Nhờ tư vấn - Thêm tên miền DNS vào modem GW040? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Thêm tên miền DNS vào modem GW040?

Connect

Búa Gỗ Đôi
yêu cầu là phải biết pass admin
Mình có nhờ bên VNPT hỗ trợ họ làm lung tung nhưng cũng không thông được DNS
Mình thêm DNS cho camera bên mình.
Nat port mình đã mở thông, phần Dynamic DNS mình đã thêm đầy đủ nhưng vẫn không thông được.
Mình nghi ngờ phần Firewall nó chặn, nhưng mình không thể tắt được, dù đã làm theo "đăng nhập vào 192.168.2.1 đăng nhập tài khoản: operator mật khẩu: oper@tor. Nó yêu cầu đổi mật khẩu cho lần bạn nhập mật khẩu Oper@tor rồi bạn đăng nhập lại và tắt như bình thường"
Nếu bạn có time rảnh bạn Teamviewer mình được không.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Mình có nhờ bên VNPT hỗ trợ họ làm lung tung nhưng cũng không thông được DNS
Mình thêm DNS cho camera bên mình.
Nat port mình đã mở thông, phần Dynamic DNS mình đã thêm đầy đủ nhưng vẫn không thông được.
Mình nghi ngờ phần Firewall nó chặn, nhưng mình không thể tắt được, dù đã làm theo "đăng nhập vào 192.168.2.1 đăng nhập tài khoản: operator mật khẩu: oper@tor. Nó yêu cầu đổi mật khẩu cho lần bạn nhập mật khẩu Oper@tor rồi bạn đăng nhập lại và tắt như bình thường"
Nếu bạn có time rảnh bạn Teamviewer mình được không.
bạn cài ultra/team viewer rồi pm mình xem thử

Connect

Búa Gỗ Đôi
http://josivn.com/chi-tiet-danh-muc...-dan-nat-port-router-igate-cua-vnpt-gw040/231

Trên mạng hướng dẫn cụ thể nhiều lắm. Bạn có thể dùng cloud của đầu ghi khỏi cần mở port.
Mấy cái mở port và thêm DDNS cơ bản mình đã nắm hết, vấn đề còn lại sợ do Modem nó chặn hay khóa gì thôi.
Đầu ghi này loại không có thương hiệu bạn ơi, chắc chắn không có cloud mình mới mua DDNS, loại này chắc cũng 7 năm rồi.
Bộ phận hỗ trợ kỹ thuật phần mềm bên mạng VNPT cũng bó tay là mình hiểu rồi, họ cũng đến trực tiếp xem với mình mà cũng không làm được.
Mình cũng đã biết được nguyên nhân vì sao DDNS không thông rồi. Mình yêu cầu bên nhà mạng thay cái modem khác rồi.
Cảm ơn bạn nhiều nha, hôm qua buổi tối lên khuya quá không thấy bạn online nên cũng ko gửi ID Teamvewer.

Sửa lần cuối: