Chia sẻ - Wappler - Trình tạo ứng dụng, web trực quan | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Wappler - Trình tạo ứng dụng, web trực quan

Hamano Kaito

Moderator
4291

Bài được biên soạn lại từ Google, nếu có bài dịch nào hay thì inbox mình.
Mình xin ghi tắt tên ứng dụng thành TVWAC <=> Tên gốc (The Visual Web App Creator)​

TVWAC là trình xây dựng trực quan năng động, tùy chỉnh các trang web với hướng dữ liệu và tương tác cao, hệ thống CMS và ứng dụng di động.....Không cần đến code (mã), chỉ cần tích hợp các khung (frameworks) lớp đầu tiên phản ứng front-end và back-end, liên kết dữ liệu trực quan hai chiều và trình tạo bootstrap 4 bạn có thể tập trung vào năng suất và sự sáng tạo.

GIẢI PHÓNG | SÁNG TẠO

1. Thiết kế nguyên mẫu:
  • Ứng dụng có một khung vẽ kéo và thả, các công cụ thiết kết trực quan, thành phần chủ đề, yếu tố có thể tái sử dụng và hỗ trợ bootstrap đầy đủ. Bao gồm các khung trực quan front-end và back-end - thiết kế trực quan với mẫu dễ dàng để tạo ra các trang web và ứng dụng di dộng đầy đủ chức năng
2. Phát triển xây dựng
  • Xây dựng CMS tùy chỉnh mạnh mẽ, cho blog, thương mại điện tử, bảng quản trị và nhiều hơn thế nữa. Công cụ wappler cho phép các nhà phát triển cắt giảm thời gian đáng kể, bằng cách cung cấp cho các nhà phát triển các công cụ lập trình trực quan nhưng vẫn kiểm soát đầy đủ các code (mã). Các nhà phát triển cũng có quyền truy cập và thiết kế và sáng tạo mà họ không bao giờ có thể làm trước đó.
3. Tự do xuất bản
  • Wappler cung cấp cho bạn hoàn toàn tự do xuất bản. Bạn có quyền kiểm soát tất cả các mã nguồn, toàn quyền truy cập vào nó và có thể sử dụng bất kỳ nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ nào cho trang web của bạn. Xuất bản ứng dụng di động của bạn lên cửa hàng của Apple hoặc của Google Play chỉ bằng một cú nhấn chuột!

Một số tính năng chính của ứng dụng
  • Thiết kế không giới hạn
  • Một công cụ trực quan và mạnh mẽ
  • Có thể kết nối đến bất kỳ dịch vụ API
  • Giải pháp Full-Stack
  • Thiết kế với dữ liệu thực
  • Các khối của Wapple
  • Chỉnh sửa trực quan
  • Embrace các tiêu chuẩn web
Không thể giải thích rõ các tính năng được, vì lý do ngôn ngữ dịch có hạn <== khá tốn thời gian để tự dịch, nên mình để vậy cho gọn
Bạn có thể vào trang web để xem các tính năng chính của ứng dụng, cũng như tìm hiểu thêm các tính năng mở rộng của ứng dụng này

Link trang nhà | wappler.io/index |
Link tải | Nằm trên link trang nhà
Link tải x64b build 2.0 BAK | https://mshare.io/file/y6tnj0F4
  • Giới hạn của soft này là dùng thử 7 ngày full tính năng
  • Fix sẽ loại bỏ 7 ngày hết hạn, các bạn có thể dùng đến già luôn cũng được
Link fix | Nằm ở đâu đó........................ó ở chỗ của Mod @phj4nhpr09xx
Hướng dẫn sử dụng fix. | Pass:hamanokaito_vnzoom
1/
Cài soft chạy 1 lần (chạy đến khi soft hiện bảng báo yêu cầu điền user và pass, tức là dk tài khoản đấy). Sau đó tắt đi
2/ Chạy fix, fix sẽ tự xóa shortcut của soft và thay thế bằng của fix
3/ Đối với chạy fix sẽ có vài yêu cầu sau.
  • Khi dùng quá 30-05-2019 (tại mới dk hôm nay ^_^) thì soft sẽ hết hạn.
  • Chạy fix, fix sẽ tự đổi ngày thành 30-05-2019
  • Sau khi chạy sẽ hiện 3 bảng thông báo. 1 là bảng báo thay đổi đến ngày 30-05-2019, 2 là bảng thông báo yêu cầu (soft chay xong rồi mới nhấn OK), 3 là hoàn tất thay đổi ngày về mặc định
  • Số 2 bảng thông báo yêu cầu (soft chạy xong rồi mới nhấn OK) <= mục này mình giải thích như sau, nếu soft chưa khởi tạo xong mà nhấn ok sẽ bị hết hạn sử dụng. Phải chạy lại fix, nếu chạy xong rồi thì tắt soft (nhưng soft vẫn còn dưới khay taskbar) bạn vẫn có thể dùng (soft sẽ báo hết hạn nhưng vẫn có thể dùng). Tắt soft hoàn toàn thì phải chạy lại bằng fix nhé.......Chấm hết !!!

