Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 90 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Đúng rồi bác, ý mình là mình đã dùng trial hết 1 tháng, đã báo hết hạn nên đã chạy fix, những cái trên dashboard thì mình biết nó ko update nữa. Ý mình đang thắc mắc là sau khi chạy fix ko thấy RAM tăng như lúc trước (để cache RAM) nên ko rõ là dymax nó có đang chạy đúng hay ko. Mình để máy chạy và làm việc bình thường khoảng vài tiếng cũng ko thấy dấu hiệu gì khác ở phần RAM.
Bạn thử restart dịch vụ của app chưa ? Với lại lúc áp fix ram có ngốn lên cao ko ?
Để check cache có hoạt động ko thì bạn làm theo 2 cách
Cách 1:

---------------
Cách 2: Mở client của dymaxio ra.
Rồi vào tab I/O Performance <== Kiểm tra Data from Cache xem coi có tăng lượng cache được xử lý ko ?

ntnguyen

Rìu Vàng
Bạn thử restart dịch vụ của app chưa ? Với lại lúc áp fix ram có ngốn lên cao ko ?
Để check cache có hoạt động ko thì bạn làm theo 2 cách
Cách 1:
Xem phần đính kèm 27421

---------------
Cách 2: Mở client của dymaxio ra.
Rồi vào tab I/O Performance <== Kiểm tra Data from Cache xem coi có tăng lượng cache được xử lý ko ?
Tks bác, mình đã thử restart service rồi. Check trong task manager thì đúng là phần non-paged nó ko cao
Còn check trong I/O Performance thì nó vẫn đang lưu lại số từ trước khi hết hạn, mình sẽ check đến tối xem nó có tăng tiếp ko

Hamano Kaito

Moderator
@ntnguyen | Khả năng cao là fix ko áp được. Bạn thử gỡ soft rồi cài lại sao đó áp mỗi fix trial days thôi
Đừng áp fix bằng patch ! Bỏ 2 fix patch kia đi, chỉ dùng mỗi fix trial thôi
---
Mà fix trial mới khi áp nó sẽ tự xóa sạch dữ liệu có từ trước của dymaxio. Mà trong hình thì ko thấy bị xóa nhỉ?

ntnguyen

Rìu Vàng
@ntnguyen | Khả năng cao là fix ko áp được. Bạn thử gỡ soft rồi cài lại sao đó áp mỗi fix trial days thôi
Đừng áp fix bằng patch ! Bỏ 2 fix patch kia đi, chỉ dùng mỗi fix trial thôi
---
Mà fix trial mới khi áp nó sẽ tự xóa sạch dữ liệu có từ trước của dymaxio. Mà trong hình thì ko thấy bị xóa nhỉ?
Tks bác nhiều, mình hiểu rồi, đúng là mình nhầm, sorry bác vì mình đọc ko kỹ, folder ForFun mới là folder fix trial. Sau khi chạy fix thì nó đã ok rồi 😄

optichoang

Rìu Vàng Đôi
@optichoang | Ram ngốn gần 3GB vậy mà nói ko chạy !????
Bạn nên vào mục help của soft. Đọc trong đó để hiểu như thế nào là sử dụng cache đệm
-------
Bạn nên làm theo bình luận bên trên của mình. Ko được dùng patch mà chỉ dùng mỗi fix trial mới nhất thôi
Ok Mod nhưng mà thời gian vẫn ko thấy chạy thay đổi

Hamano Kaito

Moderator
Phần lưu trữ I/O Time Saved nó không chạy nên mình thấy nó như đứng nhưng mà ram vẫn ngốn
Gỡ soft sạch sẽ restart lại máy. Sau đó cài dùng mỗi fix trial
Đừng việt hóa hoặc dùng patch thử lại xem...

Hamano Kaito

Moderator

What's new in DNSCrypt Proxy 2.1.1​

September 27, 2021
  • This is a bugfix only release, addressing regressions introduced in version 2.1.0:
  • When using DoH, cached responses were not served any more when experiencing connectivity issues. This has been fixed.
  • Time attributes in allow/block lists were ignored. This has been fixed.
  • The TTL as served to clients is now rounded and starts decreasing before the first query is received.
  • Time-based rules are properly handled again in generate-domains-blocklist.
  • DoH/ODoH: entries with an IP address and using a non-standard port used to require help from a bootstrap resolver. This is not the case any more.

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Mình khi cái đặt DymaxIo xong tắt dưới Taskbar và tắt server rồi Block domain xong ,bắt đầu chạy file ChangeDayFormat quyền CMD trong đó có để file kaito.aes