Về thông báo Email | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Về thông báo Email

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin phép hỏi Admin cái này tí, không biết thiết lập như này (hình bên dưới) có còn nhận Email không? Mình đã chọn như hình nhưng trong mail vẫn nhận thông báo đều đều, mình không muốn nhận thông báo nữa. Không biết đây là lỗi hay là mình chưa tìm được chỗ tắt nào khác. Hy vọng Admin giải đáp.

Screenshot (47).png

Cloud

Administrator
Nếu bác đã tắt thì bắt đầu từ lúc tắt, các bài viết tiếp theo hay các nội dung bác cmt sẽ không nhận được email nữa, tuy nhiên nếu trước đó bác đã cmt hay có những topic đã tương tương thì email vẫn gửi, các ngưng nhận những email đó là bác chỉ cần nhấn ngưng theo dõi topic đó thì email sẽ hoàn toàn ngưng.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu bác đã tắt thì bắt đầu từ lúc tắt, các bài viết tiếp theo hay các nội dung bác cmt sẽ không nhận được email nữa, tuy nhiên nếu trước đó bác đã cmt hay có những topic đã tương tương thì email vẫn gửi, các ngưng nhận những email đó là bác chỉ cần nhấn ngưng theo dõi topic đó thì email sẽ hoàn toàn ngưng.
Nếu như vậy có nhận được thông báo ở mục thông báo trên forum không? Hiện tại mình muốn nhận thông báo trên 4rum, không muốn nhận thông báo ở Email. Nếu mà ngừng theo dõi thì cả thông báo trên 4rum hay email đều tắt thì mấy tùy chọn tắt ở hình #1 nó có tác dụng gì?

Cloud

Administrator
Tắt có 2 phần, email và thong bao tren thanh tab. Bác đang thao tác emil thì sẽ ko send email, còn việc bỏ theo dõi topic lúc bỏ sẽ hỏi bỏ nhận qua email hay bỏ nhận qua thông báo, bác chọn theo tuỳ ý là oke.

Teplice

Thành viên BQT
Nếu như vậy có nhận được thông báo ở mục thông báo trên forum không? Hiện tại mình muốn nhận thông báo trên 4rum, không muốn nhận thông báo ở Email. Nếu mà ngừng theo dõi thì cả thông báo trên 4rum hay email đều tắt thì mấy tùy chọn tắt ở hình #1 nó có tác dụng gì?
Các bài, comment vào các topic trước đây của bạn, nếu bạn không muốn nhận email thông báo thì bạn làm theo hình:
Còn khi tắt như trên thì vẫn nhận được thông báo trên Forum, yên tâm nhé

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bài, comment vào các topic trước đây của bạn, nếu bạn không muốn nhận email thông báo thì bạn làm theo hình:
Xem phần đính kèm 205Còn khi tắt như trên thì vẫn nhận được thông báo trên Forum, yên tâm nhé

Không thấy cái tùy chọn như hình trên bạn đưa

Annotation 2018-12-11 234747.jpg

Tắt có 2 phần, email và thong bao tren thanh tab. Bác đang thao tác emil thì sẽ ko send email, còn việc bỏ theo dõi topic lúc bỏ sẽ hỏi bỏ nhận qua email hay bỏ nhận qua thông báo, bác chọn theo tuỳ ý là oke.

Không biết bạn nói có phải chỗ này không, nếu phải thì không như lời bạn nói, làm phải qua 2 công đoạn, bỏ theo dõi rồi lại theo dõi lại mới có chọn không nhận email (có hình bên dưới)

Annotation 2018-12-11 235102.jpg

Annotation 2018-12-11 235126.jpg

Nếu như vậy thì phiền phức quá, hy vọng bản update tới có một nút tắt hẳn mọi thứ trong tùy chọn ở phần cá nhân như ở #1 thì tốt, như mấy diễn đàn khác không phiền phức như này. Nếu mà như hiện tại thì chắc lọc ở Email còn nhanh hơn.

Teplice

Thành viên BQT
Bỏ như của bạn vẫn được,
Phiên bản xenforo 12 đang beta dùng thử

Sửa lần cuối:

Cloud

Administrator
1. Tạo chủ đề
- Về cơ bản ít ai để ý đến việc khi tạo chủ đề mới thì ở dưới nút đăng sẽ mặc định chọn cho các bạn là nhận thông báo qua email để các bạn follow nội dung đó. Nếu muốn bỏ mặc định thì vào cài đặt cá nhân https://vn-z.vn/account/preferences, content options bỏ chọn các tích email là xong. Sẽ hết mặc định nhận email khi tạo chủ đề mới.
2. Trả lời chủ đề.
Khi bạn trả lời 1 chủ đề nào đó, thì mặc định bạn đã theo dõi chủ đề, có thể bỏ chọn. Giống như Facebook chúng ta cmt vào 1 trạng thái của ai đó.
Bạn cũng có thể bỏ hết những thông báo đó tại https://vn-z.vn/account/preferences, mục thông báo.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
1. Tạo chủ đề
- Về cơ bản ít ai để ý đến việc khi tạo chủ đề mới thì ở dưới nút đăng sẽ mặc định chọn cho các bạn là nhận thông báo qua email để các bạn follow nội dung đó. Nếu muốn bỏ mặc định thì vào cài đặt cá nhân https://vn-z.vn/account/preferences, content options bỏ chọn các tích email là xong. Sẽ hết mặc định nhận email khi tạo chủ đề mới.
2. Trả lời chủ đề.
Khi bạn trả lời 1 chủ đề nào đó, thì mặc định bạn đã theo dõi chủ đề, có thể bỏ chọn. Giống như Facebook chúng ta cmt vào 1 trạng thái của ai đó.
Bạn cũng có thể bỏ hết những thông báo đó tại https://vn-z.vn/account/preferences, mục thông báo.
Đã tìm ra giải pháp, sẽ update bên dưới...

Sửa lần cuối:

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
1. Không biết có phải lỗi không, mặc định các chủ đề mình quan tâm đều ở đây (hình bên dưới), đều không nhận thông báo Email nào cả, nhưng trong mail thì chỉ có vài topic gửi mail thôi, ngày nào cũng có, mình cũng hay đi trả lời nhiều bài viết ở nhiều post (như hình), mặc định là tự động theo dõi. Hiện tại ngày hôm nay chưa thấy mail nào hết, mình đang theo dõi xem thế nào.

Thêm: Mình cũng có tham gia diễn đàn khác như phienbanmoi, hình như cùng nền tảng, nhưng mình ko gặp vấn đề như mình đang bàn.

2. Đây là cách tắt dễ dàng tất cả email từ 4rum:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
1. Không biết có phải lỗi không, mặc định các chủ đề mình quan tâm đều ở đây (hình bên dưới), đều không nhận thông báo Email nào cả, nhưng trong mail thì chỉ có vài topic gửi mail thôi, ngày nào cũng có, mình cũng hay đi trả lời nhiều bài viết ở nhiều post (như hình), mặc định là tự động theo dõi. Hiện tại ngày hôm nay chưa thấy mail nào hết, mình đang theo dõi xem thế nào.

Xem phần đính kèm 230

Thêm: Mình cũng có tham gia diễn đàn khác như phienbanmoi, hình như cùng nền tảng, nhưng mình ko gặp vấn đề như mình đang bàn.

2. Đây là cách tắt dễ dàng tất cả email từ 4rum:

Xem phần đính kèm 232
Mục này được nhiều người phiền hà nhất.
Của mình chỉnh búa xua, lọc bên mail cho vào spam....Bỏ theo dõi toàn bộ.
Gần đây hết gặp - Không biết còn tái diễn không.

Mục 2 bạn đăng trên truy cập vào = cách nào. Mình tìm chả thấy!

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mục này được nhiều người phiền hà nhất.
Của mình chỉnh búa xua, lọc bên mail cho vào spam....Bỏ theo dõi toàn bộ.
Gần đây hết gặp - Không biết còn tái diễn không.

Mục 2 bạn đăng trên truy cập vào = cách nào. Mình tìm chả thấy!
cái này nó ở cuối mail hay có ấy bác, do là không để ý nên không biết, hôm trước nhớ tìm nên có luôn, e thì e chưa tắt, vẫn còn theo dõi xem tắt theo dõi trang có còn mail không, chứ mục tích email trên kia ko có tác dụng rồi bác.

Business

Rìu Bạc Đôi
Tắt rồi mà còn nhận là lúc chưa tắt thì các topic trước đó nằm trong list nhận email. Hãy để ý xem sau khi tắt rồi thì các topic mới tạo ra từ ngày tắt xem còn hay không.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tắt rồi mà còn nhận là lúc chưa tắt thì các topic trước đó nằm trong list nhận email. Hãy để ý xem sau khi tắt rồi thì các topic mới tạo ra từ ngày tắt xem còn hay không.

Chắc phải đi tắt từng bài thôi, để mình xem tắt có nhận nữa không, mà theo cái hình trên, không có bài nào tích vào mục nhận Email cả nhưng mỗi ngày cũng có 1,2 mail gửi đến. Thấy tính năng này thừa thải vô cùng.

Cloud

Administrator
Xem phần đính kèm 513

Chắc phải đi tắt từng bài thôi, để mình xem tắt có nhận nữa không, mà theo cái hình trên, không có bài nào tích vào mục nhận Email cả nhưng mỗi ngày cũng có 1,2 mail gửi đến. Thấy tính năng này thừa thải vô cùng.

Không có tính năng nào là thừa thải cả bạn nhé, hãy review lại 1 vòng về vấn đề này mà mình đã nói và xem lại bạn đã làm đúng hay chưa, hoặc bạn chưa hiểuc cách nó vận hành. Tính năng thừa thãi này cũng khá tốn tiền để gửi thông điệp đấy bạn.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Không có tính năng nào là thừa thải cả bạn nhé, hãy review lại 1 vòng về vấn đề này mà mình đã nói và xem lại bạn đã làm đúng hay chưa, hoặc bạn chưa hiểuc cách nó vận hành. Tính năng thừa thãi này cũng khá tốn tiền để gửi thông điệp đấy bạn.
Bạn xem giúp mình cái hình trên, ko có một bài nào tích vào mục Email nhưng vẫn nhận email là sao? Hay mình hiểu sai vấn đề về chức năng đó, hy vọng bạn giải thích giúp mình cái chức năng đó với?

Về cái chức năng Theo dõi, tắt thông báo kia hiện mình đang test, mình sẽ báo cáo lại sau.

Sửa lần cuối:

Cloud

Administrator
Bạn xem giúp mình cái hình trên, ko có một bài nào tích vào mục Email nhưng vẫn nhận email là sao? Hay mình hiểu sai vấn đề về chức năng đó, hy vọng bạn giải thích giúp mình cái chức năng đó với?

Bạn tích vào mục các chủ đề quan tâm và bạn nhấn vào đó là không nhận thông báo qua email nữa.
Nếu vẫn còn bị thì cmt tại đây giúp mình.

nick 11K

Rìu Sắt
Vào thông tin cá nhân ở menu tùy chọn phía phải bó hết các tick có thể ko còn n
hận 1 cái thông báo nào hết

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.