Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về lỗi win 10 chỉ vào được facebook và google | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về lỗi win 10 chỉ vào được facebook và google

dragonIII

Gà con
- Sau khi bị dính, đã cài lại win ( format sạch ssd chứa win ) vẫn bị @@

- Mình đã fix được nhưng muốn hỏi các cao thủ về lỗi này là lỗi gì và tại sao lại bị, mình dính lỗi này khi đang lướt web( không phải mấy web xxx để bị virus này nọ) để còn biết mà tránh

- Cũng tiện đây chia sẻ cách fix, thấy nhiều anh em cũng bị:
1: Mở CMD quyền adm:
2: Bấm dần từng lệnh

ipconfig /release
ipconfig /all
ipconfig /flushdns
ipconfig /renew

netsh int ip set dns
netsh winsock reset

Xong hết thì restart pc lại là đc

Teplice

Thành viên BQT
Tất cả các trình duyệt như chrome, cốc cốc, IE đều bị ạ bạn? Xem lại mạng nhà bạn thế nào bằng cách sử dụng 1 máy tính khác để kiểm tra.

Hamano Kaito

Moderator
@dragonIII | Bạn đang bị lỗi DNS cache.
Mấy dòng lệnh bên trên là xóa DNS cache thôi, lẫn Reset lại net sock
Mấy dòng lệnh bên trên chỉ cần chạy 3 cái là đủ ko cần thêm các dòng lệnh sau: ipconfig /release | ipconfig /all | ipconfig /renew

dragonIII

Gà con
Tất cả các trình duyệt như chrome, cốc cốc, IE đều bị ạ bạn? Xem lại mạng nhà bạn thế nào bằng cách sử dụng 1 máy tính khác để kiểm tra.
IE, chrome đều bị hết, dùng dt thì vào mạng bt

@dragonIII | Bạn đang bị lỗi DNS cache.
Mấy dòng lệnh bên trên là xóa DNS cache thôi, lẫn Reset lại net sock
Mấy dòng lệnh bên trên chỉ cần chạy 3 cái là đủ ko cần thêm các dòng lệnh sau: ipconfig /release | ipconfig /all | ipconfig /renew

Thế sao mình cài lại win vẫn bị ??

Hamano Kaito

Moderator
IE, chrome đều bị hết, dùng dt thì vào mạng bt
Thế sao mình cài lại win vẫn bị ??

Có thể do driver mạng của bạn có vấn đề với cache network bạn à !

P/s: Như máy của mình bị lỗi leak memory với driver mạng đây. Khi download 1 tệp khoảng 10GB thì ram bị ngốn 100% <= Chỉ khi restart lại máy mới hết.
Thế đấy !

lthaikts

Gà con
Lỗi này thường do modem cấp ip cho máy tính kết nối vào lỗi. Reset modem là được.