Hỏi/ Thắc mắc - Update win 10 V | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Update win 10 V

geminivn15

Gà con
Các bác cho hỏi chút. Mình muốn update lên Version 1909 mà tìm kiếm trên google có thấy key được chia sẻ miễn phí, mấy key ấy sử dụng có bị sao ko? Hay phải mua ạ?

Đây là bản hiện tại máy của mình!

Attachments

10.7 KB · Lượt xem: 11,400
N

n2t4r

Câu hỏi này hơi khó hiểu, nếu bạn cần Update lên thì cứ Update thôi. Bạn nên dùng MAS để lấy Digital trước rồi làm gì hẵn làm. Mấy cái Key trên mạng nhanh chết lắm, mà có dùng Key bạn kích vào cũng chỉ kích hoạt bình thường thôi, không lên Digital đâu, dùng MAS lấy Digital vẫn ổn hơn

secpol

Rìu Chiến Bạc
Các bác cho hỏi chút. Mình muốn update lên Version 1909 mà tìm kiếm trên google có thấy key được chia sẻ miễn phí, mấy key ấy sử dụng có bị sao ko? Hay phải mua ạ?

Đây là bản hiện tại máy của mình!

Xem phần đính kèm 37252
Next version của Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (ver 1809 build 17763) là Windows 10 Enterprise LTSC 2021 (ver 21H2 build 19044). Với kênh LTSC thì bạn phải cài mới từ đầu bởi vì nó không hỗ trợ upgrated. Key mà bạn có thể search trên mạng hầu như là key generic:

Mã:
https://docs.microsoft.com/en-us/windows-server/get-started/kms-client-activation-keys

geminivn15

Gà con
Ý của bạn ấy hỏi là bạn ấy muốn update Win 10 LTSC 1809 lên 1909 và cũng có tìm tòi trên mạng thì thấy có key dành cho phiên bản này của LTSC. Hỏi là key đó add vào được ko và có sau ko !?
{beat_plaster}
vâng ý em là như vậy nè :D. Vì e mù mờ về cái này lắm nên nói có thể ko đúng chuyên môn :D

geminivn15

Gà con
Ko hiểu ý của chủ topic nói gì luôn
cái gì key cái gì update
ý em là muốn update lên version 1909 ý bác :D e ko giỏi về mảng này nên có thể nói ko đúng chuyên môn :D

geminivn15

Gà con
Câu hỏi này hơi khó hiểu, nếu bạn cần Update lên thì cứ Update thôi. Bạn nên dùng MAS để lấy Digital trước rồi làm gì hẵn làm. Mấy cái Key trên mạng nhanh chết lắm, mà có dùng Key bạn kích vào cũng chỉ kích hoạt bình thường thôi, không lên Digital đâu, dùng MAS lấy Digital vẫn ổn hơn
E đang học đồ hoạ mà cái phần mềm của e có yêu cầu phải là Win 10 version 1909. Vậy e phải làm ntn hả bác? E mù mờ về cái này lắm. Mong đc bác giải thích kĩ hơn ạ. Cảm ơn bác nhiều :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
oh. E học đồ hoạ mà cái phần mềm e cài nó yêu cầu phải là win 10 version 1909. Vậy e phải đi cài lại win hả bác?
Bạn có thể tải iso version mà bạn cần lên . Muont nó vào CD ảo chạy file setup nếu nó chấp nhận up và cho giữ lại các apps và đòi key thì bạn nhập kekegeneric của version đó . Nhớ là key cài đặt chứ ko phải key để kích hoạt

N

n2t4r

E đang học đồ hoạ mà cái phần mềm của e có yêu cầu phải là Win 10 version 1909. Vậy e phải làm ntn hả bác? E mù mờ về cái này lắm. Mong đc bác giải thích kĩ hơn ạ. Cảm ơn bác nhiều :D
Nếu bạn học đồ hoạ thì mình vẫn khuyên dùng Win Pro chứ đừng dùng LTSC làm gì. Với lại LTSC không có khái niệm nâng phiên bản mới, chỉ có cập nhật bảo mật, muốn lên phải cài lại, và LTSC cũng không có 1909, lên LTSC 2021 thôi bạn. Nếu cài 2021 thì cài bản IoT Enterprise LTSC 2021 ấy, rồi dùng MAS lấy Digital. Key trên mạng nhanh chết

secpol

Rìu Chiến Bạc
@geminivn15 | Bạn cần cài mới phiên bản LTSC 2021 thì sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn. Nếu không nói đến bản quyền thì bản Pro chưa đủ tuổi để so sánh với bản Enterprise và kênh LTSC. Kênh doanh nghiệp mới là kênh đem lại nhiều $$$ cho Mic thì đương nhiên nó sẽ tốt hơn bản Pro.

Hamano Kaito

Moderator
@geminivn15 | Bạn cần cài mới phiên bản LTSC 2021 thì sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn. Nếu không nói đến bản quyền thì bản Pro chưa đủ tuổi để so sánh với bản Enterprise và kênh LTSC. Kênh doanh nghiệp mới là kênh đem lại nhiều $$$ cho Mic thì đương nhiên nó sẽ tốt hơn bản Pro.
Phiên bản nào cũng có tuổi hết. Ko ai ít tuổi hơn ai
Bản pro là bản hoàn thiện nhất mà mình biết. Nó tương thích 100% -1% :p về phần mềm và các driver
Còn các bản Enter chỉ tập trung vào 1 công việc cụ thể sẽ khó đáp ứng được 1 số loại phần mềm có yêu cầu các bổ trợ thư viện mà chính bản Enter đó đã lượt bỏ
Hoặc cũng có thể là build ver lớn ra quá chậm. Trong khi đó phần mềm yêu cầu build lớn như bạn trên đã đề cập

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
nếu sợ nặng máy thì có thể dùng bản Home cũng đầy đủ tính năng, mình đang dùng bản này
Còn LTSC không upgrade được, hình như phải cài lại win thì mới được