Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 91 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

nkoc6a15

Rìu Sắt
Bác cho em hỏi là dùng Acrylic DNS Proxy thì mình muốn update file host mình sẽ làm cách nào ạ?

Hamano Kaito

Moderator
Bác cho em hỏi là dùng Acrylic DNS Proxy thì mình muốn update file host mình sẽ làm cách nào ạ?
Chỉ có cách là copy past bằng tay vào thôi bạn. Nhưng bạn dùng chính soft mở file cần edit sau đó sửa, sau khi save lại thì nó hỏi có restart lại dịch vụ ko thì chọn có là OK
--
Hay bạn dùng yogadns là OK ! Mà update cũng phải bằng tay luôn

Sửa lần cuối:

nkoc6a15

Rìu Sắt
Chỉ có cách là copy past bằng tay vào thôi bạn. Nhưng bạn dùng chính soft mở file cần edit sau đó sửa, sau khi save lại thì nó hỏi có restart lại dịch vụ ko thì chọn có là OK
--
Hay bạn dùng yogadns là OK ! Mà update cũng phải bằng tay luôn

{beat_brick} {beat_brick} mấy thằng này dở ở chỗ update ghê. Dùng Acrylic em thấy khá nhẹ. Add mấy file host all in one mà chiếm có 400kb. Em đang coi lại hướng dẫn dnscrypt của bác. Vẫn cay thằng Adguard quá. Em định dùng thằng Adguard vì nó có bộ lọc dns. Dùng mỗi cái đó mà chưa thông Adguard bằng dnscrypt được

Hamano Kaito

Moderator
@nkoc6a15 | Adguard đáng lý nên ưu tiên lọc quảng cáo là nhất. Họ giờ thêm nhiều thứ vào nặng nề nên mình chả muốn xài nữa
Giờ ko tương thích với DNSCrypt Proxy luôn. Nếu muốn xài chung với DNSCrypt Proxy thì phải dùng qua tools thứ 3 là yogadns
Mà cha nội yogadns chưa hoàn thiện {lay}
----

Hamano Kaito

Moderator
Spam ! Nếu các bạn ko quan tâm thì ko cần để ý đến mục này.
Dev phát triển MinorityClean hiện đã cung cấp thêm tools hỗ trợ máy tính bảng với tên là LemonadeElite. Các bạn nào quan tâm thì vào mục tools hỗ trợ HQPlayer để xem, nói hỗ trợ HQ nhưng nó hỗ trợ toàn system luôn
---
Ngoài ra Fidelizer đã update lên build 8.8 hỗ trợ cùng chạy với MinorityClean và Win 11

nkoc6a15

Rìu Sắt
@nkoc6a15 | Adguard đáng lý nên ưu tiên lọc quảng cáo là nhất. Họ giờ thêm nhiều thứ vào nặng nề nên mình chả muốn xài nữa
Giờ ko tương thích với DNSCrypt Proxy luôn. Nếu muốn xài chung với DNSCrypt Proxy thì phải dùng qua tools thứ 3 là yogadns
Mà cha nội yogadns chưa hoàn thiện {lay}
----

Nó xung đột gì với DNSCrypt vậy bác. Đêm qua em test thử dùng ip-blacklist để block mà được 1 tí là lại out, block được thì không update được luôn. Không rõ là do đã đổi ip hay sao nữa. Dùng mỗi cái bộ lọc dns của nó, còn lại em tắt hết

Hamano Kaito

Moderator
Nó xung đột gì với DNSCrypt vậy bác. Đêm qua em test thử dùng ip-blacklist để block mà được 1 tí là lại out, block được thì không update được luôn. Không rõ là do đã đổi ip hay sao nữa. Dùng mỗi cái bộ lọc dns của nó, còn lại em tắt hết
Ko phải đổi IP. Mà cơ chế của nó là vậy, nếu dùng 1 tools nào đó chặn thì nó sẽ tịt luôn update
Mình cũng chưa hiểu cơ chế của nó lắm. Vì dùng firewall windows thì vẫn update được
Mà để ý là block domain là dễ bị dính ko cập nhật được bộ lọc.
--
Mà DNSCrypt Proxy này nó chặn IP theo kiểu dnslookup. Nó đảo ngược IP thành domain rồi block
Cho nên dùng DNSCrypt Proxy block adguard như ko thôi bạn

nkoc6a15

Rìu Sắt
Ko phải đổi IP. Mà cơ chế của nó là vậy, nếu dùng 1 tools nào đó chặn thì nó sẽ tịt luôn update
Mình cũng chưa hiểu cơ chế của nó lắm. Vì dùng firewall windows thì vẫn update được
Mà để ý là block domain là dễ bị dính ko cập nhật được bộ lọc.
--
Mà DNSCrypt Proxy này nó chặn IP theo kiểu dnslookup. Nó đảo ngược IP thành domain rồi block
Cho nên dùng DNSCrypt Proxy block adguard như ko thôi bạn

Căng thật {sexy_girl} xem log nó để ip xong bên cạnh là api.adguard.com <= chắc do chặn thằng này nên không update được

Hamano Kaito

Moderator
Vậy muốn dùng là mình xoá dấu # đi như dnscrypt phải không ạ?
Đúng rồi bạn. Phải nói là giống trong quản lý tệp hosts của Windows ấy
Dùng dấu # để loại trừ cũng như là chỉ dẫn
VD: # 12.12.12.12 1.1.1.1 <== loại trừ IP này | nhưng với 1 diễn biến khác : 12.12.12.12 1.1.1.1 # chuyen tiep IP den 1.1.1.1 <== chú thích đằng sau

nkoc6a15

Rìu Sắt
Bỏ dấu khác ở đằng trước ra là được. Bạn ko hiểu thì quay ra #1 đọc bài của app đó sẽ thấy cách hướng dẫn sử dụng

Em vừa check log xong. Chỗ file Hosts nếu xoá dấu # là không dùng. Phải là # @ tên file host.txt thì mới hoạt động

Còn mấy quy tắc khác thì chắc xoá dấu #, như là DNSCrypt