Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 17 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Nhận định sau khi cài bộ ENDPOINT này thì thấy máy chạy giảm hiệu năng hơn 1 chút, cũng dễ hiểu vì là trình diệt virus, mình khá kết bộ Norton này vì thấy nó quét rất nhanh các file tải từ mạng về (báo ngay là safe hay ko), mình hiện đang dùng song song cả Norton và Eset thì thấy Eset nhẹ hơn đáng kể, cài vào máy cùng cấu hình cài với norton thì gần như ko thấy khác biệt gì so với không cài, tuy nhiên độ nhạy khi diệt virus thì ko bằng Norton (ESET phải click vào file chạy thì nó mới quét hoặc rất lâu sau khi tải về nó mới quét - trong khi norton quét ngay )
- Với Eset bạn phải cấu hình lại mới Ok.

tdan3034

Gà con
Ad ơi, có cách nào khác phục lỗi này ko, mình tải file pdf từ zalo về hay bị chặn, bên mình có dùng symantec manager để quản lý nữa, nhưng đó giờ ko bị, khoảng chừng 2-3 tháng nay thì nó hay bị tình trạng này, ad chỉ mình với, có khi cả file word tải về cũng lỗi.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn đưa link
Mã:
https://zalo.me/
vào danh sách Trusted sites thử xem:

tdan3034

Gà con
Ad ơi, em muốn allow app trên symantec endpoint manager giống trên windows firewall thì mình chỉnh ở đâu ạ, do em cài symantec của cty vào thì nó ko bung được phần mềm lên, ad chỉ giúp em với ạ.

yuwakuitian

Rìu Bạc
... em muốn allow app trên symantec endpoint manager giống trên windows firewall thì mình chỉnh ở đâu ạ, do em cài symantec của cty vào thì nó ko bung được phần mềm lên mà chỉ chạy ngầm trong task manager thôi, như trên hình thì em allow phần mềm nhưng nó ko chạy ...
Theo mô tả trên của bạn thì vấn đề không phải ở các thiết lập của tường lửa mà ở các thiết lập về quản lý các ứng dụng. Bạn vào Application and Device Control loại bỏ (uncheck) các rule ngăn ứng dụng khởi chạy đi nhé.

NguyenQHoa

Búa Gỗ
Trong bộ SEP này có cách nào gửi thông báo đến các client không nhỉ, mình search mạng thì thấy có 1 bài viết nói về nội dung nhưng thử thì ko được, cũng khá là rắc rối, trước có dùng qua bộ ENDPOINT của KIS thì thấy khá là trực quan và dễ dàng, gửi tb cũng rất ok.
@yuwakuitian ; ko biết bạn có ý kiến j ko :)

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhận định sau khi cài bộ ENDPOINT này thì thấy máy chạy giảm hiệu năng hơn 1 chút, cũng dễ hiểu vì là trình diệt virus, mình khá kết bộ Norton này vì thấy nó quét rất nhanh các file tải từ mạng về (báo ngay là safe hay ko), mình hiện đang dùng song song cả Norton và Eset thì thấy Eset nhẹ hơn đáng kể, cài vào máy cùng cấu hình cài với norton thì gần như ko thấy khác biệt gì so với không cài, tuy nhiên độ nhạy khi diệt virus thì ko bằng Norton (ESET phải click vào file chạy thì nó mới quét hoặc rất lâu sau khi tải về nó mới quét - trong khi norton quét ngay )

Bạn cài cả ESET và Norton chung với nhau mà vẫn dùng bình thường được hở? thật lợi hại.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Trong bộ SEP này có cách nào gửi thông báo đến các client không nhỉ, mình search mạng thì thấy có 1 bài viết nói về nội dung nhưng thử thì ko được, cũng khá là rắc rối, trước có dùng qua bộ ENDPOINT của KIS thì thấy khá là trực quan và dễ dàng, gửi tb cũng rất ok.
@yuwakuitian ; ko biết bạn có ý kiến j ko :)
Trong cửa sổ SEPM, bạn vào Clients, chọn Group muốn tiết lập, rồi trong phần bên phải cửa sổ, chuyển qua tab Policies, kéo xuống, tìm và click vào dòng Location-specific Settings. Click tiếp vào mục Tasks\Edit Settings của dòng Client User Interface Control Settings. Trong cửa sổ con hiện ra, bạn có thể chọn Server Control hoặc Mixed Control rồi click tiếp vào nút Custermize... bên cạnh. Trong cửa sổ con thứ hai, ở ô General, hãy chắc chắn là các ô chọn cạnh các dòng Display the clientDisplay the notification area icon đã được tick. Lần lượt nhấn OK để thoát và lưu lại các thiết lập.

Sửa lần cuối:
sài rất ok cài 1 lần lúc cài win sau ko phải cài lại nữa. thi thoảng vẫn bị virus thịt nhưng ko sao đã có ghost thần chưởng. nói chung virus hay ko là do người dùng nữa :)) tiện thể ace cho hỏi cái này coi như là mình sài dùng thử hay là bản free nhỉ vì mình thấy cái symantec này cho doanh nghiệp là phải mất xèng chứ @@

hhd2318

Gà con
Mình đang cài bản dùng thử 60 ngày, tải về từ trang của Pacisoft, SEP 14.3 RU2 cho các máy client và có cài SEPM cho máy chủ để quản lý license và cài đặt trên các máy client.
Hiện tại mình đang gặp phải trường hợp, các máy client đã joint domain, khi kích hoạt firewall từ SEPM sẽ không thể vào mạng qua I.E hay Chrome, có máy bị block cả Outlook. Nó oái oăm ở chỗ có máy bị block IE/Chrome, có máy thì không bị. mình thử cài thêm Cốc cốc thì vào vẫn ok, ping ra ngoài (8.8.8.8) thì vẫn thông.

Chỉ khi nào tắt firewall thì các máy này mới có thể vào web bằng IE/Chrome được. FW mình đang để hoàn toàn theo mặc định.
Mình đã add thêm 1 rule allow all nhưng không có tác dụng.
Hiện tượng này xuất hiện cả với bản 14.3.8268 và 14.3.4637 , 14.3.4615.

Máy không joint domain thì vẫn có thể vào web thoải mái dù có bật FW hay không.

Bạn nào rành về SEP có thể giải thích và giúp mình xử lý trường hợp này với ạ.