Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 68 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Mình xài cũng vài tháng rồi chưa thấy bị dính tình trạng như vậy. Cũng đã cập nhật lên phiên bản mới nhất luôn
Bạn thử chạy lệnh lại thử xem. Nếu ko được nữa mình bó trim, rất khó để mà test full được

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Như mình đã trao đổi với bạn là mình k làm dc lệnh để chạy mà mình làm bằng tay.
tức là mình vào Regedit sau đó click chuột phải vào Entry Registry rồi chọn permissions rồi chọn Deny làm lần lượt với các khóa regedit

Hamano Kaito

Moderator
Như mình đã trao đổi với bạn là mình k làm dc lệnh để chạy mà mình làm bằng tay.
tức là mình vào Regedit sau đó click chuột phải vào Entry Registry rồi chọn permissions rồi chọn Deny làm lần lượt với các khóa regedit

Giờ mình ko biết hỗ trợ bạn như thế nào luôn ấy, lệnh có sẵn nhưng chạy ko được. Bạn tự chỉnh bằng tay cũng ko được
Khả năng thì mình cũng ko rõ nữa. Tại mình cũng đang xài soft này, cũng được mấy tháng rồi ko có bị lỗi như bạn

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Cám ơn bạn. Mình biết mình bị lỗi ở đâu rồi. Mình đã khắc phục dc rồi. Cách của bạn vẵn dùng ngon.
Mình đang dùng trên 2 máy thì hôm nay tự nhiên 1 máy bị như vậy

Hamano Kaito

Moderator
Adguard 7.5.3

Changelog

Today we are launching a small but still very important hotfix. Namely, the compatibility with the new Chrome 87 was improved and the CoreLibs was updated.

[Other] ERR_HTTP2_PROTOCOL_ERROR on some websites #1374

This week Chrome 87 was released, which has a compatibility problem with AdGuard when using the HTTP/2 filtering protocol - some sites may experience regular hangs and download errors. In this update we have improved HTTP/2 filtering compatibility with Chrome 87, it is recommended to upgrade to the new stable version as soon as possible. :)

Upgraded CoreLibs to v1.7.150

• [Enhancement] Add $ping content type #1258
  • [Enhancement] Check that trusted-types CSP does not break the content script #1320
  • [Fixed] AGFDVSocket doesn't return original peer address in case of outbound proxy set #1330
  • [Fixed] AdGuard doesn't filter domains when HTTPS filtering is disabled #1343
  • [Fixed] Exclusion with $elemhide,jsinject,extension disable HTML filtering rules #1337
  • [Fixed] Filtering log doesn't show information about cookies #3406
  • [Fixed] Problematic userscripts #1273
  • [Fixed] Regexp rule doesn't match url #1311
  • [Fixed] The foreign requests get into filtering log with enabled DNS module #3411
  • [Fixed] URL contains extra slash while matching against filters and some rules are not applied #1338
  • [Fixed] Wrong filter is shown in Filtering log #1312
  • [Fixed] hkclubs.samsung.com #1340
  • [Other] Fix errors encoding under Windows #79
  • [Other] HTML is not detected on some sites #1308
  • [Other] local.adguard.org certificate is not re-issued when it expire #1348
  • [Enhancement] Improve socket connect with hostname provided (for Proxy mode) #123
  • [Other] $generichide rule causes that assistant is showing that AdGuard is disabled #7
  • [Other] Connection error after waking computer from sleep mode #3412
Link Download | https://github.com/AdguardTeam/AdguardForWindows/releases/tag/v7.5.3

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình đang dùng thằng Ublock, nhưng dạo gần đây mình thấy nó k chặn được một số quảng cáo mays trang mình hay vào.
K biết thằng AdGuard có xử lý dc k. Mình muốn tham gia nhóm kín. Bạn add mình với.
Thằng AdGuard với thằng Ublock có lợi hại j hơn k nhau k bạn.

Hamano Kaito

Moderator
Mình đang dùng thằng Ublock, nhưng dạo gần đây mình thấy nó k chặn được một số quảng cáo mays trang mình hay vào.
K biết thằng AdGuard có xử lý dc k. Mình muốn tham gia nhóm kín. Bạn add mình với.
Thằng AdGuard với thằng Ublock có lợi hại j hơn k nhau k bạn.

