Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 71 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Kav ko có range IP như vậy đâu bạn ! Kav nó chỉ xác định IP theo 1 khoảng nào đó thôi VD: 2404:6800::/32 nhưng IP xác định là 2404:6800:4005:1::7 | 2404:6800::/32 nó tính trong 1 dãy của từ 0 đến ffff của 6 khoảng IP :0:0:0:0:0:0 đến ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff | Trong range đó chắc chắn là sẽ có IP: 2404:6800:4005:1::7
Vậy dãy IP IDM của bạn có cách nào để add vào list của Kis k bạn

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Kis bạn block thẳng luôn chứ đâu có như kiểu mới đâu mà block IPv6 bạn. Bạn mà cho IPv6 vào thì lấy gì mà download từ youtube =))
Mình định là, mình thử dùng kis thay Firewall của win.
Mình dùng kis chặn hoàn toàn IDM sau đó cho dãy Ip của bạn vào mục xho phép.

Hamano Kaito

Moderator
Mình định là, mình thử dùng kis thay Firewall của win.
Mình dùng kis chặn hoàn toàn IDM sau đó cho dãy Ip của bạn vào mục xho phép.

KIS hoàn toàn ko làm được đâu bạn. Nó chỉ có 2 lựa chọn
1/ Cho phép hoàn toàn
2/ BLock hoàn toàn
---
Ko có kiểu nữa nạc, nữa mỡ như cách mới đâu

Hamano Kaito

Moderator
Bạn Hamano Kaito có thể cho mình xin fix của Condusiv được không? Các link phía trên đều đã chết hết rồi. Cám ơn bạn
Bạn cần all fix hay chỉ 1 loại !?? Vì all fix chỉ áp dụng cho v-locity v7, diskeeper | ssdkeeper ko cần xài, diskeeper là quá đủ
--------
Đã gởi bạn trong Inbox | với DymaxIO này mình sẽ ko thêm vào fix được
Do fix chưa tốt

Sửa lần cuối:

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Bạn cần all fix hay chỉ 1 loại !?? Vì all fix chỉ áp dụng cho v-locity v7, diskeeper | ssdkeeper ko cần xài, diskeeper là quá đủ
--------
Đã gởi bạn trong Inbox | với DymaxIO này mình sẽ ko thêm vào fix được
Do fix chưa tốt
Máy mình hiện tại vừa có SSD vừa có HDD, mình cũng chỉ cần diskkeeper. Cám ơn bạn Hamano Kaito rất nhiều. Máy mình cũng bị leak memory thì nên xài fix nào bạn?

Hamano Kaito

Moderator
Máy mình hiện tại vừa có SSD vừa có HDD, mình cũng chỉ cần diskkeeper. Cám ơn bạn Hamano Kaito rất nhiều. Máy mình cũng bị leak memory thì nên xài fix nào bạn?

Bị leak memory có tới 2 lỗi lận: 1 là do driver mạng, 2 là do diskeeper gây ra
Leak Memory do driver mạng thì bạn chọn số 1 | Còn Leak Memory ko phải do mạng thì chọn số 2
Leak Memory do mạng là tình trạng xảy ra khi bạn tải 1 file nào đó, thì memory nó cứ tăng dần theo thời gian nhưng nó ko tuột xuống
Còn Leak Memory do diskeeper là khi bạn khởi động máy, mặc định nó sẽ lấy 3GB ram (với bản home) hoặc 4GB ram (với bản pro) làm bộ đệm cache giúp bạn duyệt nội dung nhanh hơn. Nhưng nó sẽ ko trả lại memory về ban đầu, nó cứ giữ mãi 3GB hoặc 4GB thì mới gọi là leak memory
--
Gặp tình trạng như vậy mới sử dụng nha bạn. Còn ko thì ko cần đến
--
Gởi bạn fix diskeeper trong inbox cũ. Bạn vào đó làm theo hướng dẫn là được
Với win 32b thì mình ko có patch file exe nên bạn chịu khó dính bản quyền từ người cho free key nha ! Ahahah

