Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 77 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

nkoc6a15

Rìu Sắt
File bản dịch của bác mất rồi. DNSCrypt toàn lệnh em bị choáng. Tối qua em đọc hướng dẫn trên github mà làm không được. Sáng gặp bài của thím em mới setup theo được

Hamano Kaito

Moderator
File bản dịch của bác mất rồi. DNSCrypt toàn lệnh em bị choáng. Tối qua em đọc hướng dẫn trên github mà làm không được. Sáng gặp bài của thím em mới setup theo được
Bạn xem video đi. Chứ dùng file của mình thì sao bạn hiểu được
Mà giờ file kia cũ rồi ko thể xài được build mới. Họ lại sắp ra build mới rồi, nên chờ 1 thời gian mình sẽ ghi change logs thay đổi cái gì để bạn tự định hình và cấu hình trong file
Trước đây mình giới thiệu nhưng chắc chẵn ai xài đâu ! Nên mình bỏ xó luôn ko update gì thêm
-------
Trước có thể xài kèm với Acrylic DNS Proxy . Giờ thì soft này ko còn update nữa rồi
Xài chung ngon lắm

nkoc6a15

Rìu Sắt
Bạn xem video đi. Chứ dùng file của mình thì sao bạn hiểu được
Mà giờ file kia cũ rồi ko thể xài được build mới. Họ lại sắp ra build mới rồi, nên chờ 1 thời gian mình sẽ ghi change logs thay đổi cái gì để bạn tự định hình và cấu hình trong file
Trước đây mình giới thiệu nhưng chắc chẵn ai xài đâu ! Nên mình bỏ xó luôn ko update gì thêm

Chắc họ chưa quan tâm gì lắm đến việc DNS leak đâu ạ. Chứ chẳng hạn đi ra nơi công cộng như quán cafe mà không dùng DNS mã hoá thì cũng rén lắm

nkoc6a15

Rìu Sắt
Và em thấy trong file config có mục Load-balancing strategy: 'p2' (default), 'ph', 'p<n>', 'first' or 'random'

Đọc sơ qua có vẻ giống như mục Pools trong YogaDNS. Yoga hình như nó cũng dùng source của DNSCrypt hay sao ấy ạ

Hamano Kaito

Moderator
Và em thấy trong file config có mục Load-balancing strategy: 'p2' (default), 'ph', 'p<n>', 'first' or 'random'

Đọc sơ qua có vẻ giống như mục Pools trong YogaDNS. Yoga hình như nó cũng dùng source của DNSCrypt hay sao ấy ạ
Bạn ko có đọc qua bài của yogadns à !?? Nó lấy source từ DNSCrypt chứ đâu nữa bạn
Cái SimpleDNSCrypt cũng lấy source từ DNSCrypt luôn đấy. Thà xài source gốc còn hay hơn
Nếu bạn xài source gốc bạn sẽ được hỗ trợ nhiều thứ lắm. Như có nhiều tính năng mà 2 tools kia ko có
Như : tạo lịch giới hạn domain, ip theo giờ/ngày. Tùy chỉnh cấu hình theo ý bạn mong muốn,....

Hamano Kaito

Moderator
Vừa nhắc thì DEV đã Update. Nhưng hiện tại ko thể kết hợp được với DNS mã hóa, khá là chán

What's new in Acrylic DNS Proxy 2.1.0​

July 3, 2021
  • Added a domain name affinity mask tester to the Acrylic UI desktop application.
  • The time it takes for the Acrylic service to stop or restart has been significantly improved.
  • Solved a bug that made Acrylic ignore the value of the *DoHProtocolReuseConnections configuration parameter for WinHttp when set to "No".
-----------------
Vừa vào trang chủ của Ashampoo thì ko thấy liên kết đến Antivirus nữa rồi @Tran Quang Ha | @Ctrl+S | @baogia2010
Họ đã ko dùng sản phẩm của Emsisoft để bán nữa ! :)

