Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 18 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

whitebb

Gà con
Chào anh chị, em mới cài SEP, vào version thì thấy là bản 14, cái này là em lấy ở chỗ em làm và cài. Trước em cài Kas endpoint gần 3 năm, nhưng nay không gia hạn kas nữa nên em cài SEP.
Em có thắc mắc là khi em vào email, thì kéo xuống dưới em thấy email được mở tại 2 vị trí, một là email của em, hai là gmail báo là unknown, cả hai vị trí đều trùng IP, là một luôn. Tức là cái unknown và cái gmail báo là một IP.
Trước em cài Kas không hề có hiện tượng này, chỉ báo một vị trí duy nhất.
Do đó, em có thắc mắc có phải là SEP tạo một ip ảo để bảo mật hay thực sự máy em bị vấn đề vậy?

Sửa lần cuối:

yuwakuitian

Rìu Bạc
sài rất ok cài 1 lần lúc cài win sau ko phải cài lại nữa. thi thoảng vẫn bị virus thịt nhưng ko sao đã có ghost thần chưởng. nói chung virus hay ko là do người dùng nữa :)) tiện thể ace cho hỏi cái này coi như là mình sài dùng thử hay là bản free nhỉ vì mình thấy cái symantec này cho doanh nghiệp là phải mất xèng chứ @@
Vụ này mình và mod Quang Hà trả lời nhiều lần ở các post trước rồi ạ. Các gói client thì cứ dùng vô tư trên các máy cá nhân. Đây chắc là một kiểu PR để người dùng quen vả thích dùng sản phẩm của hãng.

Mình đang cài bản dùng thử 60 ngày, tải về từ trang của Pacisoft, SEP 14.3 RU2 cho các máy client và có cài SEPM cho máy chủ để quản lý license và cài đặt trên các máy client.
Hiện tại mình đang gặp phải trường hợp, các máy client đã joint domain, khi kích hoạt firewall từ SEPM sẽ không thể vào mạng qua I.E hay Chrome, có máy bị block cả Outlook. Nó oái oăm ở chỗ có máy bị block IE/Chrome, có máy thì không bị. mình thử cài thêm Cốc cốc thì vào vẫn ok, ping ra ngoài (8.8.8.8) thì vẫn thông.

Chỉ khi nào tắt firewall thì các máy này mới có thể vào web bằng IE/Chrome được. FW mình đang để hoàn toàn theo mặc định.
Mình đã add thêm 1 rule allow all nhưng không có tác dụng.
Hiện tượng này xuất hiện cả với bản 14.3.8268 và 14.3.4637 , 14.3.4615.

Máy không joint domain thì vẫn có thể vào web thoải mái dù có bật FW hay không.

Bạn nào rành về SEP có thể giải thích và giúp mình xử lý trường hợp này với ạ.
Vấn đề khó nhỉ, chắc phải xem lại bản win và sep client cài trên máy đó thế nào nữa ạ.

Chào anh chị, em mới cài SEP, vào version thì thấy là bản 14, cái này là em lấy ở chỗ em làm và cài. Trước em cài Kas endpoint gần 3 năm, nhưng nay không gia hạn kas nữa nên em cài SEP.
Em có thắc mắc là khi em vào email, thì kéo xuống dưới em thấy email được mở tại 2 vị trí, một là email của em, hai là gmail báo là unknown, cả hai vị trí đều trùng IP, là một luôn. Tức là cái unknown và cái gmail báo là một IP.
Trước em cài Kas không hề có hiện tượng này, chỉ báo một vị trí duy nhất.
Do đó, em có thắc mắc có phải là SEP tạo một ip ảo để bảo mật hay thực sự máy em bị vấn đề vậy?
Mình thì không bị và theo mình thấy thì SEP không có tính năng nào như thế.

chau2018

Búa Gỗ Đôi
phần mềm này mình chỉnh firewall của nó như nào nhỉ nó auto chặn server game lun phải tắt toàn bộ firewall vào dc game

yuwakuitian

Rìu Bạc
phần mềm này mình chỉnh firewall của nó như nào nhỉ nó auto chặn server game lun phải tắt toàn bộ firewall vào dc game
Trên các máy độc lập, không chịu sự quản lý của server, hoặc kết nối với server ở chế độ "Client Control" thì bạn có thể tham khảo các thiết lập được nói ở các post #151, #153, và #186.

Còn với các client được quản lý bởi server thì bạn vào phần thiết lập firewall trong cửa sổ SEP Manager để chỉnh nhé.

chau2018

Búa Gỗ Đôi
Trên các máy độc lập, không chịu sự quản lý của server, hoặc kết nối với server ở chế độ "Client Control" thì bạn có thể tham khảo các thiết lập được nói ở các post #151, #153, và #186.

Còn với các client được quản lý bởi server thì bạn vào phần thiết lập firewall trong cửa sổ SEP Manager để chỉnh nhé.
đã thử và không thành công khi mình tắt bỏ tính năng URL Reputation thì lại vào được {burn_joss_stick} mà chẳng hiểu sao nó lại chặng trong khi là game của VTC game {confuse}

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Bạn ơi, cho mình hỏi là trong 2 bản này, thì máy cá nhân dùng bản nào bạn.
cứ chọn bản full mà quất thôi bác, cài xong thì update database xong rồi quên luôn SEP đi, để nó tự làm việc và không phải lo về vụ kiếm key

anhtaoth

Gà con
Cho mình hỏi cài SEPM thì nó có bảo vệ máy không vậy? Hay phải cài thêm cả bản SEP nữa?

romworld00

Gà con
chủ top update link bản mới này được k ạ

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)​

yuwakuitian

Rìu Bạc
Không hiểu ý bạn lắm. Bản mình share tại post #342 chính là SEP 14.3.9205.6000 ạ :) Còn trên trang chủ Broadcom hiện đã có bản 14.3.9210.6000 nhưng trên các nguồn chia sẻ thì chưa thấy bộ cài nguyên gốc bạn ạ.

romworld00

Gà con
Không hiểu ý bạn lắm. Bản mình share tại post #342 chính là SEP 14.3.9205.6000 ạ :) Còn trên trang chủ Broadcom hiện đã có bản 14.3.9210.6000 nhưng trên các nguồn chia sẻ thì chưa thấy bộ cài nguyên gốc bạn ạ.
bạn có hướng dẫn tích hợp SEP vào fortinet không, mình thử nhưng toàn là down không có up được

yuwakuitian

Rìu Bạc
Nếu bạn không có thiết lập gì đặc biệt về kết nối, thì khả năng là do mạng kém thôi. Bạn cho update lại xem. Nếu bạn dùng chức năng Restore của win thì SEP cũng bị như vậy, cứ update lại là được.