Hỏi/ Thắc mắc - Task memory lúc nào cũng trên 80% , có khi 100% trên Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Task memory lúc nào cũng trên 80% , có khi 100% trên Windows 10?

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Vô task manager thấy window explorer ngốn RAM nhiều nhất.
Fix làm sao ạ, i5 7200, ram 4g, ssd 256gb
Win 10 pro
Tôi nghĩ rằng điều hợp lý nhất sẽ là cài đặt lại windows
và bạn sẽ có nó một lần nữa như mới

huuhieu012345

Rìu Sắt
Cấu hính này về win 7 pro là ổn nhất.
Ghost win 7 trong forum nhiều lắm bác chịu khó search rồi ghost

sonha

Rìu Sắt
Cấu hính này về win 7 pro là ổn nhất.
Ghost win 7 trong forum nhiều lắm bác chịu khó search rồi ghost
Vớ vẩn , tôi cũng i5 7200 đây, vẫn chạy ltsc bình thường, máy bạn này khả năng cao là virut hoặc lỗi win thôi.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Vớ vẩn , tôi cũng i5 7200 đây, vẫn chạy ltsc bình thường, máy bạn này khả năng cao là virut hoặc lỗi win thôi.
Win pro và ltsb/ltsc khác nhau nhiều nhé. Google không tính phí.
Còn con i5 7200 dòng U thì lên laptop con nào chả lag mà còn chạy win 10 64bit.
Window explorer thường ko ngốn ram lắm nhưng không loại trừ khả năng virus chạy ẩn. Khuyên chủ thớt nên down kaspersky về quét là rõ

Sửa lần cuối:

thuy_vimaru

Búa Gỗ
Window explorer thường ko ngốn ram lắm nhưng không loại trừ khả năng virus chạy ẩn. Khuyên chủ thớt nên down kaspersky về quét là rõ
Chắc là tuỳ từng con thôi bác chứ con lap của em cũng i5 7200u chạy vẫn mát như thường mà bác

sonha

Rìu Sắt
Kể cả là bản pro cũng chỉ ăn ram hơn 1 chút thôi, bản ltsc chỉ là không có 1 số app có sẵn của win 10, trước khi đang dùng ltsc tôi cũng có dùng bản pro rồi, cũng không thấy khác.
Bình thường máy tôi chỉ ăn tầm 20% ram thôi, cho nên là bản win lỗi hoặc bị virut rồi