Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 92 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator

Emsisoft All 2021.10 improvements in a nutshell​

Device protection (desktop)​

• As announced earlier, we are ending support for operating systems older than Windows 10 and also end support for non-64-bit systems. From here on, installations on non-supported systems will no longer receive software updates but malware detection updates only.
  • New UI customization feature to disable workspace management controls on devices.
  • Several minor tweaks and fixes

AiLaTui

Gà con
Như đã hứa hôm nay mình gởi link cho các bạn cùng xài.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
@Hamano Kaito ơi,
Mình thấy bạn đã chia sẽ fix của DymaxIO cho mọi người nhưng mình lại không đủ điểm reaction ( tới tận 100 reaction :'(( ) nên mình muốn xin bạn chia sẻ fix cho mình với được không? Mình sẽ giữ kín fix và không chia sẻ lung tung. Nếu được thì bạn cho mình xin fix và hướng dẫn nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

ranaror

Gà con

mấy ngày trước ngồi nghịch plot chia chơi chẳng thấy nhanh hơn không bật miếng nào{beat_shot} vậy mà báo time save điêu kinh ảnh này là log 30 ngày.

Hamano Kaito

Moderator
@ranaror | Là sao bạn? ý bạn là cài soft vào ko thấy nhanh hơn hẳn hả ?
Bạn dùng thử DymaxIO thử xem. Diskeeper mình dùng cũng ko thấy nhanh mấy, cảm giác nó sao ấy
Mình thích nhất là bản Diskeeper 2012 <== bản này đúng mượt luôn sau này hãng lên tiếp các build sau thì thấy ko hài lòng lắm
---------
Cập nhật key trial dymaxio. Để sử dụng key trial các bạn phải gỡ soft ra, hoặc xóa file database trong %programdata%
Gỡ ra cài lại lẹ hơn là xóa file database

ranaror

Gà con
@Hamano Kaito mình mới cài win mới sau 3 năm dùng diskeeper. có vẻ như không cài Diskeeper nó chạy chậm sao ấy {bad_smelly}. chắc là tại mình hôm bữa mình tắt diskeeper nhưng nó vẫn chạy ngầm nên thời gian nó mới không khác nhau. mà cái này phải cho nó chạy cả ngày nó mới cache hả bạn có khi cũng do vậy mà mình so sánh sai.

Hamano Kaito

Moderator
@Hamano Kaito mình mới cài win mới sau 3 năm dùng diskeeper. có vẻ như không cài Diskeeper nó chạy chậm sao ấy {bad_smelly}. chắc là tại mình hôm bữa mình tắt diskeeper nhưng nó vẫn chạy ngầm nên thời gian nó mới không khác nhau. mà cái này phải cho nó chạy cả ngày nó mới cache hả bạn có khi cũng do vậy mà mình so sánh sai.
Bắc buộc phải để nó chạy ngầm ko được tắt dịch vụ của nó. Nó sẽ tối ưu khi bạn để máy nhàn rỗi còn khi làm việc thì nó sẽ ko hoạt động
Đó là chế độ độc quyền từ hãng này.
Diskeeper nó quản lý cache đệm là 1 phần. Ngoài ra nó còn quản lý tác vụ CPU nữa, kèm theo đó là I/O đó là quá trình truy xuất dữ liệu từ ổ đĩa đấy bạn. Giúp máy chạy ổn định và mượt hơn sau khi cài

ranaror

Gà con
Bắc buộc phải để nó chạy ngầm ko được tắt dịch vụ của nó. Nó sẽ tối ưu khi bạn để máy nhàn rỗi còn khi làm việc thì nó sẽ ko hoạt động
Đó là chế độ độc quyền từ hãng này.
Diskeeper nó quản lý cache đệm là 1 phần. Ngoài ra nó còn quản lý tác vụ CPU nữa, kèm theo đó là I/O đó là quá trình truy xuất dữ liệu từ ổ đĩa đấy bạn. Giúp máy chạy ổn định và mượt hơn sau khi cài
Hèn gì giờ mình nhớ lại nó ghi tầm 5TB lên ssd (tầm 5-6 ngày gì đó)là nó ngừng mình tưởng phần mềm bị lỗi chứ.
Cái trò đào chia coin hao tbw lắm nếu vậy thì phần mềm này đáng đồng tiền {ah}.
Bạn có thể chia sẻ fix của DymaxIO cho mình được không rec có 3 {cry}.

Hamano Kaito

Moderator
Hèn gì giờ mình nhớ lại nó ghi tầm 5TB lên ssd (tầm 5-6 ngày gì đó)là nó ngừng mình tưởng phần mềm bị lỗi chứ.
Cái trò đào chia coin hao tbw lắm nếu vậy thì phần mềm này đáng đồng tiền {ah}.
Bạn có thể chia sẻ fix của DymaxIO cho mình được không rec có 3 {cry}.
Bạn cố đạt likes nha. Mình ko thể share mỗi bạn được thông cảm
Mà cách mình làm khá dễ bạn có thể tự làm được như sau:
Đầu tiên chưa cài dymaxio thì cứ cài và dk trial. Sau đó hết trial thì để đó
Cài máy ảo và tao snapshort. Sau đó cài dymaxio dk key trial
Trích xuất key trial đó và copy qua máy thật.
Máy thật sau khi hết hạn bạn bắc buộc phải xóa file database trong %programdate% (file này xóa khá chua vì phải vào safe mode)
Cho nên cách dễ nhất là gỡ dymaxio (nên gỡ bằng tools gỡ bỏ thứ 3 như revo uninstall)
Sau khi gỡ xong rồi cài lại và block file dịch vụ của dymaxio đi (chặn kết nối đến máy chủ). Chèn file reg trích xuất trước đó
Khởi tạo lại dịch vụ và thưởng thức
---
Sau này nếu hết hạn thì cứ làm như từ trên xuống là được
Fix full hiện tại chưa có và sợ là ko có luôn

ranaror

Gà con
@Hamano Kaito cảm ơn bạn nhiều chỉ dẫn như vậy là giúp mình nhiều lắm mình đang tìm hướng dẫn mà không biết nó ở chỗ nào!

Hamano Kaito

Moderator
YogaDNS ko chạy cùng được với Tcpioneer. Cách test Tcpioneer có hoạt động hay ko rất đơn giản
Các bạn chỉ việc gán domain với 1 list ip bất kỳ. Nslookup domain đó coi nó ping đến IP nào
Nếu nó ping đến dãy ip mà bạn setup thì OK. Con ko thì Tcpioneer ko hoạt động
---
Qua bài test với YogaDNS mình có thể hiểu tại sao @nkoc6a15 ko thể sử dụng Tcpioneer này. Khả năng là 1 ứng dụng nào đó chặn ko cho Tcpioneer hooks vào chuyển hướng gói tin của Windows (Windows Packet Divert)

nkoc6a15

Rìu Sắt
YogaDNS ko chạy cùng được với Tcpioneer. Cách test Tcpioneer có hoạt động hay ko rất đơn giản
Các bạn chỉ việc gán domain với 1 list ip bất kỳ. Nslookup domain đó coi nó ping đến IP nào
Nếu nó ping đến dãy ip mà bạn setup thì OK. Con ko thì Tcpioneer ko hoạt động
---
Qua bài test với YogaDNS mình có thể hiểu tại sao @nkoc6a15 ko thể sử dụng Tcpioneer này. Khả năng là 1 ứng dụng nào đó chặn ko cho Tcpioneer hooks vào chuyển hướng gói tin của Windows (Windows Packet Divert)

Khá là lạ là em dùng GoodbyeDPI thì bình thường. Mà giờ mới để ý là load web làm chậm khác nhiều, có khi break trang web nữa. Không lẽ do WinDivert

Hamano Kaito

Moderator
Khá là lạ là em dùng GoodbyeDPI thì bình thường. Mà giờ mới để ý là load web làm chậm khác nhiều, có khi break trang web nữa. Không lẽ do WinDivert
Hình như DEV của Tcpioneer này viết code ko hooks sâu vào lớp mạng của Windows. Driver WinDivert này nó rất ghê gớm tùy vào từng DEV sử dụng. Nó hooks vào nhân của Win luôn đấy, đôi khi chính nó gây ra lỗi màn hình xanh về network. Mình bị dính hoài khi test soft bảo mật mạng
Ko nói đâu xa xôi adguard với emsioft là 2 soft kỵ nhau. Nếu adguard mà bật bộ lọc thông qua WinDivert là màn hình xanh ngay và luôn vì emsisfot cũng dùng chung 1 kiểu driver hook vào (Windows Packet Divert)
--
Bạn nên cẩn thận khi dùng các tools có dùng driver từ WinDivert này. Nó hay gây xung đột hoặc là làm mạng chậm, lag, lỗi từa lưa hết {nosebleed}
Hên là là Tcpioneer ko bị xung đột với Emsisoft. Trước đó thấy dùng WinDivert là ớn ớn rồi