Sửa lần cuối:

nkoc6a15

Rìu Sắt
Vừa nhắc thì DEV đã Update. Nhưng hiện tại ko thể kết hợp được với DNS mã hóa, khá là chán

What's new in Acrylic DNS Proxy 2.1.0​

July 3, 2021
  • Added a domain name affinity mask tester to the Acrylic UI desktop application.
  • The time it takes for the Acrylic service to stop or restart has been significantly improved.
  • Solved a bug that made Acrylic ignore the value of the *DoHProtocolReuseConnections configuration parameter for WinHttp when set to "No".
-----------------
Vừa vào trang chủ của Ashampoo thì ko thấy liên kết đến Antivirus nữa rồi @Tran Quang Ha | @Ctrl+S | @baogia2010
Họ đã ko dùng sản phẩm của Emsisoft để bán nữa ! :)
Em vẫn chưa hiểu rõ công dụng của Acrylic là gì lắm {bye}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em vẫn chưa hiểu rõ công dụng của Acrylic là gì lắm {bye}
nó là 1 chất keo nhựa dẻo , thường dùng làm chất kết dính và chống thấm nước ,công dụng của nó còn nhiều hơn trong công nghệ vật liệu xây dựng

Hamano Kaito

Moderator
DNSCrypt cũng có tính năng cache, vậy mình dùng Acrylic chung có sao không bác?
Mình ghi ở trên change logs mà hồi sáng đăng đấy bạn. Hết xài chung được rồi, chỉ xài được 1 trong 2 thôi
DNSCrypt này sắp có build mới rồi. Cải tiến khá nhiều bảo mật cho nên giờ mình nghĩ xài mỗi DNSCrypt là được rồi, ko nên cố chịu đấm để mà thêm với các tools khác vào
Chỉ làm tốn thời gian ngồi mò thôi. Mình giờ già rồi, làm biếng mò lắm. {rofl}{rofl}

iceheart12

Búa Gỗ
Mình làm theo hướng dẫn của mod, xuất reg key từ máy ảo add vô máy thật, block địa chỉ mod cho. Mà sao hạn sử dụng ở máy thật tăng lên có 10 ngày nhỉ?

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@iceheart12 | Giờ bạn làm như sau !
Bạn ngắt mạng. Sau đó tắt dịch vụ của DymaxIO đi
Tiếp đến là mở file reg mà bạn đã backup từ máy ảo. Xóa tất cả các như này | "GUID"="" <== làm giống vầy
Sau đó chạy nạp reg. Rồi mở lại DymaxIO thử xem, lúc này đừng mở mạng liền nha (cứ test coi có bị leak IP ko)
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra
  1. Vẫn bị dính 10 days (vậy thì DymaxIO có cơ chế check mới)
  2. Ko bị dính 10 days do bị leak IP | Bạn phải block lại Domain mà mình đã cũng cấp

iceheart12

Búa Gỗ
@iceheart12 | Giờ bạn làm như sau !
Bạn ngắt mạng. Sau đó tắt dịch vụ của DymaxIO đi
Tiếp đến là mở file reg mà bạn đã backup từ máy ảo. Xóa tất cả các như này | "GUID"="" <== làm giống vầy
Sau đó chạy nạp reg. Rồi mở lại DymaxIO thử xem, lúc này đừng mở mạng liền nha (cứ test coi có bị leak IP ko)
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra
  1. Vẫn bị dính 10 days (vậy thì DymaxIO có cơ chế check mới)
  2. Ko bị dính 10 days do bị leak IP | Bạn phải block lại Domain mà mình đã cũng cấp
À quên nói với mod là lần này là lần 2 mình fix trial theo cách mod chỉ, lần đầu thì được 30 ngày đến ngày 11/07, nay mình làm lần 2 thì lại chỉ được 10 ngày.
Mình mới thử lại với cách mod bày bên trên vẫn khôgn đươc,