Hướng dẫn - Định vị, theo dõi và quản lí thiết bị android từ xa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Định vị, theo dõi và quản lí thiết bị android từ xa

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Đối với chungs ta chiếc điện thoại thông minh nói chung và android nói riêng chắc không còn xa lạ gì, nó có thể xem là vật bất li thân. Vì thế việc sở hữu và quản lí nó cũng khá quan trọng vì nó chứa khá nhiều thông tin cá nhân của người sử dụng. Vậy làm thế nào để quản lí và có thể tìm lại nó khi không may chúng ta quên nó ở đâu hoặc xui rủi " bồ câu " gắp mất. Vâng, có khá nhiều cách để làm được nhưng hôm nay mình giới thiếu các bạn một cách mà mình sử dụng lâu nay và cảm thấy khá tốt theo cảm nhận của mình.
Đầu tiên các bạn vào ggplay tìm và tải Lost Android về thiết bị, sau khi cài đặt xong ứng dụng các bạn truy cập trang chủ để đăng kí tài khoản, lưu ý sử dụng đúng email trùng với email trên thiết bi đã cài đặt ứng dụng nhé.

3398

Các tính năng cơ bản thì cũng giống như các cách làm khác: khoá từ xa, phát âm thanh, xoá trắng dữ liệu,... đặc biệt có những tính năng này ace nhà ta rất thích: đọc tin nhắn từ xa, gửi thông tin định vị, xem nhật kí cuộc gọi và giao diện đơn giản cục kì dế sử dụng.

3399

Sau khi cài đặt, đăng kí tài khoản xong các bạn vào tab Control để tiến hành quản lí, các bạn nhớ ẩn ứng dụng androidlost đã cài đặt luôn nhé ( coi như nó không tồn tại cho tiện bề ... :D ) Control - Package display.

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bổ sung thêm cho chủ topic là tùy theo dòng, cùng là android nhưng samsung cũng có trang theo dõi thiết bị riêng của mình dựa trên imei và tài khoản samsung add vào máy đó, còn những dòng máy khác mình thấy cũng học theo apple nhưng tác dụng thực tế thì chưa từng thử

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
bổ sung thêm cho chủ topic là tùy theo dòng, cùng là android nhưng samsung cũng có trang theo dõi thiết bị riêng của mình dựa trên imei và tài khoản samsung add vào máy đó, còn những dòng máy khác mình thấy cũng học theo apple nhưng tác dụng thực tế thì chưa từng thử

Đúng vậy các dòng android giờ cũng theo iOS nó kèm theo tài khoản kích hoạt như icloud, nó cũng khá tốt đấy bạn ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Mình đang muốn tìm một app để cài lén vào điện thoại nhân viên chạy gas.
Mục đích: Giám sát nhân viên, biết nhân viên đang ở đâu, đi bán hàng cho ai? Đi thu nợ có đúng hay ko?
Ai biết chỉ giúp mình.
Mình cám ơn!

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Mình ko phải có ý đồ xấu. Nhưng nhân viên láu cá quá.
ĐÔi khi bọn nó nói dối (lấy tiền quay vòng, lấy vỏ gas quay vòng nợ, .....)

Nói tóm lại là nhân viên của mình tụi nó ko trung thực, nhưng địa bàn lại nắm rất tốt (do làm lâu năm rồi). Nên giờ cho n ghỉ cũng khó. Với lại có nhân viên đang âm tiền, làm trừ lương nữa.....

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT

Nói tóm lại là nhân viên của mình tụi nó ko trung thực, nhưng địa bàn lại nắm rất tốt (do làm lâu năm rồi). Nên giờ cho n ghỉ cũng khó. Với lại có nhân viên đang âm tiền, làm trừ lương nữa.....
  1. Điện thoại của bạn cấp hay của cá nhân nhân viên mua?
  2. Định vị thì dễ còn ghi âm ghi hình, xem camera trực tiếp hơi khó, và bạn có chắc họ không biết không?
  3. Với nhu cầu của bạn, mình nghĩ mua camera giám sát hành trình, gắn vào nón, bắt đeo, thế dễ hơn.
  4. Có tuyển người không? Mình đang tìm việc làm =)

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT

Xin lỗi pháp luật VN không cho phép !!!

MR.khoahoc

Rìu Sắt
ra TGDD nó tìm được nè. bữa bạn mình cung bị rớt và ra TGDD nó tìm lại được.

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
nếu là điện thoại cơ quan chủ quản cấp thì được nhé bạn
Chỉ là những trường hợp đặc thù chứ k phải cơ quan nào cũng đc, giống như các cty vệ sĩ có chỗ thì được sd súng nhưng có nơi chỉ đc tối đa là roi điện

congdongnet

Búa Đá Đôi
Mình đang muốn tìm một app để cài lén vào điện thoại nhân viên chạy gas.
Mục đích: Giám sát nhân viên, biết nhân viên đang ở đâu, đi bán hàng cho ai? Đi thu nợ có đúng hay ko?
Ai biết chỉ giúp mình.
Mình cám ơn!
Cái này thì thuê code cũng được. Cái app đơn giản như này thì tầm 1 triệu là có thằng nhận ngay.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vừa test thử, thấy tốc độ phản hồi khá chậm, nó cứ báo đã gửi thông tin tới máy chủ Google hoài mà chẳng thấy tín hiệu đâu, dù đang kết nối wifi mạnh.

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Banj xem video mình test đó khá nhanh bạn ạ, có thể do đường truyền.
------

Vừa test lại rất nhanh chỉ 1s là có tính hiệu bạn nhé.