Hỏi/ Thắc mắc - Win10 không lên hình mặc dù đã chạy vào Windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win10 không lên hình mặc dù đã chạy vào Windows

KingOfKings

Búa Đá
AE diễn đàn có cách nào hiệu quả trị bệnh này , máy mình xài Win 7 chưa từng bị hiện tượng ko nhận Card màn hình , vậy mà dùng Win 10 khởi động cả chục lần mới lên hình , máy vẫn vào Win bình thường nhưng ko nhận màn hình làm khởi động nhiều lần phiền phức

malemkhoang

Rìu Chiến
Theo tôi, có lẽ bị bệnh liệt chân. Khe cắm card có hàng chân kẹp hai bên card, có thể bị liệt do nóng. Khắc phục bằng cách dùng panh đầu nhọn gẩy lại chân card cho nó bám tốt hơn.​

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Chủ thớt đăng bài đã nói win 7 bình thường mà các bác cứ nói lỗi card không vậy {bye}
Bác thớt đăng cấu hình máy và driver card lên xem thử nào.

thuuong1309

Rìu Sắt
AE diễn đàn có cách nào hiệu quả trị bệnh này , máy mình xài Win 7 chưa từng bị hiện tượng ko nhận Card màn hình , vậy mà dùng Win 10 khởi động cả chục lần mới lên hình , máy vẫn vào Win bình thường nhưng ko nhận màn hình làm khởi động nhiều lần phiền phức
bạn nói là máy vẫn vào win bình thường, vậy đèn bàn phím có sáng và nhận tín hiệu tốt khi bận bật tắt đèn ko,
Nếu bạn kiểm tra cái đó OK thì vấn đề nằm ở card rồi, bạn cung cấp tên card cho anh em vào xem thử nào.