Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Main không hổ trợ boot từ usb làm sao cài win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Main không hổ trợ boot từ usb làm sao cài win

• Thread starter gataybinhphuoc
  • Ngày gửi
G

gataybinhphuoc

Chào các anh chị em
Mình có cái máy ở công ty, nay nó bị lỗi không vào win được nữa, mà khổ cái nó không hỗ trợ boot từ usb, có cách nào để cài win hoặc ghost không ạ
xin cám ơn

dung08

Gà con
Bạn có thể lấy ổ cứng máy đó đến máy tính khác cài lại win hoặc bug ghost cũng được nhé bạn .

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Chào các anh chị em
Mình có cái máy ở công ty, nay nó bị lỗi không vào win được nữa, mà khổ cái nó không hỗ trợ boot từ usb, có cách nào để cài win hoặc ghost không ạ
xin cám ơn
Mainboard loại nào vậy bạn.
Nếu ko hỗ trợ, bạn có thể lấy HDD sang máy khác dùng WinNT Setup để cài. Mà nếu có DVD-ROM thì dễ thôi.
Nhiều lúc do mainboard mới chưa được cài window và chưa nhận Driver nên BIOS sẽ ko nhận USB (phím + chuột + USB Flash). Sau khi cài xong và đã nhận được driver thì những lần sau đó nó sẽ nhận bình thường,,,,

xxxprozxxx

Gà con
Mainboard loại nào vậy bạn.
Nếu ko hỗ trợ, bạn có thể lấy HDD sang máy khác dùng WinNT Setup để cài. Mà nếu có DVD-ROM thì dễ thôi.
Nhiều lúc do mainboard mới chưa được cài window và chưa nhận Driver nên BIOS sẽ ko nhận USB (phím + chuột + USB Flash). Sau khi cài xong và đã nhận được driver thì những lần sau đó nó sẽ nhận bình thường,,,,
Chào bạn, theo mình biết thì mainboard dùng chipset 915 của intel trở về trước không boot USB được và boot được hay không là do bios bạn nhé không liên quan đến việc cài driver trên HĐH để bios nhận USB.

Chào các anh chị em
xin cám ơn
gataybinhphuoc bạn có thể làm theo cách của desperadovn là mang HDD sang máy khác để cài đặt HĐH lên bạn nhé nhưng cẩn thận khi cài nhầm vào phân vùng dữ liệu của máy mình dùng để cài. Nếu main của bạn dùng chipset 945 trở lên thì bạn vào bios xem phần #1 boot chọn từ HDD sang tên của USB đang cắm vào máy hoặc là do USB của bạn không boot được do main kén USB.