Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 78 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
À quên nói với mod là lần này là lần 2 mình fix trial theo cách mod chỉ, lần đầu thì được 30 ngày đến ngày 11/07, nay mình làm lần 2 thì lại chỉ được 10 ngày.
Mình mới thử lại với cách mod bày bên trên vẫn khôgn đươc,
Bạn thử ngắt mạng rồi chạy lại reg như bên trên mình ghi thử xem. Nếu ko được thì khả năng cao nó ghi vào database vào file MetadataStore.dat này ở %programdata%
Nếu mà kiểu đó thì chỉ có cách là gỡ soft ra cài lại rồi chèn lại. Chắc chắn là sẽ được nhưng hơi tốn công
-----
Còn giờ mình có yêu cầu dùng fix như sau: Bất cứ ai cũng dùng được nhưng phải làm theo yêu cầu của mình
Và mình sẽ chỉ làm Fix chạy trên một máy duy nhất. Nếu khác fix sẽ ko chạy
Nếu bạn chấp nhận thì PM trong Topic mình sẽ code lại toàn bộ file và chỉ chạy trên máy của bạn
Nhưng để làm điều đó, mình sẽ lấy 1 ít thông tin trên máy bạn. Mình sẽ mã hóa lại ko cho bạn biết mình lấy cái gì
Nhưng yên tâm mình chỉ lấy 1 trong các mục sau : tên máy tính, sid máy tính, tên người dùng

iceheart12

Búa Gỗ
Bạn thử ngắt mạng rồi chạy lại reg như bên trên mình ghi thử xem. Nếu ko được thì khả năng cao nó ghi vào database vào file MetadataStore.dat này ở %programdata%
Nếu mà kiểu đó thì chỉ có cách là gỡ soft ra cài lại rồi chèn lại. Chắc chắn là sẽ được nhưng hơi tốn công
-----
Còn giờ mình có yêu cầu dùng fix như sau: Bất cứ ai cũng dùng được nhưng phải làm theo yêu cầu của mình
Và mình sẽ chỉ làm Fix chạy trên một máy duy nhất. Nếu khác fix sẽ ko chạy
Nếu bạn chấp nhận thì PM trong Topic mình sẽ code lại toàn bộ file và chỉ chạy trên máy của bạn
Nhưng để làm điều đó, mình sẽ lấy 1 ít thông tin trên máy bạn. Mình sẽ mã hóa lại ko cho bạn biết mình lấy cái gì
Nhưng yên tâm mình chỉ lấy 1 trong các mục sau : tên máy tính, sid máy tính, tên người dùng
Ok mod, nhờ mod làm giúp mình. Mod cần thông tin gì hoăc cần ultraview log vào máy xem luôn cũng đc.

Hamano Kaito

Moderator
Ok mod, nhờ mod làm giúp mình. Mod cần thông tin gì hoăc cần ultraview log vào máy xem luôn cũng đc.
Bạn tải cái file bên dưới về
Link | https://app.blackhole.run/#hgLyAEQXv71QAzYArRKtJqaLNGVUS1snK3gGU5mELQZw : hamanokaito
Giải nén ra rồi chạy như quản trị viên
Sau đó vào phân vùng C tìm file có tên là kaito.aes gởi lên đây để mình giải mã ra. Rồi chờ, rãnh mình sẽ code lại gởi bạn fix sau
Ko lâu lắm đâu

Sửa lần cuối:

iceheart12

Búa Gỗ

iceheart12

Búa Gỗ
Thấy bạn lăng lộn với DymaxIO mà mình "đau lòng" nên share cho bạn xài luôn đấy {too_sad}
---------
Còn 1 người nữa. Ông @nkoc6a15 có muốn tham gia luôn ko ! Thấy được bình luận này thì PM trong Topic
Tks mod nhiều nhiều, mod nhiệt tình quá. Mà mod cho mình hỏi thêm là mấy file này của bản fix đúng ko mod, do khởi động lên bị thàng Malware byte ăn mất nên hỏi lại để cho nó vô White list.

MachineLearning/Anomalous.96%, C:\WINDOWS\STARTANDSTOP.EXE
Registry Key: 3
MachineLearning/Anomalous.96%, HKLM\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS NT\CURRENTVERSION\SCHEDULE\TASKCACHE\TREE\Dymax-StartStop, No Action By User, 0, 392687, , , , , ,
MachineLearning/Anomalous.96%, HKLM\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS NT\CURRENTVERSION\SCHEDULE\TASKCACHE\TASKS\{9684CE8A-B1DC-4D92-BB40-A80F374EDD69}, No Action By User, 0, 392687, , , , , ,
MachineLearning/Anomalous.96%, HKLM\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS NT\CURRENTVERSION\SCHEDULE\TASKCACHE\LOGON\{9684CE8A-B1DC-4D92-BB40-A80F374EDD69}, No Action By User, 0, 392687, , , , , ,

Hamano Kaito

Moderator
Trong tệp nén có 1 file tên là mabam bạn mở file đó ra nó sẽ có các file mà mình tạo có chứa hàm băm để bạn so ánh. Có một tệp .exe mã hóa thì do 1 dev nước ngoài tạo mình dùng file đó để mã và giải các file mà mình đã đặt mã hóa
Patch 2 bạn có thể dùng Winrar hoặc 7zip để mở ra và xem coi trong đó có gì !

iceheart12

Búa Gỗ
Hôm này mình khởi động lại máy thì check bị như thế này, tất các các file liên quan đến fix đều được bỏ qua trong AV, domain cũng đã được chặn bằng host và firewall. Mình tắt mạng chạy lại fix như hướng dẫn thì lại được bình thường, nhờ mod check xem ntn.

Hamano Kaito

Moderator
@iceheart12 | Mình đã patch check đến SV rồi. Ko biết bạn chạy fix như nào nhưng khả năng patch chưa đúng
Vì mình test rất nhiều và cũng share cho vài người xài rồi. Ko thấy giống như tình trạng của bạn
------
Mà cái cảnh báo đó là chưa có giấy phép....

iceheart12

Búa Gỗ
@iceheart12 | Mình đã patch check đến SV rồi. Ko biết bạn chạy fix như nào nhưng khả năng patch chưa đúng
Vì mình test rất nhiều và cũng share cho vài người xài rồi. Ko thấy giống như tình trạng của bạn
------
Mà cái cảnh báo đó là chưa có giấy phép....
Mình đã chạy như video hướng dẫn, tất cả bằng quyền admin. Để mình sử dụng thêm, nếu có bị lại nhờ mod check giúp mình

Hamano Kaito

Moderator
Mình đã chạy như video hướng dẫn, tất cả bằng quyền admin. Để mình sử dụng thêm, nếu có bị lại nhờ mod check giúp mình
Mình xài cũng gần 1 tháng hơn rồi. Ko bị lỗi mất giấy phép như bạn
Khả năng cao là do anti nó chặn gì đó rồi. Nếu bạn dùng bị anti chặn mình ko hỗ trợ được
Vì ! máy mình vẫn OK, giờ có check cũng ko biết check gì nữa

iceheart12

Búa Gỗ
Mình xài cũng gần 1 tháng hơn rồi. Ko bị lỗi mất giấy phép như bạn
Khả năng cao là do anti nó chặn gì đó rồi. Nếu bạn dùng bị anti chặn mình ko hỗ trợ được
Vì ! máy mình vẫn OK, giờ có check cũng ko biết check gì nữa
Tks mod, để mình theo dõi thêm, bị mất fix thì cài lại thôi. Cảm ơn mod nhiều ヾ(•ω•`)o

Hamano Kaito

Moderator
@iceheart12 | Mấy bữa nay mình reset máy để test thì DymaxIO bị lỗi hết hạn. Chắc giống bạn đã nói ở lần trước
Cách khắc phục ko cần cài lại gì hết dành cho Ai bị lỗi hết hạn như sau.
Vào taskmanager tắt dich vụ của dymaxio đi. Tắt dịch vụ chứ ko phải là kill quy trình nha các bạn
Sau đó vào lịch trình của windows chạy cái Dymax-StartStop là được hoặc chạy lệnh bên dưới như quản trị viên
Mã:
SC Stop "DymaxIO"
Schtasks /run /tn Dymax-StartStop

iceheart12

Búa Gỗ
@iceheart12 | Mấy bữa nay mình reset máy để test thì DymaxIO bị lỗi hết hạn. Chắc giống bạn đã nói ở lần trước
Vào taskmanager tắt dich vụ của dymaxio đi. Tắt dịch vụ chứ ko phải là kill quy trình nha các bạn
Sau đó vào lịch trình của windows chạy cái Dymax-StartStop là được hoặc chạy lệnh bên dưới như quản trị viên
Mã:
SC Stop "DymaxIO"
Tks mod.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Mã:
SC Stop "DymaxIO"
Máy em cũng dzậy sếp Hamano:

Và sau khi chạy lại task:

Hamano Kaito

Moderator
@baogia2010 | Sếp vào đây HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Condusiv Technologies\DymaxIO\Licensing coi xem có dữ liệu trong đó ko ?
Lạ nhỉ? Mình xài ko bị tình trang đó bao giờ. Sếp thử nhấn vào biểu tượng dưới khay system xem coi nó có báo hết hạn ko?

-----
Các bạn vui lòng chạy lại FIX !
Sau đó vào Inbox block check SV | danh sách mình ghi trong Inbox

Sửa lần cuối: