Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 87 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Cập nhật NEW FIX cho DymaxIO | Link nằm bên trên
  • Thay đổi một số thứ như random GUID cho giấy phép (làm màu mè thôi)
  • Thay đổi chỗ quản lý giấy phép | các bạn vào sẽ thấy khá vui (làm cho màu mè thôi)
  • Thay đổi StartAndStop <== sửa lỗi chạy "Benchmark" bị hết hạn đột ngột. Mà dù sau cũng hết hạn {rofl}

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Cập nhật NEW FIX cho DymaxIO | Link nằm bên trên
  • Thay đổi một số thứ như random GUID cho giấy phép (làm màu mè thôi)
  • Thay đổi chỗ quản lý giấy phép | các bạn vào sẽ thấy khá vui (làm cho màu mè thôi)
  • Thay đổi StartAndStop <== sửa lỗi chạy "Benchmark" bị hết hạn đột ngột. Mà dù sau cũng hết hạn {rofl}
Đang chờ Mod cho link về Fix lại

optichoang

Rìu Vàng Đôi
New Fix Cho DymaxIO. Bạn nào thích thì nhích nha
--------
Những thay đổi NEWFIX
  • Loại bỏ toàn bộ cảnh báo hết hạn.
  • Ko hỗ trợ tiếng việt nữa. Các bạn cần thì có thể cài lại rồi sử dụng NEWFIX này
  • Thêm vào tùy chỉnh ngày và thời gian chờ khởi tạo DymaxIO
-----
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Link này không còn nữa Mod ơi đi rồi

Hamano Kaito

Moderator
Bác hướng dẫn setup ODoH với ESNI trong DNSCrypt được không ạ?
Mình trước cũng có tìm hiểu cái mục nâng cao này. Nhưng mò mãi ko xong bạn, cho nên xài mặc định của nó luôn
Nó chỉ sao làm vậy. Vì hình như để xài cái này thì mình phải có chứng chỉ và tự tạo chứng chỉ của máy chủ
Mục này khá nâng cao nên mình bỏ qua luôn 😁

nkoc6a15

Rìu Sắt
Mình trước cũng có tìm hiểu cái mục nâng cao này. Nhưng mò mãi ko xong bạn, cho nên xài mặc định của nó luôn
Nó chỉ sao làm vậy. Vì hình như để xài cái này thì mình phải có chứng chỉ và tự tạo chứng chỉ của máy chủ
Mục này khá nâng cao nên mình bỏ qua luôn 😁

Em cũng thấy thế. Nên đang nghiên cứu qua Anonymized DNS. Em nghĩ là ESNI có thể giúp mình vào được trang web bị chặn. Giống như cái Goodbye DPI. Vì nhà mạng chặn qua SNI, nếu mình mã hoá SNI thì nhà mạng sẽ không chặn được. Em nghĩ vậy

Hamano Kaito

Moderator
Em cũng thấy thế. Nên đang nghiên cứu qua Anonymized DNS. Em nghĩ là ESNI có thể giúp mình vào được trang web bị chặn. Giống như cái Goodbye DPI. Vì nhà mạng chặn qua SNI, nếu mình mã hoá SNI thì nhà mạng sẽ không chặn được. Em nghĩ vậy
Hình như mặc định nếu ko tùy chỉnh DNS mã hóa thì DNS mã hóa sẽ lấy list DNS có sẵn từ đây | https://github.com/DNSCrypt/dnscrypt-resolvers

nkoc6a15

Rìu Sắt
Hình như mặc định nếu ko tùy chỉnh DNS mã hóa thì DNS mã hóa sẽ lấy list DNS có sẵn từ đây | https://github.com/DNSCrypt/dnscrypt-resolvers

Hiện tại em đang dùng nextdns nhưng mới chỉnh lại stamp để dùng ultralow rồi. Giờ em định dùng thêm cả AnoyDNS và cả ESNI (ECH) để vào web chặn luôn. Nếu được thì em muốn rủ bác vào nghiên cứu ạ, hiện tại có 1 người rồi

Hamano Kaito

Moderator
@nkoc6a15 | Hổm rài ngồi tùy chỉnh DNSCrypt Proxy tí. Và vào check thì ko có mã hóa SNI nhưng vẫn có thể truy cập các trang bị chặn từ nhà mạng
Mình khi test ko có bật các tools vượt rào ! Như Goodbyedpi,....

