Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 89 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Ơ. Được à thím? Mà giờ vẫn còn beta, không thấy update nữa
Chứ bạn chưa xài qua DNSYoga à !? Nó là tools cơ động lắm đấy
Hỗ trợ chặn tùy chỉnh như thêm từ file văn bản .txt hoặc file hosts của Windows vẫn OK. Mỗi lần thêm domain, ip hoặc file văn bản để chặn là nó tự auto khởi tạo lại để nhận danh sách để chặn
List DNS mã hóa cũng có thể tùy chỉnh group theo ý mình. Nhưng sẽ có 1 vài mục tùy chỉnh của tools góc sẽ ko có trong dnsyoga

nkoc6a15

Rìu Sắt
Chứ bạn chưa xài qua DNSYoga à !? Nó là tools cơ động lắm đấy
Hỗ trợ chặn tùy chỉnh như thêm từ file văn bản .txt hoặc file hosts của Windows vẫn OK. Mỗi lần thêm domain, ip hoặc file văn bản để chặn là nó tự auto khởi tạo lại để nhận danh sách để chặn
List DNS mã hóa cũng có thể tùy chỉnh group theo ý mình. Nhưng sẽ có 1 vài mục tùy chỉnh của tools góc sẽ ko có trong dnsyoga

Em dùng rồi. Em biết đến mấy soft này chủ yếu nhờ bác mà. Lúc đầu dùng DNS kiểu truyền thống, xong biết đến yoga, dùng được 1 thời gian xong bác giới thiệu qua dnscrypt thì em dùng đến giờ

NguyenQHoa

Búa Gỗ
Cập nhật NEW FIX cho DymaxIO | Link nằm bên trên
  • Thay đổi một số thứ như random GUID cho giấy phép (làm màu mè thôi)
  • Thay đổi chỗ quản lý giấy phép | các bạn vào sẽ thấy khá vui (làm cho màu mè thôi)
  • Thay đổi StartAndStop <== sửa lỗi chạy "Benchmark" bị hết hạn đột ngột. Mà dù sau cũng hết hạn {rofl}
Mình ko thể nhìn bài này, MOD @Hamano Kaito có thể cho xem được ko ?

Hamano Kaito

Moderator

What's new in BlackFog Privacy 4.9.0​

September 21, 2021
  • Added Windows release 21H1, 21H2
  • Added Windows 11 support
  • Added Windows 10, 11 ARM 64 support
  • Added support for ARM Virtual machines on M1
  • Added process deny listing
  • Updated driver signatures
  • Improved driver memory management
  • Update device name on events
  • Support new Edge 2 browser
  • Decreased memory footprint
  • Decreased package sizes
  • Improved Excel export
  • Detect ARM 64 processors
  • Added svchost validation logic
  • Added domain name collection
  • Added C class allow listing

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Cái cũ còn như sau được ko sếp Hamano
Xem phần đính kèm 26842
Phần mềm DymaxIo hay là V - Locity7 nó giúp máy nhẹ nhàng hơn nhưng đặc điểm ứng dụng này nó chạy ăn Ram nhiều lắm ,nếu máy nhàn rỗi khoảng 3gb ram thì nó chạy với windows khi khởi động thì phải thêm 3gb ram nữa là tổng tài nguyên ăn khoảng 6gb ram đó bạn

Hamano Kaito

Moderator
Phần mềm DymaxIo hay là V - Locity7 nó giúp máy nhẹ nhàng hơn nhưng đặc điểm ứng dụng này nó chạy ăn Ram nhiều lắm ,nếu máy nhàn rỗi khoảng 3gb ram thì nó chạy với windows khi khởi động thì phải thêm 3gb ram nữa là tổng tài nguyên ăn khoảng 6gb ram đó bạn
Tại các bạn kích hoạt công nghệ bộ đệm nên nó ăn thôi {tire}. Bỏ nó đi thì sẽ ko bị ăn ram

Hamano Kaito

Moderator
Spam ! Cập nhật trial cho DymaxIO ngày hết hạn là 22/10/21.
Phần thay đổi này mình sẽ mã hóa file tạo trial và lệnh giải mã ra riêng. Cho nên bạn cần tải 2 lần
Lần 1 sẽ là file lệnh giải mã và lần 2 là file cần giải mã. Để các file cùng 1 thư mục là OK
Chạy sẽ xóa sạch các báo cáo mà soft đã thu thập. Cái này mình nghĩ ko quan trọng đâu

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Mod @Hamano Kaito mình mới tải ở #1 về All_Fixed giải nén bỏ vô ổ C phải ko sếp

