như mình có nói ở #1, hoặc bạn thử download ISO về cài xem sao, xem nó có báo cụ thể là do cái gì không. Nếu có thì dễ giải quyết. Cái này nó không liên quan gì USB hay SD cả
mình đã lên được rồi bạn, thanks :)))