Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 70 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
@giahuyck | Mình nhờ bạn 1 việc là vào Registry tìm xem coi có khóa giống bên dưới ko nha
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall
\{C7F7E4E0-2E15-485F-B37B-9E96A55D35BD}_is1
Hoặc
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall\Avira Phantom VPN
-------------
Nếu có thì báo mình 1 tiếng vì mình test hoàn tất cách 1 rồi. Mình sẽ share cách 1 xài tiện hơn là cách 2
Cách 2 bắc buộc phải bỏ domain mới ra nó mới cho kết nối. Còn ko thì sẽ ko được và chỉ xài được 3 tháng
Trong khi đó cách 1 xài mãi mãi cũng được, miễn sau là ko bị leak ra ngoài là OK

-----------------
Đã tự tìm ra cách

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Bản này với bản Avira VPN lợi hại thế nào bạn. Bạn có thể cho một vài nhận xét k?

Mình dùng Avira thì thấy nhanh hơn FreeDome. Bạn dùng thử xem sao rồi làm review cho A/C/E tham khảo, hihihi
-------
Sẵn tiện đó cập nhật thêm cách sử dụng Firewall chặn IDM trong Inbox.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình dùng Avira thì thấy nhanh hơn FreeDome. Bạn dùng thử xem sao rồi làm review cho A/C/E tham khảo, hihihi
-------
Sẵn tiện đó cập nhật thêm cách sử dụng Firewall chặn IDM trong Inbox.
hj hj cách dùng IDM hay thật. Mình thì bấy lâu ay toàn dùng bằng cách sửa mã Hex

Hamano Kaito

Moderator
hj hj cách dùng IDM hay thật. Mình thì bấy lâu ay toàn dùng bằng cách sửa mã Hex

Cách này ko quá mới đâu. Tại vì chưa ai phát hiện ra thôi mình chỉ tình cờ phát hiện ra thôi
Nếu trước đó có DK lậu mà dùng cra-ck thì các bạn nhớ xem video tìm key fake rồi áp dụng cách block firewall mới này là ngon lắm đấy

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Cách này ko quá mới đâu. Tại vì chưa ai phát hiện ra thôi mình chỉ tình cờ phát hiện ra thôi
Nếu trước đó có DK lậu mà dùng cra-ck thì các bạn nhớ xem video tìm key fake rồi áp dụng cách block firewall mới này là ngon lắm đấy
Ok bạn.
Mình đang bị cách ly Covis nên chưa có máy tính. Sang tuần hết cách ly mình sẽ check cách này của ban

Hamano Kaito

Moderator
What's new in RDS-Knight 5.2.11.16
December 12, 2020
Improvements:
  • RDS-Knight 5.2 includes all the improvements and fixes released in previous versions.
  • Added multi-selection for permission management
  • Homeland: updated IP / Countries database
  • (2020/11/02) Added advanced view to add and manage users and groups from every accessible domains
  • (2020/11/16) Added configuration of email alerts when activating Ransomware Protection
Fixes:
  • Permissions: fix change permissions was denied when item owner is NT SERVICETrustedInstaller
  • License: fix license migration fails to generate logs
  • (2020/10/16) Fixed TSplus Web portal requests were not watched by Homeland on WIndows Server 2019
  • (2020/10/16) Fixed Endpoint Protection event displayed with empty username
  • (2020/10/16) Fixed Homeland failed to block previously unblocked IP address
  • (2020/11/16) Fixed PIN code did not accept alphanumerical characters
  • (2020/11/16) License: fixed invalid hardware identifier error for cloud hosted machines

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Cám ơn bạn Hamano Kaito
Mình vào lại user. Nếu chạy IDM bằng quyền Admin thì tải vô tư không vấn đề gì cả.
Nhưng thoát ra cài chạy lại IDM bằng phân quyền user thì mới bị báo fake
hj hj chắc tại user của mình

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Lỗi bó tay nhỉ ! =))
---------
Thường thì IDM báo fake là nó có tạo key ở đâu đó trong registry. Nhưng mình chưa gặp với ít khi thử nghiệm trên users nên ko rõ cách thức vận hành
Hoặc có thể đó là lỗi từ IDM nếu chúng ta chặn IDM kết nối trong users thường

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Các bác cho hỏi. Làm sao để add dải IP hay IP kiểu như thế này,::-ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff vào list block của KASPERSKY không. Mình add vào toàn bị lỗi.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Các bác cho hỏi. Làm sao để add dải IP hay IP kiểu như thế này,::-ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff vào list block của KASPERSKY không. Mình add vào toàn bị lỗi.
Kav ko có range IP như vậy đâu bạn ! Kav nó chỉ xác định IP theo 1 khoảng nào đó thôi VD: 2404:6800::/32 nhưng IP xác định là 2404:6800:4005:1::7 | 2404:6800::/32 nó tính trong 1 dãy của từ 0 đến ffff của 6 khoảng IP :0:0:0:0:0:0 đến ffff:ffff:ffff:ffff:ffff:ffff | Trong range đó chắc chắn là sẽ có IP: 2404:6800:4005:1::7