Sửa lần cuối:

ntnguyen

Rìu Vàng
Như đã hứa hôm nay mình gởi link cho các bạn cùng xài.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Bác ơi, như vậy mình đang có 2 folder (DymaxIO-New với ForFun) thì chạy theo trình tự nào vậy bác. Và file kaito.aes thì copy vào folder nào nhỉ

Hamano Kaito

Moderator
Bác ơi, như vậy mình đang có 2 folder (DymaxIO-New với ForFun) thì chạy theo trình tự nào vậy bác. Và file kaito.aes thì copy vào folder nào nhỉ
Cái fix trial cũ ko hoạt động sau lần add thứ 2. Bạn phải tải cái fix trial mới bỏ cái fix trial củ đi
Sau đó tải tệp được mã hóa bỏ cùng với 2 file (new fix trial) rồi chạy là được
Với cách áp mới thì ko cần gỡ soft ra rồi cài lại. Vì gỡ ra cài lại sau đó áp trial nó sẽ chấp nhận trial mới

ntnguyen

Rìu Vàng
Cái fix trial cũ ko hoạt động sau lần add thứ 2. Bạn phải tải cái fix trial mới bỏ cái fix trial củ đi
Sau đó tải tệp được mã hóa bỏ cùng với 2 file (new fix trial) rồi chạy là được
Với cách áp mới thì ko cần gỡ soft ra rồi cài lại. Vì gỡ ra cài lại sau đó áp trial nó sẽ chấp nhận trial mới
Có cách nào kiểm tra nó vẫn còn chạy được ko bác (dù phần dashboard số nó ngừng cập nhật rồi). Mình kiểm tra thì RAM nó đang thấp quá, ko giống lúc chưa hết hạn, hình như chưa chạy cache ram được
Mình đang chạy thử cái Benchmark report nhưng chắc còn hơi lâu nó mới hiện kết quả. Nếu nó chạy ko được thì mình sẽ thử gỡ ra và cài lại xem sao.

Hamano Kaito

Moderator
@ntnguyen | Sử dụng trial days thì bạn ko cần dùng fix. Bỏ fix đi xài ko patch đấy bạn
Bình thường nó sẽ ko thay đổi ram ngay đâu. Cần ít nhất vài phút nó mới thay đổi sau khi khởi tạo lại dịch vụ
---
Để kiểm tra coi có kích hoạt hoặc soft có chạy ko hay ? Bạn truy cập đến trang web của soft sau đó check thông số báo cáo
Cứ tầm 3 phút hoặc có thể là 5 phút soft sẽ cập nhật thông số 1 lần. Bình thường thì 1 phút sẽ cập nhật 1 lần (nếu bạn nhấn nút làm mới) Còn để tự động thì 3 đến 5 phút sẽ tự load trang web cập nhật 1 lần. Một tiếng sẽ check thông tin bản quyền 1 lần

ntnguyen

Rìu Vàng
@ntnguyen | Sử dụng trial days thì bạn ko cần dùng fix. Bỏ fix đi xài ko patch đấy bạn
Bình thường nó sẽ ko thay đổi ram ngay đâu. Cần ít nhất vài phút nó mới thay đổi sau khi khởi tạo lại dịch vụ
---
Để kiểm tra coi có kích hoạt hoặc soft có chạy ko hay ? Bạn truy cập đến trang web của soft sau đó check thông số báo cáo
Cứ tầm 3 phút hoặc có thể là 5 phút soft sẽ cập nhật thông số 1 lần. Bình thường thì 1 phút sẽ cập nhật 1 lần (nếu bạn nhấn nút làm mới) Còn để tự động thì 3 đến 5 phút sẽ tự load trang web cập nhật 1 lần. Một tiếng sẽ check thông tin bản quyền 1 lần
À, ý mình là mình đã hết ngày trial rồi bác, nó đã hiện expired trên trang dashboard rồi, nên mình đã chạy fix.

ntnguyen

Rìu Vàng
Sau khi chạy fix sẽ ko còn báo hết hạn vậy thôi bạn. {brick}
Đúng rồi bác, ý mình là mình đã dùng trial hết 1 tháng, đã báo hết hạn nên đã chạy fix, những cái trên dashboard thì mình biết nó ko update nữa. Ý mình đang thắc mắc là sau khi chạy fix ko thấy RAM tăng như lúc trước (để cache RAM) nên ko rõ là dymax nó có đang chạy đúng hay ko. Mình để máy chạy và làm việc bình thường khoảng vài tiếng cũng ko thấy dấu hiệu gì khác ở phần RAM.