Hướng dẫn và Thảo luận - Tự tay chế thuốc cho Camtasia 2019 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Tự tay chế thuốc cho Camtasia 2019

N

n2t4r

Xin chào mọi người, mình xin vào thẳng vấn đề chính như sau: Camtasia 2019 theo cảm nhận của mình là phiên bản ổn định và dùng cho đa nền tảng nhất (7, 8, 8.1, 10, 11), và cũng khá nhẹ, phù hợp cho máy cấu hình vừa, hôm nay mình xin giới thiệu với mọi người từ A tới Z quy trình tự tay chế thuốc cho Camtasia mà không cần đến bất kì một cái "Cờ Rắc" nào.
Quy trình thực hiện:
Tải Camtasia 2019 về: Phiên bản mình dùng ở đây là 2019 Final v19.0.11 (Phát hành vào ngày 04/11/2021), nếu mọi người đang dùng 2019 nhưng đã chích thuốc bằng "Cờ Rắc" hoặc bản cũ hơn có thể dùng Revo Uninstaller gỡ sạch ra rồi cài lại mới (Khuyến khích).
Tải HxD (Hex Editor) Portable về:
Giải nén ra, ta có 1 File .exe, mọi người chạy để bung phần mềm ra nha (Đây là Portable nên nó không cài đặt vào máy)
Cài đặt Camtasia theo bình thường, đến đoạn đồng ý I accept the License Terms, mọi người chọn Options rồi bỏ Tick Start Camtasia 2019 after installation.
Cài đặt xong, mở HxD với quyền Administrator, trỏ đến thư mục sau:

Mở file EditorInterop.dll lên. sửa Hex theo quy trình sau: Ctrl+F, chọn vào Hex-values, chọn All, và dán nội dung phía trước "--" vào để tìm, sau đó sao chép nội dung sau "--" để dán đè lên trên nội dung cũ, thực hiện tuần tự cho đến hết rồi vào File, chọn Save All, nếu có cảnh báo gì mọi người cứ Yes.
Đây là nội dung Hex cần sửa:

Sau khi sửa xong, mọi người mở Notepad lên và dán nội dung này vào:

Trong đó, Name là họ tên của mọi người viết không dấu VD: Nguyen Ngoc Bao Tran. Ở XXXX: Từng từ trong tên của mọi người. Ví dụ đây là File của mình:

Sau khi thực hiện xong, mọi người lưu File ở vị trí bất kì với tên là RegInfo.ini (Khi lưu để định dạng là All Files để không bị đuôi .txt)
Tìm đến File vừa lưu, dán đè vào vị trí:

Dán đè xong, để File thành Read Only (Bắt buộc)
-> Xong

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

n2t4r

Hình như bản 2019-2020 vẫn kích hoạt bằng key thông qua tập tin ini được(không cần phải động đến tập tin dll), mặc dù sẽ gặp thông báo lỗi khi mở ứng dụng nhưng việc xuất video vẫn thành công.
Hôm trước mình thử chỉ dùng File RegInfo thì nó báo là phải có Key mới cho sài. Để lát nữa mình thử lại xem sao, cảm ơn Mod đã góp ý nhé

N

n2t4r

Hình như bản 2019-2020 vẫn kích hoạt bằng key thông qua tập tin ini được(không cần phải động đến tập tin dll), mặc dù sẽ gặp thông báo lỗi khi mở ứng dụng nhưng việc xuất video vẫn thành công.
Xác nhận với Mod là vẫn dùng được, chỉ bị mỗi cái thông báo khi mở App: We're having trouble contacting our servers, but you may still use Camtasia while we attempt to validate your key.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Trước giờ mình cài camtasia 2019, 2020 xong, vào sửa cái file RegInfo.ini của nó giống như cách của bạn rồi đặt thuộc tính chỉ đọc cho file RegInfo.ini, chặn tên miền update của nó nữa là dùng được. Đến giờ vẫn chưa thấy sao.

N

n2t4r

Trước giờ mình cài camtasia 2019, 2020 xong, vào sửa cái file RegInfo.ini của nó giống như cách của bạn rồi đặt thuộc tính chỉ đọc cho file RegInfo.ini, chặn tên miền update của nó nữa là dùng được. Đến giờ vẫn chưa thấy sao.
Đúng rồi bạn, nhưng cách này nó sẽ bị thông báo khi mở App nên mình quyết định động vào file dll để tiêm thuốc luôn, hai cách đều sạch sẽ cả, cách chỉ dùng RegInfo đỡ phải thao tác nhiều

phongtenphong

Búa Gỗ
Bác ơi, em làm đến phần để File thành Read Only (Bắt buộc) thì em chưa hiểu là làm như nào ạ!

N

n2t4r

Bác ơi, em làm đến phần để File thành Read Only (Bắt buộc) thì em chưa hiểu là làm như nào ạ!
Click chuột phải vô file đó, chọn properties rồi nhấn vào nút readonly ở dưới, apply rồi ok nha

N

n2t4r

Em chưa làm cái cuối này mà em đã mở Camtasia lên rồi thì có sao không bác? Em inb riêng cho bác được không ạ :)
bạn tắt camta đi, sau đó để thành readonly lại, mở lên sẽ được, không có lầm lỗi gì đâu

phongtenphong

Búa Gỗ
vậy được rồi, để biết chắc chắn thì bạn cứ cho nó quay màn hình 1p, sau đó xuất video cứ next next cho đến khi xong, nếu không có cảnh báo gì từ đầu tới cuối thì tiêm thuốc thành công
Em tưởng là có cái mục
[RegistrationInfo]
RegisteredTo=Nguyen Ngoc Bao Tran
RegistrationKey=HCYNTPEDTCCHUCCAMHQ5C33BF
ValidationData1=Nguyen
ValidationData2=Ngoc
ValidationData3=Bao
ValidationData4=Tran
Thì mình chọn about nó sẽ ra tên của mình phải không bác :D

N

n2t4r

Em tưởng là có cái mục