Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 80 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
Nó chặn file StartStop, sau khi loại trừ xong thì nó lại chặn qua file cmd, em truy ra thì nó nằm ở mục temp của máy.
Mình giải nén file cmd ra thư mục %tmp% của Win mà. Mình ko dùng Kav nên ko rõ nữa
File cmd đó chỉ thay đổi ngày rồi khởi chạy dymaxio thôi. Nhưng chỉ chạy 1 lần lúc startup thôi.
Bạn có thể tự viết lệnh bằng cmd rồi tạo riêng file cmd hoặc bat cũng được. Ko cần file .exe của mình
Ngày cố định là 15/08/2020

nkoc6a15

Rìu Sắt
Mình giải nén file cmd ra thư mục %tmp% của Win mà. Mình ko dùng Kav nên ko rõ nữa
File cmd đó chỉ thay đổi ngày rồi khởi chạy dymaxio thôi. Nhưng chỉ chạy 1 lần lúc startup thôi.
Bạn có thể tự viết lệnh bằng cmd rồi tạo riêng file cmd hoặc bat cũng được. Ko cần file .exe của mình
Ngày cố định là 15/08/2020

Mục kiểm soát ứng dụng nó chặn file cmd ấy bác ạ. Phải whitelist thư mục temp, chọn không quét kiểm soát ứng dụng temp mới được.

Có thể sẽ có bạn nào cần. Set như này thì DymaxIO mới chạy được ạ

Hamano Kaito

Moderator
@nkoc6a15 | bạn biết viết lệnh cmd ko ? Nếu biết thì tự viết thay đổi ngày theo như mình nói đấy
Chứ ko nên loại trừ nguyên thư mục %tmp% như vậy. Ko nên đâu, vì mấy tools virus nó chuyên xả nén vào %tmp% đấy

Hamano Kaito

Moderator
Thế giờ em phải làm sao đây bác ơi. Em không rành về viết mã cho cmd :(
File cmd ở bên trên đấy bạn. Ko biết thì học hỏi để biết chứ bạn
Search trên mạng và học trên mạng nó FREE 100% đấy bạn. Mình cũng có biết gì về lệnh CMD đâu học lởm cũng được nhiều năm, nên tích góp lại được vậy đấy

nkoc6a15

Rìu Sắt
File cmd ở bên trên đấy bạn. Ko biết thì học hỏi để biết chứ bạn
Search trên mạng và học trên mạng nó FREE 100% đấy bạn. Mình cũng có biết gì về lệnh CMD đâu học lởm cũng được nhiều năm, nên tích góp lại được vậy đấy

Thế em gửi bác file của máy bàn thôi chứ em không biết bắt đầu từ đâu thật {bye}

nkoc6a15

Rìu Sắt
Có cách nào mình đổi vị trí xả của file cmd từ thư mục temp ra thư mục khác được không bác? như vậy thì khi whitelist sẽ giảm thiểu rủi ro hơn. Em đang có ý nghĩ như thế mà không biết làm cách nào

Hamano Kaito

Moderator
Thế em gửi bác file của máy bàn thôi chứ em không biết bắt đầu từ đâu thật {bye}
Ehehe, cái gì cũng khó khăn hết mà. {ah}
Bởi vậy mình ko muốn công khai source ra đấy. Ngồi mò rồi share source công khai ra ko thích lắm, ai làm được thì giỏi còn ko thì xài của mình làm
Có cách nào mình đổi vị trí xả của file cmd từ thư mục temp ra thư mục khác được không bác? như vậy thì khi whitelist sẽ giảm thiểu rủi ro hơn. Em đang có ý nghĩ như thế mà không biết làm cách nào

Được chứ bạn. Bạn dùng cái file cmd bên trên ấy hoặc dùng soft này nén lại thành .exe đặt nó nằm ở vị trí nén theo ý bạn Bat To Exe Converter (file cmd mình đưa bạn là file mà mình đã nén thành exe đấy)

nkoc6a15

Rìu Sắt
Để em học hỏi nào, mong thím chỉ giáo hi.
Em tải về và nhận được là đuôi TXT, giờ em xoá đuôi TXT đúng không ạ?

Hamano Kaito

Moderator
@nkoc6a15 | Ở mục Working Directory
Bạn ko cần nén file .cmd đâu. Vào lịch trình rồi thay đổi đường dẫn đến file cmd là được
Ko biết làm thì nhìn hình bên dưới | Cách mở lịch trình Windows thì search trên mạng hoặc chạy taskschd.msc trong hộp thoại run Windows + R

nkoc6a15

Rìu Sắt
@nkoc6a15 | Ở mục Working Directory
Bạn ko cần nén file .cmd đâu. Vào lịch trình rồi thay đổi đường dẫn đến file cmd là được
Ko biết làm thì nhìn hình bên dưới | Cách mở lịch trình Windows thì search trên mạng hoặc chạy taskschd.msc trong hộp thoại run Windows + R

Để em cài lại từ đầu rồi thử lại! Vậy là khi cài xong, tắt service, chạy patch 1 rồi sau đó set như hình trên bác chỉ ạ? Hay là chạy patch 2 rồi mới làm như hình ạ?

Hamano Kaito

Moderator
Để em cài lại từ đầu rồi thử lại! Vậy là khi cài xong, tắt service, chạy patch 1 rồi sau đó set như hình trên bác chỉ ạ? Hay là chạy patch 2 rồi mới làm như hình ạ?
Ko cần cài lại gì hết bạn. Vào lịch trình thay đổi dường dẫn của file exe thành file cmd là xong
Fix thì đã fix trước đó rồi. File exe (cmd) đó chỉ là khởi tạo mỗi lần startup thôi (khởi động lại)
-----
Quăng file cmd mà bạn tải được vào 1 thư mục nào đó
Sau đó vào lịch trình thay đường dẫn của nó là được

nkoc6a15

Rìu Sắt
Ko cần cài lại gì hết bạn. Vào lịch trình thay đổi dường dẫn của file exe thành file cmd là xong
Fix thì đã fix trước đó rồi. File exe (cmd) đó chỉ là khởi tạo mỗi lần startup thôi (khởi động lại)
-----
Quăng file cmd mà bạn tải được vào 1 thư mục nào đó
Sau đó vào lịch trình thay đường dẫn của nó là được

Dạ thành công rồi ạ. Mà có cách nào nó chạy nó không hiện bảng cmd không bác?