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Mục này dùng để cập nhật và hỏi đáp........
-----------------------------------------
Fix chỉ mới test cho win 64b thôi

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bác chia sẻ link fix lên Facebook diễn đàn hay là gửi qua hòm thư tin nhắn thế :D Bài viết đọc đã rồi đến phần cuối cụt hứng luôn {too_sad}

Hamano Kaito

Moderator
Bác chia sẻ link fix lên Facebook diễn đàn hay là gửi qua hòm thư tin nhắn thế :D Bài viết đọc đã rồi đến phần cuối cụt hứng luôn {too_sad}

Sếp có thể quản lý giùm mình fix được ko?
Mình sợ nhờ sếp nhiều thì kỳ, nên tự viết bài bằng google thần chưởng nhưng văn chương thì thôi rồi........
Fix thì có rồi đó nhưng chưa có bung ra

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Sếp có thể quản lý giùm mình fix được ko?
Mình sợ nhờ sếp nhiều thì kỳ, nên tự viết bài bằng google thần chưởng nhưng văn chương thì thôi rồi........
Fix thì có rồi đó nhưng chưa có bung ra

Ngại gì chứ, bác cứ nhờ thoải mái đi để em quản lý và lưu trữ fix cho tiện :D Bác gửi fix qua hòm thư tin nhắn cho em để em test trên máy (hoặc nếu bác đã có ảnh test rồi thì gửi cho em luôn để em đỡ phải test nữa) :D Với lại bác còn bao nhiêu fix thì bung ra hết cho em để em test rồi post 1 thể luôn cho tiện lợi :D

MrChef

No longer available on earth
Nếu bác muốn một bản dịch tốt hơn thì cũng nên cho mọi người cái link bài gốc ở đâu chứ nhỉ? ;)

Hamano Kaito

Moderator
Ngại gì chứ, bác cứ nhờ thoải mái đi để em quản lý và lưu trữ fix cho tiện :D Bác gửi fix qua hòm thư tin nhắn cho em để em test trên máy (hoặc nếu bác đã có ảnh test rồi thì gửi cho em luôn để em đỡ phải test nữa) :D Với lại bác còn bao nhiêu fix thì bung ra hết cho em để em test rồi post 1 thể luôn cho tiện lợi :D

Fix soft này khá bất tiện, phải change time nhưng vấn đề change time thì mình giải quyết hết qua cmd rồi
Vấn đề là đang trong giai đoạn test, khả năng fix được 90% <=> 10% còn lại hên xuôi ! hihihihi
Fix chắc chi áp dụng cho mỗi bản 2.0 này thôi, họ mà fix 1 cái thì khỏi xài luôn ! ahahah

Nếu bác muốn một bản dịch tốt hơn thì cũng nên cho mọi người cái link bài gốc ở đâu chứ nhỉ? ;)

Trên trang chủ ấy mà, mình có để link đấy. Mình ko để luôn đường dẫn nhấn vào lý do là ko muốn SV của họ biết site của mình có lưu tên site của họ. Mắc công họ mò tới lắm...

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Fix soft này khá bất tiện, phải change time nhưng vấn đề change time thì mình giải quyết hết qua cmd rồi
Vấn đề là đang trong giai đoạn test, khả năng fix được 90% <=> 10% còn lại hên xuôi ! hihihihi
Fix chắc chi áp dụng cho mỗi bản 2.0 này thôi, họ mà fix 1 cái thì khỏi xài luôn ! ahahah

Trên trang chủ ấy mà, mình có để link đấy. Mình ko để luôn đường dẫn nhấn vào lý do là ko muốn SV của họ biết site của mình có lưu tên site của họ. Mắc công họ mò tới lắm...

