Tổng hợp 7 game Giáng Sinh hay và miễn phí cho Android & iOS! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tổng hợp 7 game Giáng Sinh hay và miễn phí cho Android & iOS!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Thời gian tuyệt vời trong năm đang đến gần. Không khí Giáng Sinh đã len lỏi khắp các con phố, cửa hiệu. Trong thời gian này, hãy tìm cho mình những tựa game Giáng Sinh thật vui để giải trí trong lúc chờ đợi ngày ông già Noel đến phát quà nhé!

1. Christmas Cookie

Christmas Cookie là một game xếp kẹo match-3 cực kỳ hấp dẫn và gây nghiện. Bạn sẽ được chìm đắm trong vô vàn loại bánh kẹo được tạo hình là các biểu tượng Giáng Sinh như mũ Noel, ngôi sao, chuông, cây thông, bông tuyết...

Nhiệm vụ của người chơi là vuốt để xếp được ít nhất 3 kẹo cùng loại đứng cạnh nhau trên cùng hàng hoặc cột. Mục tiêu là kiếm power-up và làm sạch màn chơi nhanh nhất có thể.

Nếu bạn từng chơi và “nghiền” Candy Crush Saga thì chắc chắn sẽ thích game Christmas Cookie. Với hơn 700 level, các sự kiện và thách thức đặc biệt, Christmas Cookie sẽ giúp thời gian đợi chờ Giáng Sinh và năm mới của bạn trôi qua thật nhanh và thú vị.

Android:

iOS:

2. Happy New Year Farm: Christmas

Game Happy New Year Farm: Christmas cho bạn ghé thăm ông già Tuyết trên trang trại Bắc Cực của ông ấy, làm người tuyết, quà tặng và bánh nướng.

Là một game xây dựng thành phố, trong sân chơi này, bạn sẽ cần phải khai thác để xây dựng mọi thứ, như nhà máy đồ chơi, thu hoạch cây trồng... Hãy cố gắng hoàn thành các nhiệm vụ và tạo ra một trang trại phát triển nhất.

Android:

iOS:

3. Winter Solitaire

Nếu mê các game xếp bài solitaire, bạn có thể lựa chọn chơi Microsoft Solitaire trên điện thoại. Nhưng nó sẽ chẳng mang đến chút không khí Giáng Sinh nào. Vậy thì hãy thử game Winter Solitaire để vừa chơi, vừa cảm nhận cái lạnh của mùa đông nhé!

Chơi game Winter Solitaire, bạn cần sắp xếp các lá bài theo thứ tự. Các lá bài sẽ có nhiều kiểu khác nhau ở mỗi level. Ngoài ra, game có các power-up có thể sử dụng để đảo ngược lượt của bạn hoặc đưa cho người chơi một gợi ý.

Là một game chủ đề Giáng Sinh, ông già Noel sẽ luôn đồng hành để khích lệ bạn. Mọi lá bài đều được trang trí với hình ảnh lễ hội vui vẻ. Bộ bài được tráo và chia ngẫu nhiên ở mỗi màn chơi hứa hẹn mang đến cho bạn niềm vui bất tận.

Android:

iOS:

4. Christmas Stories: The Gift of the Magi

Tham gia cuộc phiêu lưu trong game Christmas Stories: The Gift of the Magi của Big Fish để khám phá một câu chuyện mùa đông huyền bí. Trong game, em gái của bạn đã làm điều gì đó tồi tệ nên bị bắt bởi một linh hồn ma quỷ. Bạn phải cứu cô ấy và đưa cô trở về để kịp thưởng thức bữa tiệc Giáng Sinh cùng gia đình.

Christmas Stories: The Gift of the Magi là một game tìm đồ vật ẩn, hình ảnh tuyệt đẹp, chi tiết và đầy màu sắc. Ngoài ra, trò chơi còn có một cốt truyện hấp dẫn và rất nhiều mini-game thú vị. Bạn cũng có thể thu thập và sưu tầm các thành tựu khi chơi.

Android:

iOS:

5. Christmas Dollhouse Games

Đây là một game mô phỏng trang trí căn phòng đơn giản nhưng thú vị, thích hợp với những ai thích các trò chơi búp bê. Bạn có thể xây dựng căn phòng và trang trí nó bằng các món quà Giáng Sinh, cây cối, quả cầu tuyết và nhiều thứ khác.

Cách điều khiển cũng rất đơn giản. Bạn chỉ cần dùng ngón tay chạm và kéo các vật phẩm để đặt chúng vào vị trí mình muốn, thay đổi sàn nhà hay hình background dễ dàng. Khi đã hoàn thành căn phòng, hãy chia sẻ nó với bạn bè qua mạng xã hội như WhatsApp, Facebook hay email.

Android:

iOS:

6. Delicious – Emily’s Christmas Carol

Một trong những điều tuyệt vời nhất khi Giáng Sinh là bạn có thể ăn mọi thứ mình thích. Nhưng nếu sợ béo, hãy làm điều đó trong game Delicious – Emily’s Christmas Carol.

Tham gia sân chơi này, nhiệm vụ của bạn là giúp Emily quản lý nhà hàng của riêng mình, chế biến món ăn và phục vụ thực khách qua 61 level theo cốt truyện và 31 level thách thức.

Khách hàng sẽ đến và đặt hàng đồ ăn. Công việc của người chơi là tiếp nhận đơn, phục vụ và thu tiền. Công việc sẽ ngày một nhiều do thực khách tới nhà hàng đông hơn. Vì thế, bạn cần phải thật nhanh tay để không khiến khách hàng khó chịu.

Với âm nhạc thú vị, hình ảnh đẹp mang đậm không khí Giáng Sinh và lối chơi hấp dẫn, game mô phỏng quản lý nhà hàng này là một lựa chọn tuyệt vời để bạn giải trí khi chờ đợi Noel đến.

Android:

iOS:

7. Christmas Games: Toy Party

Christmas Games: Toy Party là một bộ sưu tập trò chơi dành cho trẻ em. Vì thế, hãy cho con bạn chơi và nó sẽ giúp bạn có thời gian để làm những việc chuẩn bị cho ngày lễ lớn này. Các bé sẽ được lựa chọn thưởng thức 6 game với mục đích kiếm sao để trang trí căn phòng Giáng Sinh của mình. 6 trò chơi này thuộc các thể loại khác nhau như câu đố, mê cung, domino...

Mức độ khó của game trong Christmas Games: Toy Party có thể được điều chỉnh dựa theo độ tuổi của bé và có hơn 300 cấp độ ở cả 6 trò chơi cho các bạn nhỏ thưởng thức. Với giao diện hình ảnh đẹp, âm thanh vui nhộn, bé yêu của bạn chắc chắn sẽ rất thích chơi.

Android:

iOS:

Hy vọng bạn đã tìm thấy một trò chơi theo chủ đề Giáng Sinh mà mình thích trong danh sách này, giúp cho thời gian cuối năm trôi qua thật thú vị và vui vẻ. Nếu có game nào hay hơn, hãy bình luận ở phía dưới, để mọi người cùng biết và làm cho topic trở nên hoàn thiện hơn!

Cảm ơn và chúc các bạn luôn vui vẻ!