Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

Em upgrade SEP manager từ bản 14.3 MP lên 14.3 RU4 báo lỗi thế này các bác có solution gì ko ạ , e đang cài sep manager trên windows server 2019 thanks các bác

Korocross

Gà con
Như vậy là add-on cho Chrome là tính năng mới có từ phiên bản 14.3 RU2 của SEP, có thể bật hoặc tắt bằng cách sau:
Từ cửa sổ SEP Manager click Admin > Servers > Edit Site Properties > LiveUpdate > Content Types to Download > Browser Extension:

hoặc Group Policy:

Thông tin chi tiết có tại ĐÂYĐÂY
Hi bác, vụ addon Chrome này mình làm theo hướng dẫn post #259, nhưng nó vẫn tự khôi phục lại quyền và cài addon... Vậy giờ buộc phải cài SEP Manager thì mới bỏ tính năng này được phải không?

yuwakuitian

Rìu Bạc
Cách đó giờ đúng là không còn dùng được thật. Trên trang chủ Broardcom cũng không thấy hướng dẫn nào để người dùng cá nhân có thể tự gỡ bỏ addon này. Nếu thấy phiền thì bạn có thể tắt chức năng này đi bằng cách sau:

Trên cửa sổ của SEP client, bạn vào Network and Host Exploit Mitigation > Change Settings..., trong tab Intrusion Prevention, bỏ dấu tick ở dòng Enable Browser Intrusion Prevention đi (làm cách này thì SEP sẽ cảnh báo chức năng bảo vệ không hoạt động đầy đủ)

Còn một cách nữa là trên các máy có cài SEP Manager, bạn mở nó rồi lần lượt click vào Admin > Install Pakages > Client Install Feature Set, ở mục Tasks, bạn click vào Add Client Install Feature Set... để tạo một bộ các tính năng cho client (và bạn cần nhớ tên của nó), trong đó sẽ loại bỏ cụm chức năng Intrusion Prevention của client đi:

Sau đó, bạn vào Client Install Package, trong khung bên phải click để chọn gói cài đặt bạn muốn trích xuất, rồi ở mục Tasks, bạn click vào Export Install Package..., trong ô Installation Features and Settings của cửa sổ Export Package... bỏ chọn ở dòng Maintain existing client features..., rồi trong ô tùy chọn Select the installation settings for this package bên dưới, chọn tên của bộ tính năng bạn vừa tạo ở trên, nhớ đặt đường dẫn và lựa những tùy chọn bạn muốn rồi click OK để trích xuất:

Sau này, trên các pc được cài đặt bằng bộ cài vừa tạo, bạn sẽ không bị cái extension kia làm phiền nữa. Nhưng tất nhiên, như thế thì mức độ bảo mật của client cũng yếu đi do bị thiếu hẳn một cụm chức năng.

Link tải
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối:

ghost411

Gà con
@yuwakuitian Bác cho em hỏi chút là công ty em trước có cài bản SEPM 14.3.558 và xuất bộ cài cho máy client. Bây giờ em cài mới bản 14.3 RU4. Thì có dùng cách export file XML trên 14.3.RU4 này rồi import vào client 14.3.558 để client trỏ kết nối về SEPM 14.3 RU4 thay vì kết nối đến SEPM 14.3.558 được không. Hay là phải deploy bộ cài mới trên RU4 và đi cài lại từng máy 1

yuwakuitian

Rìu Bạc
Được chứ bạn. Từ cửa sổ SEPM RU4, Bạn vào Clients > Tasks > Install a client rồi tạo và xuất cái Communication Update Package cho các Group. Chọn Remote Push thì sẽ rất nhanh và thuận tiện.

