Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 1909 bị treo khi cài driver cho VGA | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 1909 bị treo khi cài driver cho VGA

namnnttver1

Búa Gỗ
Sao không để vài ngày nữa rồi hãy lên. Giờ update win cũng như canh bạc nhỉ @@
Vừa nãy có cao thủ chỉ mình cách rồi, giờ đã hết treo. Mình reset lại máy rồi bật update (khi cài win mình làm xong toàn tắt đi cho đỡ phiền phức) cho nó tự tìm driver thôi, chả biết driver của microsoft có oke k thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vừa nãy có cao thủ chỉ mình cách rồi, giờ đã hết treo. Mình reset lại máy rồi bật update (khi cài win mình làm xong toàn tắt đi cho đỡ phiền phức) cho nó tự tìm driver thôi, chả biết driver của microsoft có oke k thôi
MS auto update driver từ trang chủ của phần cứng đó bạn , khi phần cứng hơi cũ thì nó update driver vào thời điểm , có nghĩa là ko cài version mới mà chỉ cài ver cũ tương thích cho VGA mà máy bạn đang dùng

Bim Sponges

Rìu Vàng
Định update nhưng thấy báo lỗi ngại up quá
Riêng mình xài Windows 1909 từ lúc mới ra tới giờ vẫn chạy ngon trớn không lỗi.

Có ai ở đây bị lỗi này không?
Máy mình dùng VGA HD8670M, lúc cài driver thì treo cứng không đụng cựa gì luôn
Khi vừa cài win xong đừng kết nối wifi (khi kết nối wifi win sẽ tự update đồng thời lúc bạn đang cài driver đôi khi sẽ gây ra lỗi), sử dụng driver VGA, âm thanh nếu có để cài trước, sau đó tinh chỉnh rồi mới kết nối wifi và update. Còn nếu không có driver sẵn thì nên dùng update của win hoặc lên các trang support của dòng driver tải driver phù hợp về.