This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 không tìm thấy mục update và window defend

PTrang

Gà con
Em mới mua máy họ cài sẵn cho win 10, hôm trước còn nhờ bác ở diễn đàn mình kích hoạt win ngon lành. và hôm nay em tìm mục update và window defend nhưng lại không thấy. Em xin ý kiến của chuyên gia ạ

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn vào Start - Settings - Update & Security kiểm tra lại lần nữa xem. Nếu vẫn không được thì bạn chụp lại ảnh màn hình gửi lên đây cho mọi người xem.

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Win đã chỉnh sửa không cho update online (hay gọi là Cr@ck), chỉ có thể update offline. Laptop của mình đi thay ổ đĩa từ hdd sang ssd, họ nói sẽ backup từ ổ cũ sang ổ mới, nhưng không phải, họ cài mới, mà cài bản Cr@ck. Laptop có win10 home theo máy, về kiểm tra là win10 pro nên không thể update và cũng tắt luôn MSE vì nếu để sẽ bị màn hình xanh chết chóc ngay.
Bạn nên cài lại win bản sạch, download từ nguồn tin cậy (trên Vn-z.vn không thiếu). Active với key mới, trên vn-z.vn không thiếu key, kể cả office, nhưng phải chịu khó theo dõi các bạn IT họ share thì xin ngay.
Chúc bạn thành công!

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Chia buồn với bác -))) ra quán bây giờ nó toàn ghost 5 phút một máy cho nhanh, mấy người không biết nó toán chém 100k/200k một lần. Có hôm mình check máy đứa bạn nó còn ghost cho win 1607 hay mấy win cũ cũ, mà dùng thì toàn lỗi. Nhìn mà thấy chán bác ạ.

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Laptop mình họ cài bản 1809, cũng không có update và tắt MSE (chỉnh sửa trong regetry). Mình update offline lên bản 1909 (download từ Microsoft) nhưng cũng không thay đổi được gì. Bắt buộc phải cài lại win, mình cài trực tiếp từ ổ cứng lại là ổ ssd nên chỉ vài phút là xong (chia ổ cứng, chuyển dữ liệu sang ổ lưu, khi cài sẽ format ổ C sạch sẽ)

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Thực ra bọn nó hay dùng ghost sẵn kiếm trên mấy diễn đàn, cứ cái nào dùng được là nó dùng. Nhiều khi máy đang boot uefi nó cứ chuyển sang mbr vì không biết dùng uefi. Mấy vụ này nó tắt trong gpo nên chỉnh lại cũng dễ thôi. Mình toàn dùng frst64 để lấy toàn bộ xem có gì hỏng khác không thì sửa luôn. Thường gặp nhất là Cr@ck đểu nên máy nhiễm malware, phần mềm cũ, tweak linh tinh...
Hôm qua check có máy nó bán cho bkav pro, mà bkav thì cứ gọi là rác luôn rồi, cập nhật mới nhất, test mấy mẫu cũ mà không nhận nổi, trong khi virus total thì cứ phải trên 2/3 =)

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
chắc họ cài win hoặc ghost theo bản Win đã chỉnh sửa (là xóa các mục đó đi). Vì hiện tai win 10 Update lâu, và Defen thì rất khó chịu.

Thứ nhất là win k có bản quyền bạn k nên Update dễ gây lỗi win hoặc yêu cầu Ative lại
Thứ hai là window defend rất dễ tìm thấy trong Control Panel nhé

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Quán họ ghost cho nhanh , ngồi cài 1 cái máy từ a-z ổ ssd còn đỡ , hdd ko mất cả tiếng mới lạ , độc mỗi cái win ko đâu , còn driver , các soft đủ thể loại , ko có mấy soft các ông dùng lại gào lên .
Máy thì có máy nọ máy kia , máy ko phải loại ngon cứ đòi phải mới nhất - update liên tục , đến lúc n chậm cũng gào .
Bản cũ ko có nghĩa là n đểu , bởi vì nó nhẹ hơn , họ cài cho nhiều máy thấy ok thì họ để vậy , tắt update cũng là cách tránh trượng hợp chậm máy khi update hoặc update bị lỗi .
Mbr hay uefi chẳng qua họ ko có bản uefi thì họ chuyển qua mbr , riêng mbr sẽ dễ dàng fix boot hay check ổ cứng bằng các tool dos cũ .
Tôi thấy nhiều ông thợ lười ,tải ghost sẵn trên mạng về dùng , đến lúc lỗi j cũng chả biết đâu mà lần .
Máy kèm win bq theo máy thường là home single language , cài bản consumer máy sẽ tự nhận lại bq.
Tôi tự làm bản ghost , cài từ bản gốc , cài sẵn soft văn phòng , các phần bổ trợ , font đủ , tính chỉnh lại mạng , chỉ tắt mỗi update .
Tham gia diễn đàn tin học thì chuyện tự cài win các bạn phải biết rồi , active miễn phí có . ko mất tiền thì mất công tí , có sao đâu

caniquy

Búa Đá
góp ý với myphen như dầy nha !
- thứ nhất nếu được myphen đem máy lên chổ bán máy kêu người ta hổ trợ = cách này là an toàn1
- thứ 2: my phen không ngại vọc thì fotmatt ổ cài win và cài lại thôi

PTrang

Gà con
Thứ nhất là win k có bản quyền bạn k nên Update dễ gây lỗi win hoặc yêu cầu Ative lại
Thứ hai là window defend rất dễ tìm thấy trong Control Panel nhé
dạ em win bản quyền và không tìm thấy window defend ạ. em đang cài lại win mới đây ạ. em cảm ơn đã tư vấn