Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

Lang Thang

Rìu Chiến
Đang cố gắng cài Net Framework để chạy cái MsAct nhưng nó không cho cháu à.
Cháu cũng cài mà không được. Như vậy là không phải máy cháu bị lỗi. Cảm ơn bác nhiều! Hôm nay chủ nhật, cháu đang tính cài lại máy, thấy bác cũng bị như vậy thì có lẽ "đó là một tính năng" của Win rồi, cháu không cài lại nữa.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Đang cố gắng cài Net Framework để chạy cái MsAct nhưng nó không cho cháu à.
Cháu cũng cài mà không được. Như vậy là không phải máy cháu bị lỗi. Cảm ơn bác nhiều! Hôm nay chủ nhật, cháu đang tính cài lại máy, thấy bác cũng bị như vậy thì có lẽ "đó là một tính năng" của Win rồi, cháu không cài lại nữa.
Windows Sandbox: https://techcommunity.microsoft.com/t5/Windows-Kernel-Internals/Windows-Sandbox/ba-p/301849

"How many times have you downloaded an executable file, but were afraid to run it? Have you ever been in a situation which required a clean installation of Windows, but didn’t want to set up a virtual machine?

At Microsoft we regularly encounter these situations, so we developed Windows Sandbox: an isolated, temporary, desktop environment where you can run untrusted software without the fear of lasting impact to your PC. Any software installed in Windows Sandbox stays only in the sandbox and cannot affect your host. Once Windows Sandbox is closed, all the software with all its files and state are permanently deleted."

Google dịch :
Trích dẫn
"Đã bao nhiêu lần bạn tải xuống một tập tin thực thi, nhưng lại sợ chạy nó? Bạn đã bao giờ ở trong một tình huống cần cài đặt Windows sạch chưa, nhưng đã không muốn thiết lập một máy ảo?

Tại Microsoft, chúng tôi thường xuyên gặp phải những tình huống này, vì vậy chúng tôi đã phát triển Windows Sandbox: một môi trường máy tính để bàn bị cô lập, tạm thời, nơi bạn có thể chạy phần mềm không tin cậy mà không sợ ảnh hưởng lâu dài đến PC của bạn. Bất kỳ phần mềm nào được cài đặt trong Windows Sandbox chỉ nằm trong hộp cát và không thể ảnh hưởng đến máy chủ của bạn. Khi Windows Sandbox bị đóng, tất cả phần mềm với tất cả các tệp và trạng thái của nó sẽ bị xóa vĩnh viễn. "

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản này thì 99% lỗi máy ảo nếu nâng cấp lên. {lmao} {lmao} {lmao}
lỗi gì bạn? mình dùng bình thường mà
Máy ảo của em cũng đòi bản quyền các bác ạ. Máy thật thì có BQ số hẳn hoi.
Xem phần đính kèm 4190
thì nó tách biệt với Win thật, mà cần bản quyền làm gì nhỉ?
Nó dùng để nghịch xxxx, không có bản quyền nó tắt ngang hoài, bực lắm
tắt ngang gì vậy nhỉ?
Của tôi sandbox k chạy. 2 máy thằng bạn cùng lớp thì lỗi máy ảo Android. {lmao}
Quay về 1809 thì hết.
Không chạy có báo lỗi gì không, nếu mở lên đợi một lúc nó báo lỗi gì đó ko mở lên được thì cần cài đặt/upgrade lại 1903 1 lần nữa. Tải iso về chạy setup.exe cho nó cài lại, cài như vậy không mất dữ liệu nên an tâm, mình cũng bị và đã fix thành công.

Lang Thang

Rìu Chiến

tắt ngang gì vậy nhỉ?

Không chạy có báo lỗi gì không, nếu mở lên đợi một lúc nó báo lỗi gì đó ko mở lên được thì cần cài đặt/upgrade lại 1903 1 lần nữa. Tải iso về chạy setup.exe cho nó cài lại, cài như vậy không mất dữ liệu nên an tâm, mình cũng bị và đã fix thành công.

tắt ngang gì vậy nhỉ?

Win1903 chính thì chạy bình thường không có lỗi gì. Khi dùng Windows Sandbox thì nó đòi kích hoạt Windows Sandbox (Đang dùng thì cái bảng đòi activer nó cứ hiện lên, tắt đi thì dùng dc 10-15 phút nó lại nhảy lên nhắc nhở => ức chế ?. Mà dùng key Win10 thật ko kích hoạt được, dùng lệnh CMD cũng không được. Nên cũng chả hiểu là do hệ điều hành bị lỗi hay đó là "một tính năng".

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Win1903 chính thì chạy bình thường không có lỗi gì. Khi dùng Windows Sandbox thì nó đòi kích hoạt Windows Sandbox (Đang dùng thì cái bảng đòi activer nó cứ hiện lên, tắt đi thì dùng dc 10-15 phút nó lại nhảy lên nhắc nhở => ức chế ?. Mà dùng key Win10 thật ko kích hoạt được, dùng lệnh CMD cũng không được. Nên cũng chả hiểu là do hệ điều hành bị lỗi hay đó là "một tính năng".
Bạn chụp cái bản thông báo nhắc nhở đòi kích hoạt mình xem thử, sao mình dùng ko thấy nhỉ?
--
Còn vấn đề kích hoạt thì bản này không hỗ trợ, dễ nhận thấy là không có thư mục spp trong system32. Cũng dễ hiểu vì Windows sandbox này lite so với windows chính, ổ C chỉ tầm ~3GB thì sao đòi hỏi nhiều chức năng so với Win chính (Win gốc) được. Trong đó có chức năng Activation cũng vậy. Nhiều chức năng khác cũng vậy, chỉ hiển thị giao diện nhưng không thể dùng.

congdongnet

Búa Đá Đôi

tắt ngang gì vậy nhỉ?

Lỗi 1: Sandbox failed to start.
Lỗi 2: Máy ảo lập trình Android treo. :))

Về bản cũ rồi. Nói chung k lên cũng chả sao. Công việc nhiều cái dữ liệu quan trọng nên không chơi liều mất công. Đang làm dự án, tạm thời để im thôi.

itunnel

Rìu Sắt
Mình clean install bản 1903 MSDN bị dính lỗi hao pin khi máy tính đang ở trạng thái sleep. Trung bình 1 tiếng sụt hết 1% pin. Những bản trước thì mình không gặp vấn đề này. Có bác nào bị giống mình không? :confused:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác cài net framework ver nào vậy? win 10 theo cháu biết là net framework trên 3.5 trở lên đều install ổn mà.

À khi Bác chạy cái MsAct 1.6, nó yêu cầu cài NFW 4.0.309 gì đó, tìm ra rồi cài nhưng MS báo đã có các version cao hơn. Click trở lại MsAct thì lại bị thông báo như cũ. Mới thử có bản 1.6, để xem bản cao hơn thì sao?

tronghieuvn

Búa Đá
win10_1903 update lên 145 ... góc dưới màn hình lại xuất hiện : bản kiểm thử win10pro ? ...là sao vậy các bạn ? Mất bản quyền ?

h3ong0x

Búa Gỗ
Mấy bạn ơi. Mình hỏi thật lòng nhé. Mình có nên update lên 1903 hay không ? Hay là chờ thêm 1 thời gian nữa hãy update ?

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
Mấy bạn ơi. Mình hỏi thật lòng nhé. Mình có nên update lên 1903 hay không ? Hay là chờ thêm 1 thời gian nữa hãy update ?

như t thì t chờ thêm 1 tgian nữa, tgian đầu thường phát sinh nhiều vấn đề.