This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc win10 auto pause/play khi xem video và bật groove Music

anhmanhkn1

Gà con
hello các bác. win của em nó auto pause/play video khi xem trên youtube và khi đó thì nó tự bật lên groove Music,
em thử gỡ nó ra thì nó vẫn pause/play bình thường và báo không tìm thấy trình phát nhạc.
em thử đổi sang máy khác ( cài lại win) máy khác luôn nhưng vẫn thế ạ.
hay do acount microsof của em có vấn đề ạ
mong các cao nhân chỉ giáo. em xin cảm ơn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi đoán ko phải do acc , bạn thử dùng trình duyệt khác thử xem sao và nhớ đừng đồng bộ trên trình duyệt thứ 3

Đồng thời reset modem thử , và cũng có thể tải ISO khác về cài , nói chung là mò và mò chứ bệnh hơi lạ

anhmanhkn1

Gà con
Modem thì e mơi thay vì wifi chập chờn ạ. Modem new luôn
Còn không phải do trình duyệt vì em không vào trình duyệt nó vãn tự hiện lên cái groove music ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy thì bạn chọn cái trình play các loại media khác làm mặc định thử

anhmanhkn1

Gà con
Vậy thì bạn chọn cái trình play các loại media khác làm mặc định thử
Em mới cài lại win không dùng bất cứ trình duyệt, ko đăng nhập Microsoft acc và vẫn thế. Gỡ cái groove và cài cái khác nó lại hiện cái khác. Khéo do file iso của e thật thử cài cái iso khác ạ

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
vụ bàn phím cơ mình k rành nhưng mình thấy mấy diễn đàn họ mua từng phím bấm lẫn ký tự nên mình nghĩ sửa được
còn mình đang dùng bàn phím logitech mua của fpt 130k hư đập bỏ mua cái khác mà nó k chịu hư dù đổ canh nước mắm lên tá lả =)