Nhờ tư vấn - Tư vấn Laptop cấu hình cao - Máy ảo + 1 chút game | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn Laptop cấu hình cao - Máy ảo + 1 chút game

Dòng Legion Y540 này thế nào các bác ? So với các dòng khác cùng tầm giá thế nào ?
Thông tin về dòng này của em có vẻ hơi mơ hồ :

- Dòng này có 144Hz không vây ?
- Bluetooth là 4.2 hay 5 vậy ?
- Có bản 17inch hay không ?

Chốt lại có nên mua trên Tiki không ?
Có được bảo hành chính hãng tại 343 Trần Khát Chân không ?

Vì trên website Lenovo tìm địa điểm mua hàng toàn chỉ có điện thoại -_-

Manh Hieu

Gà con
mùa dong ASUS ROG Strix cũng khá ổn trong tầm giá đó. Có màn 120Hz, tản nhiệt khá tốt. Mình chơi game AC Odyse tầm 4-5h k bị tụt FPS nhiệt độ ổn định

vandergun

Rìu Bạc
Mình đang xài dòng này nhưng đời thấp hơn, Lenovo Y520, Nói chung khá hài lòng, mình làm ảo hóa VMware ,game gủng các thứ ok. Máy thì nói chung xài mát, chơi game thì hơi hâm hẩm tí nhưng boost quạt lên cũng khá ổn. Trong tầm giá này thì chỉ có con này ok thôi.
Nhược điểm là ổ 1TB nó hơi sida, nhưngđể lưu trữ thôi cũng k có vấn đề gì

Mình đang xài dòng này nhưng đời thấp hơn, Lenovo Y520, Nói chung khá hài lòng, mình làm ảo hóa VMware ,game gủng các thứ ok. Máy thì nói chung xài mát, chơi game thì hơi hâm hẩm tí nhưng boost quạt lên cũng khá ổn. Trong tầm giá này thì chỉ có con này ok thôi.
Nhược điểm là ổ 1TB nó hơi sida, nhưngđể lưu trữ thôi cũng k có vấn đề gì

Chạy được khoảng bao nhiêu máy ảo bác nhỉ

Mình chỉ chạy 5-6 máy thôi, để làm lab là chủ yếu, tùy vào nhu cầu của mình thôi.

Bác dùng lâu chưa ?

Về màn hình , touchpad , bàn phím , vỏ , bản lề thế nào bác !

mùa dong ASUS ROG Strix cũng khá ổn trong tầm giá đó. Có màn 120Hz, tản nhiệt khá tốt. Mình chơi game AC Odyse tầm 4-5h k bị tụt FPS nhiệt độ ổn định

Dòng Asus có vẻ không được đánh giá cao bằng Lenovo nhỉ ! Mà giá lại ngon hơn . Không biết dùng có chắc chắn không hay lại 1 thời gian lại lủng củng thì ...

Nếu bạn mua trên Tiki thì chọn nhà phân phối là Tiki Trading nha, mình đã mua 1 laptop trên đây mới đây. Hàng nguyên seal chất lượng, bảo hành bằng hóa đơn điện tử.

Nhưng mình nghe nói hàng trên Tiki dính khá nhiều phốt .
Khi sửa chữa phải gửi lên Tiki lằng nhằng ( Nếu hết bảo hành ).
Khi nhận có được mở hộp ra kiểm tra không ?
Quan trọng là làm sao biết được máy đã qua sử dụng hay chưa mod ? ( có khả năng là hàng Tiki thu hồi )

BinhHT

Rìu Sắt
Nhưng mình nghe nói hàng trên Tiki dính khá nhiều phốt .
Khi sửa chữa phải gửi lên Tiki lằng nhằng ( Nếu hết bảo hành ).
Khi nhận có được mở hộp ra kiểm tra không ?
Quan trọng là làm sao biết được máy đã qua sử dụng hay chưa mod ? ( có khả năng là hàng Tiki thu hồi )
Nếu vậy thì mình nghĩ bạn nên mua đi mua trực tiếp, lúc mình mua thì được kiểm tra hàng. Về bảo hành thì bảo hành bằng hóa đơn điện tử. Khi hư thì bạn đem lên TTBH của hãng chứ không đem lên Tiki đâu. Hàng mình mua mình thấy vẫn còn niêm phong đàng hoàng ( tem niêm phong thùng, tem niêm phong máy của FPT ).

Nếu vậy thì mình nghĩ bạn nên mua đi mua trực tiếp, lúc mình mua thì được kiểm tra hàng. Về bảo hành thì bảo hành bằng hóa đơn điện tử. Khi hư thì bạn đem lên TTBH của hãng chứ không đem lên Tiki đâu. Hàng mình mua mình thấy vẫn còn niêm phong đàng hoàng ( tem niêm phong thùng, tem niêm phong máy của FPT ).

Cầm hóa đơn điện tử của Tiki mang ra TTBH của Lenovo là được à mod ?

vandergun

Rìu Bạc
Bác dùng lâu chưa ?

Về màn hình , touchpad , bàn phím , vỏ , bản lề thế nào bác !
Mình dùng được 2 năm rồi, ngoại thất ok hết, thiết kế của dòng Legion sau này chắc chắn hơn nhiều, viền màn hình cũng mỏng hơn.