Về việc gộp bài đăng trên diễn đàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Về việc gộp bài đăng trên diễn đàn

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin phép khiếu nại, góp ý về việc tự gộp bài đăng của member, mình cảm thấy rất khó chịu về việc làm này.

Không biết đây có phải gọi là gộp bài đăng không, mình tạm gọi là vậy.

Cách đây khoản 1,2 tuần, mình có đăng 1 bài viết mới vào chủ đề: Phần mềm, với bài viết tên:
Microsoft Office 2019 RTM, Retail Version - MSDN ISO
Bài viết trên chỉ là ví dụ cụ thể thôi, còn rất nhiều bài viết nữa của mình và nhiều người khác.

Lâu ngày không theo dõi, hôm nay vô tình theo dõi một số bài viết khác thấy lạ là không hiểu thấy một số bài như kiểu copy dán vào vậy.

Tuy là cùng nội dung, gộp bài có lợi về việc tránh loãng diễn đàn, nhưng nó gây khó chịu, dưới đây là một vài khó chịu của mình và có thể nhiều người cũng thấy vậy:

1. Bài viết bao gồm cả tiêu đề giờ nó thành bài viết của người khác, còn bài viết của mình giờ thành bình luận của bài viết đó, nếu ai có quan tâm thì cũng chả tìm thấy bài viết để mà quan tâm nữa, vì nó nằm ở mục bình luận rồi, nó có thể trôi xuống dưới cùng và mình cũng sẽ không nhận được 1 lượt thích nào nữa (để tích điểm cho vui)
Cụ thể: Link bên trên

2. Một bài viết khác tuy là cùng chủ đề về phần mềm nhưng nó ở các phiên bản khác nhau, không thể gộp như vậy được. Trong một bài viết cụ thể là người A chia sẻ key bản quyền do chính người A kiếm về, theo mình biết là được nhà phát triển tặng key do tác giả làm công việc dịch thuật nên được tặng, nhưng trong bình luận bên dưới lại có một bài viết chia sẻ -censor-, làm tác giả bài viết cảm thấy khó chịu như kiểu ném vào mặt vậy. (Bình luận này là bài viết đã gộp vào)
Cụ thể: https://vn-z.vn/threads/techsmith-snagit-v13-1-5-ban-quyen-mien-phi-suot-doi.3001/page-12#post-35701

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ Đông Phương,

Cám Ơn Bạn đã thông báo & đóng góp ý kiến!

Có lẽ thành viên trong BQT khi thực hiện thao tác gộp bài đã không để ý tới phiên bản của ứng dụng nên xảy ra sự hiểu lầm đáng tiếc. Và quan trong hơn nội dung của bài viết của bạn là thực hiện chia sẻ công khai nên không phù hợp nội dung của bài viết gốc, vả Quang Đức đã tách thành một topic riêng để bạn có thể tự quản lý nội dung cá nhân với liên kết bên dưới.

Thêm nữa nội dung bài viết của thành viên thomastr cũng đã được tách ra thành topic mới bởi đó là phiên bản kèm thuốc ...

Hy vọng bạn thông cảm, bỏ qua sự bất tiện này!

Thay mặt BQT.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
@ Đông Phương,

Cám Ơn Bạn đã thông báo & đóng góp ý kiến!

Có lẽ thành viên trong BQT khi thực hiện thao tác gộp bài đã không để ý tới phiên bản của ứng dụng nên xảy ra sự hiểu lầm đáng tiếc. Và quan trong hơn nội dung của bài viết của bạn là thực hiện chia sẻ công khai nên không phù hợp nội dung của bài viết gốc, vả Quang Đức đã tách thành một topic riêng để bạn có thể tự quản lý nội dung cá nhân với liên kết bên dưới.

Thêm nữa nội dung bài viết của thành viên thomastr cũng đã được tách ra thành topic mới bởi đó là phiên bản kèm thuốc ...

Hy vọng bạn thông cảm, bỏ qua sự bất tiện này!

Thay mặt BQT.
Bởi vì lí do ảnh hưởng đến một số người nên không muốn như vậy, cụ thể là bài viết cụ thể của Admin như bài về Snagit vậy, hy vọng không để xảy ra thêm một lần nữa, không phải chỉ một mình cá nhân mình mà là nhiều trường hợp khác.

Cảm thấy đăng bài thật vô ích.

Thêm nữa là bài viết ở trường hợp số 1 chưa thấy giải quyết. Mong admin xem lại.

Cloud

Administrator
Bởi vì lí do ảnh hưởng đến một số người nên không muốn như vậy, cụ thể là bài viết cụ thể của Admin như bài về Snagit vậy, hy vọng không để xảy ra thêm một lần nữa, không phải chỉ một mình cá nhân mình mà là nhiều trường hợp khác.

Cảm thấy đăng bài thật vô ích.

Thêm nữa là bài viết ở trường hợp số 1 chưa thấy giải quyết. Mong admin xem lại.
@phj4nhpr09xx Em xem trường hợp này như thế nào, hỗ trợ xử lý nhé. Sớm thiết lập quy định tại khu vực này em nhé/
@Đông Phương Cảm ơn bạn đã phản hồi về BQT, team sẽ rà soát các thông tin của bạn đăng tải trước khi có câu trả lời cho bạn nhé.

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ Đông Phương,

Sau khi tham khảo nội dung của bài viết thì không thấy chi tiết về phiên bản là Retail hay Volume hoặc thông số kỹ thuật của phiên bản được giới thiệu nên BQT không thể hỗ trợ tách rời thành một topic khác được. Ngoại trừ bạn cung cấp thêm thông tin về phiên bản office 2019 đó tương tự như trích dẫn bên dưới

Microsoft Office Pro Plus 2019 Retail 16.0.10325.20118

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
@ Đông Phương,

Sau khi tham khảo nội dung của bài viết thì không thấy chi tiết về phiên bản là Retail hay Volume hoặc thông số kỹ thuật của phiên bản được giới thiệu nên BQT không thể hỗ trợ tách rời thành một topic khác được. Ngoại trừ bạn cung cấp thêm thông tin về phiên bản office 2019 đó tương tự như trích dẫn bên dưới

Rất mong nhận được sự hợp tác!

Xin chịu đến bác, tiêu đề của mình là Microsoft Office 2019 RTM, Retail Version - MSDN ISO, do bị gộp nên không biết phiên bản nào, với đây là ISO nguyên gốc MSDN, MSDN chính là kênh phát hành bản Office Retail rồi, với lại cũng đã nêu rõ checksum, kèm theo tên, cách đặt tên như vậy cũng chỉ có Retail thôi.

Còn bài viết của bạn kia ở #1 không phải bản gốc chính thức của Microsoft luôn mà không được nhắc nhở, vẫn được ở #1 rõ ràng.

Mình bận nên cũng không ghi nhiều nhưng như vậy cũng quá đủ để giới thiệu rồi, cũng muốn khi nào rãnh đăng tải thêm ít phiên bản ISO Windows nguyên gốc lên.

Mà thôi, cảm ơn bạn nhắc nhở, có lẽ mình xin xóa bài này khỏi Group.

Xin cảm ơn!.