Chia sẻ - Tổng hợp 10 ứng dụng quản lý ảnh tốt nhất cho Android! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Các ứng dụng thư viện ảnh có những tính năng riêng của mình. Đều có mục đích để quản lý ảnh nhưng chúng không hề giống nhau. Một số công cụ được đánh giá rất tuyệt vời với thiết kế đẹp mắt và nhanh nhạy thì nhiều ứng dụng khác lại có thiết kế thô sơ mà hoạt động khá chậm chạp.

Nếu bạn muốn thay thế ứng dụng quản lý ảnh mặc định trên thiết bị Android của mình thì trên cửa hàng có một loạt các lựa chọn phong phú mà bạn có thể xem xét. Để giúp bạn tiết kiệm thời gian và công sức tìm kiếm, bài viết này đã chọn lọc cho bạn top 10 ứng dụng quản lý ảnh tốt nhất cho Android.

1. A+ Gallery

A+ Gallery là một ứng dụng thư viện ảnh đơn giản. Bạn có thể thực hiện những chức năng cơ bản ở đây như quản lý ảnh, tạo album ảnh và chia sẻ ảnh. Cùng với đó, nó còn hỗ trợ Dropbox, Amazon CloudFacebook. Điều này có nghĩa là bạn có thể xem những bức ảnh của mình trên dịch vụ lưu trữ đám mây và mạng xã hội phổ biến nhất thế giới. Ngoài ra, nó còn đi kèm theo một tính năng bảo mật mà giúp bạn giữ ảnh của mình ở chế độ riêng tư. Thiết kế của A+ Gallery mang sự kết hợp của Material Design và phong cách iOS.

2. F-Stop Media Gallery

F-Stop Media Gallery là một trong những ứng dụng đã có mặt từ lâu. Nó có một thiết kế phẳng và sạch hơn được nhấn mạnh bởi phong cách Material Design với một vài tính năng thực sự hấp dẫn. Bạn có thể tìm kiếm các bức ảnh của mình dựa trên siêu dữ liệu của nó và thêm thẻ vào ảnh để tổ chức dễ dàng hơn. Nó cũng đọc siêu dữ liệu (bao gồm thông tin EXIF, XMP và IPTC) và có tính năng Smart Album giúp bạn tự sắp xếp nội dung của mình. Hay nhất là ứng dụng này có thể phát ảnh động GIF.

3. Focus

Focus Picture Gallery là một trong những ứng dụng thư viện ảnh toàn diện nhất trong danh sách. Nó có nhiều tính năng tốt, bao gồm chức năng khóa ứng dụng mà sẽ cho phép bạn đặt mật khẩu bảo vệ bộ sưu tập ảnh của mình trước những ánh mắt tò mò. Nó cũng có chủ đề tối và sáng, một hệ tống thẻ, cài đặt bảo mật bổ sung và thậm chí bạn có thể thay đổi biểu tượng nếu muốn.

4. FOTO Gallery

FOTO Gallery là một ứng dụng thư viện ảnh thú vị với thiết kế đơn giản và một số chức năng mạnh mẽ. Nó tự hào về khả năng tổ chức hàng nghìn bức ảnh nhanh chóng bằng chức năng sắp xếp của mình. Bạn cũng có thể gắn thẻ từng bức ảnh, tùy chỉnh album và nó hỗ trợ Chromecast. Bạn cũng có thể ẩn những album riêng tư. Ngoài ra, khi sử dụng FOTO Gallery, bạn sẽ không bị làm phiền bởi quảng cáo.

5. Gallery Vault

Gallery Vault tạo kho lưu trữ riêng tư cho những bức ảnh của bạn để giữ cho chúng an toàn trước ánh mắt tò mò của nhiều người. Với ứng dụng này, bạn có thể ẩn ảnh, video, và các loại file khác mà nó hỗ trợ. Bạn cũng có thể ẩn biểu tượng để không ai biết cách làm thể nào truy cập vào nó ngoài trừ bạn, nhận cảnh báo nếu ai đó cố tình xâm nhập…

6. Google Photos

Có vẻ như Google có mặt trong mọi lĩnh vực và mảng ứng dụng quản lý ảnh không phải là ngoại lệ. Ứng dụng Google Photos là ứng dụng lưu trữ đám mây, nơi bạn có thể thoải mái upload ảnh và video. Nhược điểm duy nhất của Google Photos là ảnh và video sẽ bị nén trong cài đặt High Quality của Google. Tuy nhiên, ứng dụng cũng có thể thấy các thư mục trên thiết bị của bạn để xem bất kỳ nội dung nào mà bạn chưa tải lên.