Sửa lần cuối:

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Bị leak memory có tới 2 lỗi lận: 1 là do driver mạng, 2 là do diskeeper gây ra
Leak Memory do driver mạng thì bạn chọn số 1 | Còn Leak Memory ko phải do mạng thì chọn số 2
Leak Memory do mạng là tình trạng xảy ra khi bạn tải 1 file nào đó, thì memory nó cứ tăng dần theo thời gian nhưng nó ko tuột xuống
Còn Leak Memory do diskeeper là khi bạn khởi động máy, mặc định nó sẽ lấy 3GB ram (với bản home) hoặc 4GB ram (với bản pro) làm bộ đệm cache giúp bạn duyệt nội dung nhanh hơn. Nhưng nó sẽ ko trả lại memory về ban đầu, nó cứ giữ mãi 3GB hoặc 4GB thì mới gọi là leak memory
--
Gặp tình trạng như vậy mới sử dụng nha bạn. Còn ko thì ko cần đến
--
Gởi bạn fix diskeeper trong inbox cũ. Bạn vào đó làm theo hướng dẫn là được
Với win 32b thì mình ko có patch file exe nên bạn chịu khó dính bản quyền từ người cho free key nha ! Ahahah
Cám ơn bạn đã hướng dẫn rất chi tiết

Hamano Kaito

Moderator
What's new in BlackFog Privacy 4.7.4
December 22, 2020
  • Prevent execution of scripts through PowerShell
  • Force TLS 1.2 communication
  • Augmented console events
  • Fix install permissions when using MSI

Hamano Kaito

Moderator
What's new in DNSCrypt Proxy 2.0.45
January 3, 2021
  • Configuration changes (to be required in versions 2.1.x):
  • [blacklist] has been renamed to [blocked_names]
  • [ip_blacklist] has been renamed to [blocked_ips]
  • [whitelist] has been renamed to [allowed_names]
  • generate-domains-blacklist.py has been renamed to generate-domains-blocklist.py, and the configuration files have been renamed as well.
  • dnscrypt-proxy -resolve has been completely revamped, and now requires the configuration file to be accessible. It will send a query to an IP address of the dnscrypt-proxy server by default. Sending queries to arbitrary servers is also supported with the new -resolve name,address syntax.
  • Relay lists can be set to * for automatic relay selection. When a wildcard is used, either for the list of servers or relays, the proxy ensures that relays and servers are on distinct networks.
  • Lying resolvers are detected and reported.
  • New return code: NOT_READY for queries received before the proxy has been initialized.
  • Server lists can't be older than a week any more, even if directory permissions are incorrect and cache files cannot be written.
  • macOS/arm64 is now officially supported.
  • New feature: allowed_ips, to configure a set of IP addresses to never block no matter what DNS name resolves to them.
  • Hard-coded IP addresses can be immediately returned for test queries sent by operating systems in order to check for connectivity and captive portals. Such responses can be sent even before an interface is considered as enabled by the operating system. This can be configured in a new section called [captive_portals].
  • On Linux, OpenBSD and FreeBSD, listen_addresses can now include IP addresses that haven't been assigned to an interface yet.
  • The logo has been tweaked to look fine on a dark background.
  • generate-domains-blocklist.py: regular expressions are now ignored in time-based entries.
  • Minor bug fixes and logging improvements.
  • Cloaking plugin: if an entry has multiple IP addresses for a type, all the IP addresses are now returned instead of a random one.
  • Static entries can now include DNSCrypt relays.
  • Name blocking: aliases relying on SVCB and HTTPS records can now be blocked in addition to aliases via regular CNAME records.
  • EDNS-Client-Subnet information can be added to outgoing queries. Instead of sending the actual client IP, ECS information is user
  • configurable, and IP addresses will be randomly chosen for every query.
  • Initial DoH queries are now checked using random names in order to properly measure CDNs such as Tencent that ignore the padding.
  • DoH: the max-stale cache control directive is now present in queries.
  • Logs can now be sent to /dev/stdout instead of actual files.
  • User switching is now supported on macOS.
  • New download mirror (https://download.dnscrypt.net) for resolvers, relays and parental-control.

Hamano Kaito

Moderator
Gởi bạn nào thích sử dụng tệp hosts để block domain quảng cáo | https://github.com/bigdargon/hostsVN
Cái này từ người việt làm nên và cũng được cập nhật thường. Ai thích thì sử dụng nhé
--------
Để block cho các OS khác (OS dịch ra là hệ điều hành như Windows, macOS, Android,....) thì các bạn kéo xuống phía dưới để xem phần hướng dẫn từ tác giả nhé...
----
Loại bỏ mục cập nhật nhạc, thêm sử dụng tệp hosts (domain) chặn quảng cáo vào list ứng dụng

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Gởi bạn nào thích sử dụng tệp hosts để block domain quảng cáo | https://github.com/bigdargon/hostsVN
Cái này từ người việt làm nên và cũng được cập nhật thường. Ai thích thì sử dụng nhé
Thật ra nếu dùng máy tính thì chỉ cần 1 uBlock là nó ngăn gần hết các quảng cáo hiện nay .
Thêm 1 AdGuard thì duyệt web ko bao giờ thấy bóng các QC .
Mà AdGuard hiện giờ thuốc có nhiều từ các trang up soft . Chỉ tội có 1 cái là ko update thường xuyên và ko có dữ liệu về mã độc . Còn nói về QC thì nó triệt tiêu mọi thứ

Hamano Kaito

Moderator
@@sec0 | Trên máy tính thì nó rất đa dạng rồi bác. Còn trên OS khác mới là vấn đề
Nhưng nay mình xài cái này | https://my.nextdns.io <== cái này phải nói là tuyệt vời luôn
Nó có list add-on block quảng cáo. Tức là mình có thể tự cấu hình cho chính DNS mà mình đã đăng ký xài (hoàn toàn free 100%)
Khỏi lo vụ dính mã độc từ domain lẫn quảng cáo (trên các OS khác thì ko biết). Chứ Windows là sạch bóng 100%
Chỉ có 1 điều là khi nó block quảng cáo thì nó chừa các khung lại, trong web xấu chết đi được
Còn lại thì ko còn gì để chê. Ngon hơn DNS adguard luôn

Hamano Kaito

Moderator
Spam !
DNS của Nextdns thật sự rất bá đạo đấy các bạn. Nó có thể dùng để block mấy domain của soft ví dụ như IDM,....
Có thể dùng nó để chặn IDM đấy các bạn. Chưa test đầy đủ nhưng khả năng thành công là rất cao
Tiện thật, chỉ cần thay DNS là có thể tùy chỉnh và block mọi thứ. Nếu có block tiền tố như adguard thì quá bá đạo luôn
----------
A ! Sếp @Tran Quang Ha có thể tận dụng DNS này để block Eset thử đi sếp Hà. Nó tiện lắm đấy sếp
Mình vừa thử cho Adguard và IDM thì IDM thành công mỹ mãn nhưng Adguard thì ko được. Do bị dính loop ping
Chỉ áp dụng nếu dùng cho yogadns và bản cài đặt thôi nha các bạn. Nếu ko sẽ ko được

Sửa lần cuối:

kezihenry

Rìu Bạc
con nextdns của mod đa dạng môi trường phết, nếu ai không có nhu cầu setup cho toàn bộ OS thì nó cũng có hướng dẫn cài đặt dành riêng cho trình duyệt. Hoặc chơi lớn hơn là add thẳng vào router (nhưng cái này mình chưa có điều kiện test).