Công cụ Internet - Tổng hợp 7 phần mềm phát wifi MIỄN PHÍ trên Windows! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Dưới đây là danh sách 7 ứng dụng phát wifi tốt nhất phục vụ cho việc chia sẻ wifi trên máy tính của bạn cho các thiết bị khác ở xung quanh khi giải quyết vấn đề không có router phát wifi.

1. Connectify

Connectify là phần mềm giúp biến máy tính của bạn thành điểm phát wifi chia sẻ mạng cho phép các thiết bị khác kết nối.

Connectify được người dùng đánh giá cao bởi dễ dàng sử dụng, có thể chia sẻ bất kỳ loại kết nối Internet nào, tính chất bảo mật của kết nối cao cùng khả năng giám sát mức độ sử dụng mạng của các thiết bị.

2. MyPublicWiFi

Chiếc máy tính hay laptop của bạn có thể dễ dàng trở thành một điểm phát sóng wifi chỉ trong vài thao tác đơn giản. MyPublicWiFi với giao diện đơn giản, dễ sử dụng là một giải pháp lý tưởng cho việt thiết lập một điểm truy cập mạng tạm thời trong nhà, phòng họp…

3. MHotspot

Với MHotspot, bạn có thể dễ dàng biến chiếc máy tính của bạn trở thành một trạm phát wifi nhanh chóng mà không cần phải cài đặt. MHotspot cho phép kết nối tối đa 10 thiết bị, tương thích với Windows 7, 8, 8.1, 10, hỗ trợ kết nối bảo mật WPA2 PSK bảo đảm an toàn cho kết nối của bạn dù ở bất kì nơi đâu…

4. WiFi HotSpot Creator

Với WiFi HotSpot Creator, bạn có thể dễ dạng tạo các kết nối wifi từ chiếc máy tính của mình và chia sẻ Internet tới các thiết bị khác. WiFi HotSpot là giải pháp đỡ tốn kém thay thế cho việc lắp đặt thêm router để phát wifi bởi nó có thể chia sẻ bất kỳ loại kết nối Internet nào một cách an toàn và bảo mật, không giới hạn thiết bị kết nối, có thể chuyển các tập tin đến các thiết bị được kết nối…

5. Maryfi

Với Maryfi bạn có thể biến máy tính, laptop thành một bộ định tuyến cho phép người dùng chia sẻ kết nối mạng mà không lo sợ các mối nguy hại có thể xâm nhập. Ngoài ra, ứn dụng này cũng giúp người dùng chơi các trò chơi hay ứng dụng thông qua mạng Lan.

6. My WiFi Router

My WiFi Router là phần mềm lí tưởng để tạo ra một điểm phát wifi ảo từ chiếc máy tính chạy Windows 7, 8 của bạn để cho các thiết bị khác có thể kết nối tới.

7. OSToto Hotspot

OSToto Hotspot là phần mềm miễn phí cho phép người dùng có thể chia sẻ wifi thông qua chiếc laptop của mình thông qua một adapter không dây được kích hoạt đến máy tính bảng, laptop, điện thoại, máy nghe nhạc, máy in không dây… Với OSToto Hotspot, bạn có thể tạo mật khẩu bảo vệ, quy định quyền truy cập cho từng thiết bị, có thể được sử dụng trong nhiều môi trường phát wifi với quy mô khác nhau…

Nếu có ứng dụng nào tốt hơn thì các bạn hãy bình luận bên dưới để mọi người cùng được biết và sử dụng!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ!

Theo quantrimang.com
Chỉnh sửa, cập nhật nội dung, hình ảnh bởi @phj4nhpr09xx

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
lúc trước mình cũng hay phát, bằng đt nhưng đc 1 time thì bị hỏng luôn chức năng phát, may mắn là vẫn bắt đc wifi( mình đã flash đủ kiểu :() giờ windows mình vẫn ngại @@ chủ thớt có chút thông tin gì về tình trạng này k ạ

Quov Tsin

Dreamer
để sử dụng được phần mềm chắc máy tính phải có phần cứng hoặc phần mềm gì đó bác nhỉ. chứ bình thường máy cây thì ko phát được phải không ạ?

kezihenry

Rìu Bạc
ngày trước dùng 1 soft rất gọn nhẹ là wlan laucher 1.0. Chạy là sử dụng luôn không cần cài đặt.

Ff360

Xôi Chả Lạc
Windows 10 đã có sẵn cái phát wifi rồi :v cơ mà không rõ vì sao mình xài Dcom mà nó không phát được