7. Photo Gallery HD and Editor

Photo Gallery HD and Editor là ứng dụng thư viện ảnh với một trình chỉnh sửa ảnh kèm theo. Mặc dù cái tên có vẻ khá nặng nề, nhưng Photo Gallery HD and Editor là ứng dụng gọn nhẹ và đơn giản. Bạn có thể thực hiện những thứ cơ bản như di chuyển ảnh, xóa ảnh, đặt hình nền, thiết lập danh mục yêu thích và chia sẻ mọi thứ. Trình chỉnh sửa ảnh cho phép bạn cắt, xoay, lật ảnh và áp dụng các bộ lọc và thậm chí vẽ hình lên ảnh nếu muốn.

8. PhotoMap

PhotoMap là một ứng dụng thư viện ảnh độc đáo. Nó cho phép bạn chụp ảnh và lưu chúng dựa trên vị trí. Sau đó, bạn có thể sử dụng một bản đồ để xem các bức ảnh dựa trên nơi bạn đã chụp chúng. Đây là một trong những ứng dụng thư viện dựa trên GPS tốt mà bạn có thể tìm thấy.

9. Piktures

Piktures là một trong những ứng dụng quản lý ảnh đơn giản, nhưng điều đó không có nghĩa là nó không có tính năng hấp dẫn. Bạn có thể sắp xếp ảnh theo nhiều tiêu chí như vị trí và có thể ẩn album nếu không muốn người khác nhìn thấy. Nó được tối ưu hóa cho màn hình rộng. Điều này là tuyệt vời khi bạn sử dụng tính bảng hoặc điện thoại màn hình lớn. Piktures cũng hỗ trợ ảnh động GIF cho những ai thích điều này.

10. MyRoll Gallery

MyRoll Gallery được thiết kế một giao giện khá thú vị, với những tính năng độc đáo như đặt hình đại diện cho các thư mục con, sắp xếp ra hình ảnh theo ngày tháng, thời gian, sự kiện và địa điểm... hoặc giấu đi những bức ảnh riêng tư và bảo vệ kho ảnh bằng mật khẩu. Ngoài ra MyRoll còn cung cấp tới 50 GB dung lượng lưu trữ đám mây do đó bạn có thể tải lên và xem tất cả các hình ảnh của mình ở bất kỳ đâu.

Trên đây là bài viết giới thiệu top 10 ứng dụng thư viện ảnh tốt nhất cho thiết bị Android. Nếu bạn muốn thay thế ứng dụng ảnh mặc định thì có thể chọn một trong số những công cụ này.

Và nếu có ứng dụng nào tốt hơn thì các bạn hãy bình luận bên dưới để mọi người cùng được biết và sử dụng!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ!

Theo tip.download.com.vn
Chỉnh sửa, cập nhật nội dung, hình ảnh bởi @phj4nhpr09xx

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Phần mềm nào cũng hay, đợi ai review cái nào hay nhất để dùng.

Radium

Búa Đá
Hiện tại mình đang xài Pikture. Giao diện dễ xài, cho phép ẩn folder ảnh và tạo thư mục bảo mật, liên kết với các dịch vụ lưu trữ cũng rất ổn và tất cả đều có trong bản miễn phí.
FOTO: khá ổn, giao diện sử dụng rất thoải mái, tuy nhiên để sử dụng hết chức năng thì upgrade khá chát 88k
A+: Giao diện giống ios, ảnh kèm với map luôn khá hay, giá upgrade 20k. Điểm trừ là load ảnh hơi lâu.
Focus: giao diện đẹp, nhưng hạn chế tính năng quá nhiều, chỉ xem đc chế độ folder ảnh. Upgrade 48k khá chát
Fstop: giao diện xài ổn, tính năng khoá có trong bản free. Upgrade 118k :))

Còn những app còn lại có thời gian test thử xem sao

Sửa lần cuối: