Phần mềm khác - Unity 3D Pro v2020.1.1f1 Final (x64) Full - Tạo, thiết kế, lập trình trò chơi (game) 2D/3D | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác Unity 3D Pro v2020.1.1f1 Final (x64) Full - Tạo, thiết kế, lập trình trò chơi (game) 2D/3D

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Unity 3D Professional là phần mềm xây dựng, tạo và phát triển trò chơi trên đa nền tảng hoặc học cách tạo ra game không mát nhiều thời gian. Các nền tảng hỗ trợ là: Mac, PC, Windows, Linux, Web,.. Unity được sử dụng để tạo ra một nửa số trò chơi trên thế giới. Nền tảng thời gian thực của chúng tôi, được cung cấp bởi các công cụ và dịch vụ, cung cấp các khả năng đáng kinh ngạc cho các nhà phát triển và sáng tạo trò chơi trong các ngành công nghiệp và ứng dụng.

Unity Editor bao gồm nhiều công cụ được thiết kế để cho phép bạn nhanh chóng thực hiện các thay đổi trong chu kỳ phát triển của mình, bao gồm chế độ Play, để có cái nhìn tổng quan về công việc của bạn trong thời gian thực.

Các tính năng của Unity 3D Professional
  • Trình chỉnh sửa tất cả trong một: Có sẵn trên Windows và Mac, nó bao gồm một loạt các công cụ được thiết kế đặc biệt để cho phép các nghệ sĩ thiết kế trải nghiệm và thế giới trò chơi nhập vai, cũng như một bộ công cụ phát triển phong phú để thực hiện logic trò chơi và trò chơi hiệu suất cao.
  • 2D & 3D: Unity tương thích với 2D và 3D nhờ các tính năng phù hợp với nhu cầu cụ thể của bạn theo loại nội dung bạn phát triển.
  • Công cụ khám phá AI: Unity bao gồm một hệ thống điều hướng cho phép bạn tạo các NPC có thể di chuyển thông minh trong thế giới trò chơi của bạn. Hệ thống sử dụng các lưới điều hướng được tạo tự động từ hình dạng cảnh của bạn hoặc thậm chí chướng ngại vật động, để thay đổi sự điều hướng của các nhân vật tại thời điểm thực hiện.
  • Quy trình làm việc hiệu quả: Unity Prefabs , là đối tượng trò chơi được cấu hình sẵn, cung cấp cho bạn quy trình làm việc hiệu quả và linh hoạt cho phép bạn làm việc tự tin mà không phải lo lắng về việc mất thời gian.
  • Giao diện người dùng: Hệ thống UI tích hợp của chúng tôi cho phép bạn tạo giao diện trực quan và nhanh chóng.
  • Công cụ vật lý: Khả năng tương thích Box2D và NVIDIA PhysX cho phép bạn tạo ra trò chơi hiệu năng cao, chân thực.
  • Công cụ tùy chỉnh: Bạn có thể mở rộng Trình chỉnh sửa bằng các công cụ bạn cần cho quy trình làm việc của nhóm. Tạo tiện ích mở rộng tùy chỉnh và thêm chúng hoặc chọn từ hàng ngàn tài nguyên, công cụ và tiện ích mở rộng có sẵn trên Cửa hàng tài sản.
  • Cộng tác tốt hơn: Xem những gì người khác đang làm việc, ngay trong trình chỉnh sửa Unity nơi bạn dành phần lớn thời gian của mình.
Download Unity 3D Pro v2020.1.1f1 Final (x64) Full - Tạo, thiết kế, lập trình trò chơi (game) 2D/3D

Link trang chủ:

Nếu link die phiền các bạn thông báo trực tiếp cho mình TẠI TOPIC này để fix lại nhanh nhất.

Đã test phần mềm trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết.

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This software was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Cái này với cái bản có sẵn trong Visual Studio có khác nhau nhiều không Ad?

Mình không dùng mấy phần mềm này nên không thể nói cho bạn hiểu về sâu chuyên môn của nó, tuy nhiên theo mình hiểu thì bộ Unity 3D pro này là ứng dụng nâng cao thiết kế game, vì cái này được sử dụng để tạo 1/2 số game đang hoạt động trên thế giới, và tích hợp những tính năng cao cấp nhất vào trong 1 ứng dụng.
Bạn có thể xem thêm video ở bên dưới (tiếng Anh), có thể bật phụ đề và dịch để hiểu thêm:

cay1992coin

Gà con
cảm ơn bạn thớt nhiều nhé, phần mềm này rất hay và hữu ích cho mình.

tienchiase

Gà con
Unity 3D Pro đã quá nổi tiếng, là một hệ thống hướng đa nền, Unity có thể sử dụng để phát triển game cho tất cả các hệ máy: PC, Mac, Linux ,Console, Mobile, Hanheld và thậm chí là Web.
Sử dụng môi trường phát triển tương tác cao, giao diện và cách thức của nó gần giống với các phần mềm biên tập 3d: Tạo dự án, môi trường thư viên, biên tập các kịch bản bằng script (Unity hỗ trợ Javascript và C#), đặt, xoay trở và di chuyển đối tượng, làm việc đường ống,các bạn có thể xây dựng model và kịch bản động cho đối tượng từ các 3D Modeler như 3D Max và Cinema 4d, kéo thả vào Unity và Preview kết quả, một nút Play trên giao diện giúp bạn xem trước game sẽ diễn ra như thế nào nếu trứoc đó mọi thứ đều hợp lý.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

zrose4iuz

Gà con
Bị báo key không build được app cho ios và android. Hướng dẫn mình cách xử lý với ad.