Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 66 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@Hamano Kaito Vẫn không tải dc bạn ah. Vẫn lỗi 404.
Các này của bạn là reset trail hay là đăng ký.
Mình có đang dùng bản path trên mạng nhưng bị báo lỗi kết nối internet để check key. Nếu kết nối thì chắc chắn là key hỏng.

Sửa lần cuối:

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@Hamano Kaito
Chào bạn
Mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn là xóa dữ liệu có trong khóa Registry và khóa các khóa Registry. Nhưng khi khởi động lại vẫn bị báo là tài khoản đang dùng thử và còn bao nhiêu ngày nữa. Bạn xem giúp mình xem mình đang bị sai ở khâu nào
Diễn đàn đang không up được ảnh ấy sao đấy mình không up được ảnh lên
Xin phép xóa ảnh

Sửa lần cuối:

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@chetuyet.hp | Như vậy là đúng rồi bạn, cái này chỉ là fix trial thôi. Ko phải fix full đâu
Mình đã thử chỉnh ngày của win lên quá 30 ngày và nó vẫn chạy tốt, không thấy báo hết hạn.
Cách này của bạn hạn chế được việc lấy lại mật khẩu bàng key.
Có cách nào tắt cái thông báo hạn dùng 30 ngày không bạn,Mặc dù là cái 30 ngày ấy nó không tự nhẩy ngày nhưng khi mở phần mềm nên thì nó lại hiện.
Cám ơn bạn

Sửa lần cuối:

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@chetuyet.hp | Dùng fix của mình kèm theo cra-ck nữa là ngon. Sẽ ko bị nhã cra-ck
Bản dùng thử thì nó như vậy rồi, nếu muốn mất bản đó bạn phải debug file mới hết bản đó. Tốn thời gian lắm, mình ko làm đâu
Tạm thời mình xử lý thế này đã. Mình vẫn dùng theo cách của bạn và add key vào. thì khi mở phần mềm nên không thấy báo bản dùng thử nữa. Không biết có ổn không chờ thời gian xem thế nào.
@ Bạn có biết phần mềm hay ứng dụng nào khóa folder ổ cứng gắn ngoài không?

Hamano Kaito

Moderator
Tạm thời mình xử lý thế này đã. Mình vẫn dùng theo cách của bạn và add key vào. thì khi mở phần mềm nên không thấy báo bản dùng thử nữa. Không biết có ổn không chờ thời gian xem thế nào.
@ Bạn có biết phần mềm hay ứng dụng nào khóa folder ổ cứng gắn ngoài không?

Bạn thử dùng lệnh icacls này thửa xem. Phân quyền cho nguyên cây thư mục theo ý của mình

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bạn thử dùng lệnh icacls này thửa xem. Phân quyền cho nguyên cây thư mục theo ý của mình
Cám ơn bạn.
Mình cũng k rành về cái dòng lệnh này lắm nên chắc mình k sử dụng được.
Cách khóa các khóa Regedit ở trên mình làm bằng các dòng lệnh nhưng không thấy khóa được Regedit nên mình đành khóa bằng tay. Tức là mình click chuột phải vào khóa đó và chọn Permissions sao đó mình click hết vào Deny ở các Admin và user.

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Lệnh nào ko hiểu bạn cứ gõ /? ở đằng sau là nó giải thích cho bạn mà
VD: icacls /?

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@chetuyet.hp | Lệnh nào ko hiểu bạn cứ gõ /? ở đằng sau là nó giải thích cho bạn mà
VD: icacls /?
Mình cũng tìm hiểu và và mình đã làm thế này nhưng không biết lỗi ở đâu. Tải phần mềm subinacl.msi và cài trực tiếp vào ổ C
sau đó mình copy file 12345.bat vào cùng thư mục với subinacl.exe. Nội dung file Bat như ảnh.
sau đó click chuột phải vaof folder Tool và chon open command window here
Sau khi chạy xong mình kiểm tra lại thì thấy Regedit ấy vẫ chưa thấy chuyển sang khóa Deny.

Diễn đàn vẫn không up dc ảnh

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@chetuyet.hp | Phải trỏ đúng đường dẫn file exe nó mới thực thi được
Bạn thêm dòng lệnh bên dưới vào đầu dòng lệnh sau đó copy vào nơi có chứa file subinacl.exe là được
Mã:
CD /d %~dp0
Chào bạn
Mình thêm CD /d %~dp0 vào như bạn nói và để file subinacl.exe và file .bat cùng một thư mục trong ổ C.
Bạn xem giúp như thế này là được chưa?

Hamano Kaito

Moderator
@chetuyet.hp | Trong phân quyền bạn chỉ định là everyone cho nên hãy trỏ vào everyone mới đúng. Bạn hỏi mình admin thì mình cũng bó tay
Nếu ko hiểu bạn hãy chạy file subinacl.exe /? trong CMD sẽ biết rõ lệnh của nó
----
Nếu lệnh đã được chỉnh sửa trước đó rồi, thì chạy lệnh này nó sẽ báo lỗi. Do nó ko có quyền chỉnh sửa nếu bạn đặt khác SID

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
Sao bên nsane như nhà hoang thế này, ko thấy người bàn về fix như hồi xưa nữa {beat_brick}

Hamano Kaito

Moderator
Sao bên nsane như nhà hoang thế này, ko thấy người bàn về fix như hồi xưa nữa

Bàn fix sẽ bị nhắc nhỡ kèm theo xóa bình luận ko báo trước ! Nếu bị nhắc nhỡ mà còn tái phạm sẽ bị ban
Còn bàn fix sẽ có 1 khu riêng, nhưng khu đó vắng lắm ko có ai thèm vào cả.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
@Hamano Kaito .
Cám ơn bạn đã hướng dẫn, Càng tìm hiểu mấy cái lệnh của bạn mình lại càng rối tung lên không biết sai ở đâu. Nên mình chấp nhận khóa mấy cái khóa đó thủ công.
Không biết có phải do mình add key vào không mà sáng này thấy phần mềm báo là phải kết nối internet để kiểm tra key.

Hamano Kaito

Moderator
@Hamano Kaito .
Cám ơn bạn đã hướng dẫn, Càng tìm hiểu mấy cái lệnh của bạn mình lại càng rối tung lên không biết sai ở đâu. Nên mình chấp nhận khóa mấy cái khóa đó thủ công.
Không biết có phải do mình add key vào không mà sáng này thấy phần mềm báo là phải kết nối internet để kiểm tra key.

Khi add-key bạn phải patch file .dll của soft nữa. Nếu ko patch nó sẽ trả về mặc định là ko có bản quyền
Nếu bạn đã khóa tay rồi thì ko cần dùng lệnh nữa. Lệnh chỉ đơn giản hóa quá trình tự làm bằng tay thôi
Nhưng mình thấy bạn còn bị rối hơn là dùng bằng tay luôn đấy