NguyenQHoa

Búa Gỗ
Trên malwaretips có cậu người israel có share cái key cho Sys Endpoint này, nói là dùng được lên đến 10 năm, chả hiểu sao mình cài bộ 14.3.0 RU4 thì add key nó đều báo lỗi, pm hỏi lại thì vẫn chưa thấy trả lời, ko biết có bạn nào biết cách kích hoạt bộ EndPoint Manage này ko

thaolegend

Rìu Sắt
thằng symantec giờ láo cá nhỉ lúc cài thì k có chỗ nào setup pass thế mà lúc muốn remove thì lại đòi pass {amazed}

yuwakuitian

Rìu Bạc
Trên malwaretips có cậu người israel có share cái key cho Sys Endpoint này, nói là dùng được lên đến 10 năm, chả hiểu sao mình cài bộ 14.3.0 RU4 thì add key nó đều báo lỗi, pm hỏi lại thì vẫn chưa thấy trả lời, ko biết có bạn nào biết cách kích hoạt bộ EndPoint Manage này ko
Cái đó thì tôi không biết. Tôi chỉ có cái key dùng thử đến 2030 thôi, nếu cần thì bạn xem ở ĐÂY nhé.

thằng symantec giờ láo cá nhỉ lúc cài thì k có chỗ nào setup pass thế mà lúc muốn remove thì lại đòi pass {amazed}
Sao có chuyện đó được bạn?{baffle} Chắc bạn đã thiết lập cái này:

yuwakuitian

Rìu Bạc
cài mỗi cái bản client thôi chứ đâu có dùng cái manager này đâu

cái client mình lấy ở topic này : https://vn-z.vn/threads/symantec-endpoint-protection-v-14-3-8259-5000.45710/
Bộ cài của bản client 14.3 RU5 đó đươc tạo bằng SEP Manager 14.3 RU5, không phải bộ cài gốc từ hãng phát hành. Vì quản trị viên đặt password cho việc gỡ bỏ client và thiết lập để bộ cài thừa hưởng các thiết lập về quản lý client nên khi gỡ nó đòi password:

Với cách thiết lập như trên, SEP 14.3 RU4 cũng đòi pass khi gỡ bỏ:

NguyenQHoa

Búa Gỗ
Nếu kích hoạt thành công key đến 2030 thì chia sẻ cách làm nhé bạn
Mình cài bị sai bước, đáng lẽ phải trích xuất file cài đặt rồi để bộ key trial vào rồi mới cài thì mình lại cài xong mới để vào nên nó báo có 60 ngày :)
GIờ thì được gần 3k ngày, ngon lành, mình chuyển qua luôn Norton cho các máy client, đỡ phải tìm key, mệt người

Có bạn nào biết cách chuyển client từ server A qua server B không, cái server A mình cài trên HDD nên chậm quá, đang thêm cái khác lên SSD, thấy nhanh hơn hẳn mà giờ ko biết cách move client đã cài (do server HDD quản lý) qua server SSD

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Mình cài bị sai bước, đáng lẽ phải trích xuất file cài đặt rồi để bộ key trial vào rồi mới cài thì mình lại cài xong mới để vào nên nó báo, có 60 ngày :)
GIờ thì được gần 3k ngày, ngon lành, mình chuyển qua luôn Norton cho các máy client, đỡ phải tìm key, mệt người

Có bạn nào biết cách chuyển client từ server A qua server B không, cái server A mình cài trên HDD nên chậm quá, đang thêm cái khác lên SSD, thấy nhanh hơn hẳn mà giờ ko biết cách move client đã cài (do server HDD quản lý) qua server SSD
Mình muốn cài cho máy server 2008 thì cài bản nào nhỉ? Mà Bạn đang cài bản nào cho mình xin link bộ cài nhé. cám ơn ban nhiều

NguyenQHoa

Búa Gỗ
Nhận định sau khi cài bộ ENDPOINT này thì thấy máy chạy giảm hiệu năng hơn 1 chút, cũng dễ hiểu vì là trình diệt virus, mình khá kết bộ Norton này vì thấy nó quét rất nhanh các file tải từ mạng về (báo ngay là safe hay ko), mình hiện đang dùng song song cả Norton và Eset thì thấy Eset nhẹ hơn đáng kể, cài vào máy cùng cấu hình cài với norton thì gần như ko thấy khác biệt gì so với không cài, tuy nhiên độ nhạy khi diệt virus thì ko bằng Norton (ESET phải click vào file chạy thì nó mới quét hoặc rất lâu sau khi tải về nó mới quét - trong khi norton quét ngay )