Hỏi/ Thắc mắc - Điện thoại Xiaomi khởi động thẳng vào TWRP | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Điện thoại Xiaomi khởi động thẳng vào TWRP

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là con redminote 7 của e khi khởi động lại thì cứ vào thẳng TWRP, vào TWRP chọn reboot System cũng không được, lại khởi động vào TWRP. Vẫn vào Fastboot bình thường. e đã cài lại rom mới, đã format data cũng vẫn bị vậy.
Trước lúc khởi động lại thì có hiện tượng như kẹt nút âm lượng, cứ tự hiện điều chỉnh âm lượng lên nên e tắt đi khởi động lại thì bị vậy.
Các bác cho e hỏi có cách nào cứu chữa đc không với. Xin chân thành cảm ơn các bác

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Tình hình là con redminote 7 của e khi khởi động lại thì cứ vào thẳng TWRP, vào TWRP chọn reboot System cũng không được, lại khởi động vào TWRP. Vẫn vào Fastboot bình thường. e đã cài lại rom mới, đã format data cũng vẫn bị vậy.
Trước lúc khởi động lại thì có hiện tượng như kẹt nút âm lượng, cứ tự hiện điều chỉnh âm lượng lên nên e tắt đi khởi động lại thì bị vậy.
Các bác cho e hỏi có cách nào cứu chữa đc không với. Xin chân thành cảm ơn các bác
1. Khả năng kẹt nút "tăng âm lượng": vì khi reboot, ấn đồng thời tổ hợp phím "nguồn" + "tăng âm lượng": là vào TWRP
2. Nếu đúng vậy: bác ra cửa hàng sửa điện thoại để họ sửa cho

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
TWRP dùng để cài hệ điều hành tuỳ chỉnh (Customised ROM). Bạn tải lại đúng Customised ROM của máy rồi cài lại từ thẻ nhớ nhé. Lưu ý: Máy đã Root thì sẽ bị từ chối bảo hành.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
kẹt nút tăng âm chứ sao nữa bạn , xiaomi volup + power n vô rec mà , mang tiệm ngta tháo cho , hoặc e yêu khoa học thì có thể tự tháo

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Em mang ra thợ 80k thay nút volume xong rồi các bác ạ, làm format data mất hết dữ liệu
nghe lời khuyên "yêu khoa học" là thành lợn què. 80k quá rẻ cho 1 cuộc tình
iem vẫn dùng con Mì xào Redmi Note 7 Lavender, đã lên Hyper OS nha bác. Nếu bác cùng mã Lavender thì lên ngay và luôn

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
nghe lời khuyên "yêu khoa học" là thành lợn què. 80k quá rẻ cho 1 cuộc tình
iem vẫn dùng con Mì xào Redmi Note 7 Lavender, đã lên Hyper OS nha bác. Nếu bác cùng mã Lavender thì lên ngay và luôn
bác tải rom Hyper ở đâu đó, e cũng đang kiếm mà chưa có. Có bị lỗi gì không bác?

Sửa lần cuối: