Hỏi/ Thắc mắc - Sony vaio lên win10 bị mất wifi và giảm độ sáng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sony vaio lên win10 bị mất wifi và giảm độ sáng

obito

Gà con
Mình mới cài Win 10 redston cho con laptop sony vaio của thằng bạn. Sau khi cài mình bị 2 lỗi:
Lỗi 1: Bị mất Wifi, mình đã dùng soft để cập nhật driver mà vẫn không được.
Lỗi 2: Cài win xong dùng được 15' thì độ sáng tối đa của màn hình bị giảm 1 cách đáng kể,
Mọi người ai biết cách sửa giúp mình với ạ, mình cảm ơn nhiều!!!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Lỗi 1: Bạn lên trang chủ tải drive về cài cho chuẩn nhé.
Lỗi 2: Bạn chỉnh lại trong Power Option nhé.
Mà máy bạn của bạn là model nào?

obito

Gà con
Lỗi 1: Bạn lên trang chủ tải drive về cài cho chuẩn nhé.
Lỗi 2: Bạn chỉnh lại trong Power Option nhé.
Mà máy bạn của bạn là model nào?
Máy mình là Sony Corporation - SVF15N18DJS.
Bạnơi, chỉnh Power option thế nào ạ?
Với bạn cho mình link trang chủ tải driver sony với @@

obito

Gà con
Bạn dùng phần mềm nào để cập nhật Driver vậy?
Mình khuyến nghị dùng Easy Driver :D
Lúc đầu mình cũng dùng Easy driver mà cái này tải chậm quá, nên mình chuyển qua driver talent, mình thấy 2 cái đều cập nhật tương tự nhau.

msnori

Rìu Sắt
Lúc đầu mình cũng dùng Easy driver mà cái này tải chậm quá, nên mình chuyển qua driver talent, mình thấy 2 cái đều cập nhật tương tự nhau.
Mình chỉ dùng Easy Driver để tải những file nhỏ (dưới 20mb), file lớn (như vga, audio) thì mình xem mã rồi tải trên trang chủ.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn tải bộ này về cài offline cũng được nhé: https://vn-z.vn/threads/easy-driver...e-danh-cho-win-7-8-8-1-10-32-bit-64-bit.9421/
Mấy cái soft cập nhật driver online đều không tốt lắm đâu.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

Bạn làm theo như comment #6 là tốt nhất, DriverEasy Pro update driver rất tốt, chuẩn và đúng:
Nếu driver nhẹ bạn có thể tải trực tiếp, nếu nặng bạn có thể xem mã và search ngược trên Google để tải bằng IDM, hoặc có thể add IDM vào DriverEasy Pro để tải được nhanh hơn, thay vì phải tải bằng trình mặc định.
Hoặc cũng có thể sử dụng gợi ý của comment #7, sau đó dùng phần mềm update driver online.
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!

bombo007

Búa Gỗ Đôi
wifi card biến mất :rolleyes: tụi sony hay có nút gạt wifi lắm
Cái này là cái win 10 mình chưa mò ra, khi chuyển về win7 thì bình thường :D \. bạn vào trong power wifi chỉnh về balance hay medium đừng để hight thì ổn.......... thùi thì cài lại win cho chắc :D good luck to you :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
1 cái sơ đẳng nhưng có khi ko để ý , nó là nút gạt tắt và mở
Máy sony đời tần thủy hoàng nó còn nhận wifi ngay mà ko cần phải cài cấy gì hết
Còn như đã bật thì hãy xem lại bộ cài cua win10

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đã lỗi tùm lum rồi mà còn ném mấy cái app driver tự động vào làm gì, cho cái máy bệnh nặng thêm à.

Giờ mình khuyến cáo: Cài lại win 1 lần nữa, tải bản RS5 - 1809 hoặc 19H1 - 1903 trong diễn đàn để cài lại
Sau khi cài xong, check windows update để cài driver, sau khi update xong hết rồi mà các bệnh không hết thì lên trang chủ tải driver chipset, driver màn hình, cài vào cho đủ. Sau đó khởi động máy lại tầm 1,2 lần.
** Mạng Wifi đang lỗi thì dùng mạng LAN để cập nhật driver nhé.

Lưu ý: Không được dùng các ứng dụng cài driver tự động nào hết. Chỉ nên tải driver từ hãng.
---
Bạn chụp cái hình không đầy đủ gì hết. Nhưng khả năng đoán của mình thì nguyên nhân có thể card wifi hỏng rồi. Hỏng phần cứng dùng phần mềm fix thế nào được.

Simple Steps

Búa Gỗ
Riêng Windows 10, sau khi cài mới thì khoan cài driver mà để nó tự update hết mọi thứ xong rồi tính tiếp.