Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 69 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

giahuyck

Rìu Sắt
Bác Hamano Kaito cho em xin 1 chân vào hội kín để tạo thời gian dùng thử Adguard với ạ. Thanks bác nhiều.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bình thường thì Adguard có các biểu tượng hình cái khiêng ở góc dưới bên phải khi ta duyệt web. Hôm nay mình không biết là mình đã tắt nó ở đâu mà giờ không lôi cái đó ra được.
Bác nào biết chỉ mình cái.

giahuyck

Rìu Sắt
Thanks bác Hamano Kaito đã share cách fix adguard em làm theo đã thành công rồi. Không biết bác có thể góp ý cho anh em về cách set thêm filter (bộ lọc) như nào để hiệu quả không ạ. Do em thấy trong list filter đó có khá nhiều chưa tính đến custom nữa.

giahuyck

Rìu Sắt
Vậy phải chờ ngày nào đó bác siêng để có thời gian share tut lại cho anh em thôi =)) vì em nghĩ chắc cũng khá nhiều anh em như em cài đặt xong rồi add thêm filter để dùng thôi còn mấy phần khác chắc có khi chưa thêm bớt gì cả :p

Hamano Kaito

Moderator
Emsisoft All 2020.12 improvements in a nutshell | Device protection (desktop)
  • Added proxy support for web and MSI installers.
  • Improved Windows Security Center integration.
  • Improved handling of quick-fix issues.
  • Several minor tweaks and fixes.

Hamano Kaito

Moderator
Mẹo cho bạn nào dùng Adguard. Nếu các bạn muốn sử dụng chức năng quản lý từ phụ huynh thì các bạn nên kích hoạt tính năng mã hóa DNS lên
Và sau khi kích hoạt tính năng mã hóa DNS thì chọn những DNS nào có tính năng chặn site độc lẫn site XXX
Khi 2 tính năng cùng bật thì chặn site XXX và độc hại sẽ đạt hiệu suất rất cao. Có thể nói là site độc gần 100% và site XXX chỉ những site mới mọc ra là ko chặn được thôi

-------
Và điều quan trọng nhất là nên đặt mật khẩu để bảo vệ ứng dụng nha các bạn !

giahuyck

Rìu Sắt
Avira VPN không biết có bạn nào còn xài ko nhỉ?
Bác cho em xin cách fix mới với ạ. Đợt có bác kia share bên Phần Mềm nhưng mà phải reset data với đợt em quét bằng kas thì em nó xóa luôn nên xài cách của bác cho an tâm. Cám ơn bác nhiều ạ.

Hamano Kaito

Moderator
Bác cho em xin cách fix mới với ạ. Đợt có bác kia share bên Phần Mềm nhưng mà phải reset data với đợt em quét bằng kas thì em nó xóa luôn nên xài cách của bác cho an tâm. Cám ơn bác nhiều ạ.

Mình cần test 1 thời gian nữa bạn. Chứ giờ chưa hoàn thành nên ko share được
Chỉ biết là mình có thể vượt qua được 500MB là ngon cơm rồi. Đang tìm cách bẻ luôn cái phần bắc đăng ký
Reset Data bạn tự Reset bằng tay cũng được mà.

giahuyck

Rìu Sắt
Mình cần test 1 thời gian nữa bạn. Chứ giờ chưa hoàn thành nên ko share được
Chỉ biết là mình có thể vượt qua được 500MB là ngon cơm rồi. Đang tìm cách bẻ luôn cái phần bắc đăng ký
Reset Data bạn tự Reset bằng tay cũng được mà.
Do nhiều lúc em download mà reset data là cái host đang down ngủm luôn. Với 1 phần là dung lượng limit để xài cũng hơi ít nên em thấy hơi bất tiện.

Hamano Kaito

Moderator
Em thấy kết quả khá là ngon rồi. Ngóng chờ tin từ bác hehe

Cập nhật Fix trong Inbox ! Chờ mình tí nhé, tại đang nghĩ cách viết hướng dẫn
Tự làm bằng tay cho nó tiện
------
Mình gợp chung Fix cho 3 phần mềm làm 1 luôn. Bạn nào được mình mời vào rồi thì ko cần PM trong Topic nữa

giahuyck

Rìu Sắt
Em xin làm phiền bác Hamano Kaito 1 chút với. Bác có thể reup lại link down file cài đặt Avira VPN Pro ở trang 1 được không ạ. Em lên trang Avria thì nó chỉ cho down bản free thôi còn bản Pro thì ko được :(