--------
Hiện tại lại ko truy cập được nữa. Chắc có thể do nhà mạng cấu hình gì đó nên bị nớ lỏng ra...Và tự vượt rào được

Sửa lần cuối:

nkoc6a15

Rìu Sắt
@nkoc6a15 | Hổm rài ngồi tùy chỉnh DNSCrypt Proxy tí. Và vào check thì ko có mã hóa SNI nhưng vẫn có thể truy cập các trang bị chặn từ nhà mạng
Mình khi test ko có bật các tools vượt rào ! Như Goodbyedpi,....
Xem phần đính kèm 26934
--------
Hiện tại lại ko truy cập được nữa. Chắc có thể do nhà mạng cấu hình gì đó nên bị nớ lỏng ra...Và tự vượt rào được

ESNI hay ECH giờ không được rồi bác ạ. DNSCrypt tuy không vào được web chặn nhưng em vừa mới thử thì cái anoynimized dns, khi dùng thì vào mạng rất nhanh. Cứ như là chưa từng bị đứt cáp bao giờ thím ạ. Nhưng có vẻ là bị xung đột với goodbye dpi (hoặc do em settings goodbye dpi sai)

Edit: trên Android có inviZible có hỗ trợ DNSCrypt + Anoynimized DNS mà không dùng chung được với Adguard. Trừ khi root :(

Hamano Kaito

Moderator
ESNI hay ECH giờ không được rồi bác ạ. DNSCrypt tuy không vào được web chặn nhưng em vừa mới thử thì cái anoynimized dns, khi dùng thì vào mạng rất nhanh. Cứ như là chưa từng bị đứt cáp bao giờ thím ạ. Nhưng có vẻ là bị xung đột với goodbye dpi (hoặc do em settings goodbye dpi sai)

Edit: trên Android có inviZible có hỗ trợ DNSCrypt + Anoynimized DNS mà không dùng chung được với Adguard. Trừ khi root :(
Adguard trên điện thoại phải chạy thông qua proxy của nó. Cho nên ko xài chung được với DNS mã hóa đâu
Còn trên Windowns thì bình thường cho đến khi kích hoạt cái tính năng DNS mã hóa trên Adguard là DNS mã hóa tịt hoặc load web chậm như rùa
Adguard hãng đang lấy source từ DNS mã hóa để phát triển riêng 1 tools DNS mã hóa được đóng dấu là của adguard nhưng cái lõi bên trong vẫn là DNS mã hóa
Hãng tích hợp nó vào adguard luôn cho nên xài 2 tools dns mã hóa sure kèo là ko được rồi
---
Mình xài DNS mã hóa chung với goodbye dpi hoặc PowerTunnel bình thường ko bị xung đột gì hết. Duyệt web ko có delay luôn

nkoc6a15

Rìu Sắt
Adguard trên điện thoại phải chạy thông qua proxy của nó. Cho nên ko xài chung được với DNS mã hóa đâu
Còn trên Windowns thì bình thường cho đến khi kích hoạt cái tính năng DNS mã hóa trên Adguard là DNS mã hóa tịt hoặc load web chậm như rùa
Adguard hãng đang lấy source từ DNS mã hóa để phát triển riêng 1 tools DNS mã hóa được đóng dấu là của adguard nhưng cái lõi bên trong vẫn là DNS mã hóa
Hãng tích hợp nó vào adguard luôn cho nên xài 2 tools dns mã hóa sure kèo là ko được rồi
---
Mình xài DNS mã hóa chung với goodbye dpi hoặc PowerTunnel bình thường ko bị xung đột gì hết. Duyệt web ko có delay luôn

Nếu như root thì dùng InviZible được chung với Adguard nhưng mục lọc DNS của Adguard không hoạt động nữa. Adguard lúc đó chỉ lọc trong app thôi. Em chỉ tiếc cái Anonymized DNS. Em tưởng set qua proxy như PowerTunnel được

Hamano Kaito

Moderator
Nếu như root thì dùng InviZible được chung với Adguard nhưng mục lọc DNS của Adguard không hoạt động nữa. Adguard lúc đó chỉ lọc trong app thôi. Em chỉ tiếc cái Anonymized DNS. Em tưởng set qua proxy như PowerTunnel được
DNS mã hóa bản thân của nó chỉ thông qua bộ điều hợp mạng thôi bạn. Rồi từ đó nó sẽ mã hóa các kết nối thông qua DNS
Chứ nó ko có mã hóa thông qua Proxy như mấy tools kia. Mình để ý mấy tools kia nó thay đổi Proxy System luôn mà
Nếu nó thay đổi bằng Proxy thì phải DEV lại toàn bộ code. Khá tốn thời gian à nha nhưng có 1 vấn đề cốt lõi là sẽ ko có mã hóa DNS (sẽ gặp trường hợp leak DNS)
Mình để ý thấy PowerTunnel có hỗ trợ giao thức DOH từ Google và CloudFlare