1. 90% là tốt rồi, khả năng là dùng được bình thường thôi. Còn fix được cho bản nào thì tốt bản đó, có mà dùng là sướng lắm rồi, giải pháp thì phải lưu bản setup 2.0 và fix đi kèm, tránh việc tải ở trên trang chủ, sau này mò lại bản 2.0 thì không còn link hoạt động.
2. Vấn đề không dẫn link trang chủ hồi bữa Admin Vinh cũng nói là nên dẫn link trang chủ của họ vào, để họ biết site mình chia sẻ phần mềm của họ để nâng rank cho diễn đàn, và nhiều người biết đến diễn đàn hơn, họ mò tới nhưng mình chia sẻ fix kín (như qua tin nhắn hay qua Facebook diễn đàn) thì không vấn đề gì cả.

Hamano Kaito

Moderator
1. 90% là tốt rồi, khả năng là dùng được bình thường thôi. Còn fix được cho bản nào thì tốt bản đó, có mà dùng là sướng lắm rồi, giải pháp thì phải lưu bản setup 2.0 và fix đi kèm, tránh việc tải ở trên trang chủ, sau này mò lại bản 2.0 thì không còn link hoạt động.
2. Vấn đề không dẫn link trang chủ hồi bữa Admin Vinh cũng nói là nên dẫn link trang chủ của họ vào, để họ biết site mình chia sẻ phần mềm của họ để nâng rank cho diễn đàn, và nhiều người biết đến diễn đàn hơn, họ mò tới nhưng mình chia sẻ fix kín (như qua tin nhắn hay qua Facebook diễn đàn) thì không vấn đề gì cả.

1/ Fix xong rồi | Link
Văn bản ẩn cho người dùng: phj4nhpr09xx

Cách sử dụng sẽ ghi trên #1
Đối với link thì mình chỉ test trên win 64b nên chỉ úp sẵn bản 64b thôi. 32b ko có nên ko test (ko có win để test)
2/ Ô ! vậy à ! Nghe sếp nói vậy giờ mình mới nhớ là lúc trước có vào đọc mà quên mất. Thôi thì có gì sếp sửa lại giùm mình cũng được. hihihi
Mong là họ mò tới với ý đồ trong sáng <=> ý đồ đen thui là tiêu nhé..............{flame}

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
1/ Fix xong rồi | Link
No quote
Cách sử dụng sẽ ghi trên #1
Đối với link thì mình chỉ test trên win 64b nên chỉ úp sẵn bản 64b thôi. 32b ko có nên ko test (ko có win để test)
2/ Ô ! vậy à ! Nghe sếp nói vậy giờ mình mới nhớ là lúc trước có vào đọc mà quên mất. Thôi thì có gì sếp sửa lại giùm mình cũng được. hihihi
Mong là họ mò tới với ý đồ trong sáng <=> ý đồ đen thui là tiêu nhé..............{flame}

1. Vậy thì phải nhờ thành viên nào đó có máy 32 bit để test thôi, mình nghĩ đã làm phải làm cho tới, cả 2 phiên bản luôn :D
2. Nếu có ý đồ đen tối thì chắc diễn đàn mình bị nhiều công ty phần mềm trên thế giới đánh phủ đầu rồi :)) Hiện giờ cách chia sẻ như thế đang hoạt động ổn định, và Admin ủng hộ, thì mình cứ làm, sau này nếu có gì thì tính tiếp và thay đổi sau.

Hamano Kaito

Moderator
1. Vậy thì phải nhờ thành viên nào đó có máy 32 bit để test thôi, mình nghĩ đã làm phải làm cho tới, cả 2 phiên bản luôn :D
2. Nếu có ý đồ đen tối thì chắc diễn đàn mình bị nhiều công ty phần mềm trên thế giới đánh phủ đầu rồi :)) Hiện giờ cách chia sẻ như thế đang hoạt động ổn định, và Admin ủng hộ, thì mình cứ làm, sau này nếu có gì thì tính tiếp và thay đổi sau.

Mình có mỗi con máy cùi.....................`i bắ...............p này sao mà làm 1 lần 32 với 64 được
1 em chịu ko nỗi, 2 em mình chết đấy...........................Ahahaha (ý lộn máy mình chết)