Tronlink_Scam | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tronlink_Scam

FizzFish

Gà con
Bài viết sau đây mình muốn các bạn nhận thức được việc lòng tin đặt sai chỗ và mọi thứ sẽ trả giá bằng $, mong rằng các bạn bỏ chút ít thời gian để đọc qua và tránh né trước khi quá muộn

Dear các Anh/Chị,

Lời đầu tiên xin chúc Anh/Chị thật nhiều sức khỏe và bình an sẽ đến trên mỗi thành viên trong group cũng như mọi người đọc được bài Post này

Bài viết này sau đây sẽ miêu tả lại toàn bộ quá trình về việc bị mình bị Scam tài khoản lần 1 hơn $15000 và lần 2 hơn $5200 khi sử dụng ví tiền điện tử Tronlink

----------------------------------------

Một ngày tình cờ lang thang trên facebook và được 1 người tên Li Wanting hiện đang làm việc và sinh sống tại Dalat kết nối và trò chuyện với mình qua Zalo
Bỏ qua phần giới thiệu các thứ thì sau khoảng 1 tuần nói chuyện thì người này có giới thiệu mình sử dụng ví Tronlink và nạp tiền vô đó để kiếm 1% lãi suất mỗi 12h , sau 12h tiếng thì bấm vào mục lấy lãi để tiếp tục lấy lãi thêm 1% nữa – tùy vào số tiền mình nạp vô bao nhiêu thì số % lãi suất sẽ tăng lên ( như hình ở dưới )

Mình tải và sử dụng ví Tronlink app ( cài trên điện thoại) và nạp thử lần lượt là 100-200-300-500$1000 vô để kiếm lời 1% mỗi 12h ( tổng 2%/ngày) qua 1 link đính kèm vô ví Tronlink đó là sàn CHZ ( Link: https://app.chzwk.com/auth/37361c3dd7247985 ) thì thấy được là các mức lãi đều trả về đều đặn sau mỗi 12h , mình có thử rút USDT về Binance , sau đó bán USDT và chuyển về tài khoản ngân hàng thì mọi chuyện đều suôn sẻ​

Cho đến khi đỉnh điểm 29/6/2022 thì mình nạp $15000 để sinh lời nhiều hơn

Sau đó 10p mình nhận được thông báo từ email là ví của mình đã chuyển đi hơn $15000 vào 1 địa chỉ của ví khác và lập tức mình vô kiểm tra liền thì thấy ví của mình bị đóng băng tài khoản, mình có tra soát dò hỏi mọi nơi nhưng đều vô vọng không có kết quả về lỗi này

Cùng lúc đó người giới thiệu mình là Li WanTing (Zalo) cũng báo là tài khoản cố ấy cũng bị đóng băng giống như mình và cô ấy có share cho mình 1 contact của sàn CHZ qua ứng dụng chat LINE để hỏi thử thêm thông tin về lỗi này

Sau khi nhân viên Support CHZ này kiểm tra và báo rằng vì ví mình chưa bao giờ giao dịch trên $10000 nên hệ thống nghi ngờ số tiền mình nạp vô là mục đích rửa tiền và sau đó đóng băng tài khoản mình lại – đồng thời báo rằng để mở khóa tài khoản lại thì cần phải nạp số tiền đúng như số tiền trong ví ( tức là $15000 )​

Mình cũng cố gắng giải thích là tại sao phải nạp lại $15000 mà không phải chứng minh bằng số lệnh chuyển tiền từ Binance hay dung CCCD hay Bank account để chứng thực là tài khoản của mình nhưng người này luôn nói không thể hỗ trợ và chỉ có thể unlock tài khoản bằng việc nạp vô thêm $15000

Mình không dám nạp nữa vì cũng không đủ tiền và hỏi các nơi diễn đàn Binance và Group Zalo các chỗ Thì có 1 bạn trên Facebook tên là “Hoa Xinh” xưng là có người quen làm bên Dev Support của ví Tronlink và sẽ hỗ trợ Mình lấy lại $15000, với điều kiện Mình làm như sau​

1) Tạo 1 ví tronlink mới (ví số 2)

2) Nạp 1/3 số $15000 vô ví mới là $5200

3) Share địa chỉ ví mới và sẽ hỗ trợ lấy lại tiền

Bạn Hoa Xinh này share contact Telegram cho 1 người tự xưng là Dev Support của sàn CHZ

https://t.me/tronlinkvietnam hoặc https://t.me/tronlinkvietnam?fbclid=IwAR1HQjFpzUBCoHjWgiG3mVpt4_BcmOkrEeJCQgjHXVMMASjuVzjaBIXAqPg

Tới đây thì mình đã thấy tài khoản ví 2 của Tronlink đã bị chuyển đi $5200

Ngay sau khi e chuyển $5200 vô xong thì tài khoản ví số 2 tự động chuyển đi $5200 toi 1 ví khác bởi vì Mình đã share private key cho họ, mình biết mình rất ngu nhưng vì mình hấp tấp muốn lấy lại số tiền $15000 quá nên đã chia sẻ mà không nghi ngờ gì , Và kết quả Mình mất tiếp $5200 vay nợ từ bạn bè mình :(

Mình không thể suy nghĩ được gì và cũng lang thang rất nhiều diễn đàn để tìm kiếm sự giúp đỡ và cũng có người giúp đỡ và đã thử nạp $200-$400 nhưng vẫn bị họ lừa tiếp :((

Đây là hình ảnh ví Tronlink của Mình và số tiền hơn $15000 đang bị đóng băng và ví số 1 tự động chuyển tiền đi tới 1 địa chỉ khác mà không cần sự cho phép của mình

CHỐT LẠI là lời cảnh tỉnh cho tất cả mọi người thông qua sự khờ dại và đặt lòng tin sai chỗ như mình

Thủ đoạn của họ là đánh vào lòng tin và sự tham lam của bất cứ ai rơi vào hoàn cảnh giống mình, họ ban đầu dụ dỗ nói ngon ngọt và hứa hẹn đủ điều, họ còn cho ta thấy họ kiếm được lợi nhuận như thế nào hay hỗ trợ ra sao

Sau khi thả mồi câu nhiều lần để chúng ta tưởng mồi ăn ngon và sau đó thì bản thân chúng ta sẽ nghĩ rằng mọi chuyện đều tốt đẹp cho đến khi nhận ra thì đã quá muộn rồi

Mong mọi người không nên tin bất cứ lời hứa hẹn nào ở trên mạng cho việc hỗ trợ hay phục hồi lại cho bản than ngoài việc biết được thông tin người đó là ai - ở đâu – quan hệ như thế nào , chắc hơn là gặp mặt trực tiếp và ghi âm ghi hình luôn nếu có thể

Rất mong bộ phận Admin đăng lên các diễn đàn để mọi người nhận ra được sai lầm của mình mà phòng tránh cho bản thân

Xin cảm ơn và chúc mọi người thật sáng suốt trong mọi sự lựa chọn

FizzFish

Gà con
Bạn đăng kí xong rồi bao lâu mới bị mất tài khoản
Sau khi nap vo thi tam 10p sau bi mat luon ban