Tạo USB boot với format NTFS-UEFI của DLCBoot 2017 v3.4 Final. | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tạo USB boot với format NTFS-UEFI của DLCBoot 2017 v3.4 Final.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tôi thì không dùng Ghost, tôi dùng Terabyte Image, bạn chỉ cần chép file của nó vào USB, khi vào WinPE thì mở ra và chạy thôi, nhanh gọn va hiệu quả hơn Ghost rất nhiều lần. Bản mới của DLCBoot 2019 cũng vẫn không có soft này, mình phải tự xử thôi bạn. Bạn có cần file Terabyte thì cho tôi hay nhé.
bác Hoang Duch2 cho hỏi bản DLCBoot 2019 có điểm gì cải tiến ngon hơn bản 2017 sau khi trải nghiệm test không? Hỏi cá nhân để ở lại bản 2017 hay lên bản 2019 luôn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác Hoang Duch2 cho hỏi bản DLCBoot 2019 có điểm gì cải tiến ngon hơn bản 2017 sau khi trải nghiệm test không? Hỏi cá nhân để ở lại bản 2017 hay lên bản 2019 luôn.

Bản mới thì sẽ có cải tiến rồi bạn, nhưng hiên nay đang có một số lỗi, chờ tác giả fix xong thì bạn dùng cũng không muộn, để tôi chụp vài cái hình ở phần Create boot cho bạn xem:

Hình dưới đây cho thấy có 2 mục mới, tôi khoanh tròn đó bạn:

3365

Khi click vào Show All Drive thì ra hình dưới đây:

3366

Nó không show hết những part có Windows, trong máy tôi là 8 bản Win, ở trên là part dữ liệu và 2 part Fat32, còn những part có cài Win thì không thấy.

Khi nhấn vào Partition Manager thì có hình sau đây:

Nó hiện lên 2 giao diện, bên trái là giao diện để bạn chọn chỉnh sửa, bản này vẫn bị lỗi NTLDR nên cần phải unhide part NTFS và install kernel.

Từ giao diên menu, nếu bạn click vào ký hiệu dấu cộng màu xanh, bên trái của chữ DLC, nó sẽ hiện ra hết tất cả các part trong máy để bạn install hoặc remove DLCboot, tôi không thử chức năng này vì máy tôi đang cài rất nhiều bản Win, và tôi đã tạo thêm một part Rescue OS với bản của Anhdv rồi, thành ra không cần phải install thêm bản này nữa.

Đây là cái hình sau khi bạn click vào nơi đó:

3367

Tác giả có update một số software, bạn có thể vào link của bạn ấy xem thêm chi tiết, phần lỗi thì tôi đã nói ở các post trên, bạn xem lại nhé.

Sửa lần cuối:

Columba

Búa Gỗ Đôi
Tôi thì không dùng Ghost, tôi dùng Terabyte Image, bạn chỉ cần chép file của nó vào USB, khi vào WinPE thì mở ra và chạy thôi, nhanh gọn va hiệu quả hơn Ghost rất nhiều lần. Bản mới của DLCBoot 2019 cũng vẫn không có soft này, mình phải tự xử thôi bạn. Bạn có cần file Terabyte thì cho tôi hay nhé.
Lần đầu tiên nghe tên soft. Trước đây cháu toàn dùng Ghost để phục hồi win, nếu chẳng may win bị lỗi gì đó. Nếu đuợc chú cho cháu xin soft này nhé. Thanks.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Columba

Búa Gỗ Đôi
Bản Anh gửi cho em khi chạy file "imagew" hay "imagew64" vào "back up", "select the drive to back up" thi nó chỉ hiện lên tên ổ đĩa vật lý chung chung, không hiện ra các volume C, D, E,... nên không thể chạy back up được. Khi vào máy tính có 2 ổ đĩa vật lý thì nó chỉ cho back up nguyên 1 ổ đĩa vật lý thôi chứ không có từng volume một.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản Anh gửi cho em khi chạy file "imagew" hay "imagew64" vào "back up", "select the drive to back up" thi nó chỉ hiện lên tên ổ đĩa vật lý chung chung, không hiện ra các volume C, D, E,... nên không thể chạy back up được. Khi vào máy tính có 2 ổ đĩa vật lý thì nó chỉ cho back up nguyên 1 ổ đĩa vật lý thôi chứ không có từng volume một.

có thể là đây

tranngocyd

Gà con
thông báo là đã có bản 2019
Information: DLC Boot 2019 3.5 Build 190301
File name: DLC.Boot.2019.rar
File size: 3,13GB
MD5: 841784112D49A67BDA439AAD093A1740
trên web:
http://dlcboot.com
mật khẩu giải nén dlcboot2019

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
thông báo là đã có bản 2019
Information: DLC Boot 2019 3.5 Build 190301
File name: DLC.Boot.2019.rar
File size: 3,13GB
MD5: 841784112D49A67BDA439AAD093A1740
trên web:
http://dlcboot.com
mật khẩu giải nén dlcboot2019

Cảm ơn bạn nhé, forum đã có bài viết về bản mới này rồi, link ở đây: link. Tôi đã test và và thấy đang có một số lỗi từ bản W10PEx64 cho soft Partition Wizard và Cent Browser, đồng thời ngoài menu boot của UEFI không chạy được soft Minitool, đã thông báo với bạn Linh, đang chờ kết quả đó bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
DLC Boot 2019 3.6 Build 190411 is out, see dlcboot.com :cool:

Cảm ơn bạn, tôi đã load về, tạo boot và check sơ thấy một số lỗi đã được fixed, bản W10PEx64 không còn bị lỗi ở Partition Wizard, Cent Browser, vẫn còn lỗi cho Minitools 9 ở ngoài giao diện chính UEFI.
Dưới đây là một số hình ảnh:

Đây là menu Legacy:

3445

Đây là menu UEFI:

3446

Còn dưới đây là hình chụp từ bản 10PEx64:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã edit lại post # 1, các bạn kéo chuột xuống gần cuối sẽ thấy 2 link GGD, một là của tác giả, hai là của tôi mới upload, có thêm số 0412, phần MD5 thì giống nhau. Cảm ơn 2 bạn @tranngocyd@vanvan đã góp ý cho tôi.

P/s: Với bản mới nhất sau khi tạo boot xong, chọn test boot thì không còn thấy lỗi NTLDR cho Legacy nữa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi cho cháu hỏi. Cháu đang có 1 ổ HDD di dộng 500 g . thì tạo như thế nào để nó nhận BOOT mà cũng để chứa file lớn trên 4G ạ!

Bài viết này nói về USB thôi, Bác hiện tại không có HDD trống để thử nên không thể trả lời chính xác với cháu được, nếu cháu có HHD trống hoàn toàn, cháu vẫn thử làm theo cách của bài viết, bởi vì chỉ cần có một phân vùng nhỏ được format với Fat32 thôi cho boot UEFI, phần còn lại của HDD vẫn là NTFS. Sau khi tạo boot xong, cháu vẫn có thể dùng soft Partition Wizard, chia tiếp thêm phân vùng NTFS khác nữa vẫn được mà cháu? Cháu có thử bản mới nhất 2019 v3.6 chưa? Bản này Bác thấy nó không còn bị lỗi NTLDR sau khi tạo boot rồi đó cháu.

vanvan

Gà con
Hi all,

Some one can help to show me how to add win7_PE in this dlcboot version and where to download it, I want to delete the winXP PE (as you know is old now), I think the best dlcboot menu will be with the win7_PE and win10_PE x86 x64.

thank you.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hi all,

Some one can help to show me how to add win7_PE in this dlcboot version and where to download it, I want to delete the winXP PE (as you know is old now), I think the best dlcboot menu will be with the win7_PE and win10_PE x86 x64.

thank you.

Nếu bạn muốn có Win7PE (lưu ý đây chỉ là x32 thôi nhé) thì bạn phải sử dụng bản Boot của AnhDv, nó gồm có Win10PE x32, x64 . boot được UEFI và Legacy, bạn vào Blog của bạn ấy mà tìm hiểu, trên forum này tôi không thể gửi link vì sợ vi phạm. Tôi thấy bạn có hỏi trên Web của DLC, tôi sẽ gửi link vào đó cho bạn.