Mình cũng dùng Ublock mà bạn. Xài khá tốt, nhưng giờ đổi gió qua Adguard
Nói chung thì tùy hứng nữa..Lâu lâu đổi gió tí
-----
Nếu nói về chặn quảng cáo thì mình thấy 2 cái như nhau thôi.
  • Còn nói về tiện lợi thì Adguard tiện hơn nhiều
  • Nói về hiệu suất thì Ublock nhanh hơn nhiều
Hiệu suất duyệt web khi dùng Ublock sẽ cho ra kết quả nhanh hơn dùng Adguard Apps
Tiện lợi của Adguard cài đặt thì Ublock ko thể so bì được vì
  • Adguard có thay đổi IP (tức là fake IP đấy), đại diện trình duyệt,......Nó điều nằm trong mục Chế Độ Ẩn Danh
  • Adguard có thể chặn 1 ứng dụng mà bạn chỉ định. Ứng dụng thứ 3 VD IDM chẵn hạn
  • Có hỗ trợ mã hóa DNS
  • Có hỗ trợ quản lý Trẻ Em <== cái này chỉ là điều hướng tìm kiếm an toàn + với block site bẩn X. Ko hoàn toàn 100%, nhưng bạn có thể tự thêm site để chặn vào
  • Có thêm các mã vào để tăng khả năng Block hoặc thay đổi site mình muốn (userscript)

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Cám ơn bạn
Mình cũng đổi sang một thời gian xem thế nào.
Bạn cho hỏi tý là bản quyền Adguard cài trên máy tính có liên quan gì đến Adguard extensions. ( Không cài Adguard trên máy tính thì có ảnh hưởng gì đến chức năng hoạt động của Adguard extensions. Và ngược lại, không cài Adguard extensions thì Adguard có phát huy hết tác dụng không?)
# Mod xem hộ mình cái sao tài khoản của mình k úp dc ảnh lên diễn đàn.
Khi up anh trực tiếp lên thì bị báo thế này.
khi up ảnh qua link trên upanh.vn-z.vn thì chỉ thấy nháy mọt cái rồi thôi.

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Khi bạn xài Adguard cài đặt rồi thì ko nên xài Add-on. Mà xài Add-on rồi thì ko cần adguard cài đặt
Vì cài thêm vào cũng ko giúp duyệt site nhanh hơn đâu, thậm chí còn ngược lại luôn đấy
Như mình đã nói ở trên add-on ko thể nào so bì với ứng dụng được. Với add-on thì nó chỉ làm đúng bổn phận là block quảng cáo, còn các tính năng còn lại thì ko có được từ bản cài đặt
Bản quyền thì ko liên quan gì đến add-on hết cả. Vì add-on Free cho tất cả mà
---
Up ảnh hiện đang bị lỗi thì phải. Mình toàn dùng lệnh rồi chèn vào thôi
lệnh như bên dưới
Mã:
[img] site ảnh [/img]

giahuyck

Rìu Sắt
@Hamano Kaito sẵn bác đang nói về AdGuard và Ublock thì bác cho em hỏi là bác có cách nào để mình bỏ anti adblock mà một số web họ thiết lập để không cho mình xài adblock ko ạ. Hồi trước có cái Anti-adblock killer nhưng mà cái đó thấy lâu lắm rồi ko update và hình như nó cũng là do bên nano defender viết thì phải. Thanks bác nhiều ạ.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Hamano Kaito sẵn bác đang nói về AdGuard và Ublock thì bác cho em hỏi là bác có cách nào để mình bỏ anti adblock mà một số web họ thiết lập để không cho mình xài adblock ko ạ. Hồi trước có cái Anti-adblock killer nhưng mà cái đó thấy lâu lắm rồi ko update và hình như nó cũng là do bên nano defender viết thì phải. Thanks bác nhiều ạ.

Xài adguard bản cài đặt đi bạn, nó giải quyết hết luôn

Hj hj sáng này mình có thử dùng fix nhưng bị lỗi k vào đươc web tưởng tại máy của mình. Khi gỡ AdGuard thì lại vào dc.

Có lỗi gì thì PM mình để mình xem xét. Với lại mình quên mất là phải ghi nạp lại chứng chỉ khi thay đổi giấy phép
Dạo này hay quên quá

Hamano Kaito

Moderator
Change Log – BlackFog Privacy for Windows

4.7.3 – November 24, 2020
  • Updated event fields for Enterprise console
  • Allow the addition of processes in allow list
  • Updated default browser settings
  • Rebuilt with new compiler fixes

Hamano Kaito

Moderator
Thông báo cho A/C/E biết 1 chuyện. Là Firewall Windows mình vừa tìm được cách mới để chặn ứng dụng
Phải nói là tuyệt vời. Có thể hac-k DK, trial Adguard mãi mãi, ngay cả IDM cũng bị thông luôn
Công nhận Firewall Windows ko hề yếu. Chỉ có ko biết cách sử dụng thôi (ngồi mò mấy bữa nay)

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Thông báo cho A/C/E biết 1 chuyện. Là Firewall Windows mình vừa tìm được cách mới để chặn ứng dụng
Phải nói là tuyệt vời. Có thể hac-k DK, trial Adguard mãi mãi, ngay cả IDM cũng bị thông luôn
Công nhận Firewall Windows ko hề yếu. Chỉ có ko biết cách sử dụng thôi (ngồi mò mấy bữa nay)
Bác có thể cập nhật cách này vào nhóm AdGuard?