Nhờ tư vấn - Sài KIS không chạy được 1 số ứng dụng trên máy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Sài KIS không chạy được 1 số ứng dụng trên máy

kimnam

Gà con
Nhue title. Sau khi mình cài kis thì 1 vài ứng dụng không chạy dc, ( VD : ứng dung Cloudflare 1.1.1.1 , world, excel, PowerPoint...)

ứng dụng chính không bật lên được, còn mấy file thì bât lên bị báo như này

AE nào dính như thế có cách xử lý không ae...mới mua bản quyền gần 300k mà giờ phải bỏ KIS này thì phí quá @@~.. Thanks ae

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Nhue title. Sau khi mình cài kis thì 1 vài ứng dụng không chạy dc, ( VD : ứng dung Cloudflare 1.1.1.1 , world, excel, PowerPoint...)

ứng dụng chính không bật lên được, còn mấy file thì bât lên bị báo như này
Xem phần đính kèm 46882

Xem phần đính kèm 46883

AE nào dính như thế có cách xử lý không ae...mới mua bản quyền gần 300k mà giờ phải bỏ KIS này thì phí quá @@~.. Thanks ae
Quét macro Virus và cài đặt lại ứng dụng office sau khi đã gỡ bỏ hoàn toàn

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Có thể do KIS quét qua 1 số file không sạch, trước mình cũng bị tương tự vậy.
1. Mình khởi động lại máy, tình trạng được giải quyết
2. Nếu không được, Gỡ bỏ hoàn toàn Office, Quét sơ virus nếu cần và cài lại bản office mới.
Bạn có thể thử.

kimnam

Gà con
Quét macro Virus và cài đặt lại ứng dụng office sau khi đã gỡ bỏ hoàn toàn
Có thể do KIS quét qua 1 số file không sạch, trước mình cũng bị tương tự vậy.
1. Mình khởi động lại máy, tình trạng được giải quyết
2. Nếu không được, Gỡ bỏ hoàn toàn Office, Quét sơ virus nếu cần và cài lại bản office mới.
Bạn có thể thử.
Mình gỡ ứng dụng, sau đó quét virut toàn bộ lại, sau đó khởi động lại máy nhưng không ăn thua, cài lại vẫn bị báo. trước giờ sài bình thường cài xong kis cái hôm sau bị vậy luôn @@~

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Mình gỡ ứng dụng, sau đó quét virut toàn bộ lại, sau đó khởi động lại máy nhưng không ăn thua, cài lại vẫn bị báo. trước giờ sài bình thường cài xong kis cái hôm sau bị vậy luôn @@~

Xem phần đính kèm 46909
Nếu không có dữ liệu gì nhiều thì cài lại win cho sạch bác ạ :D, tốn tầm 20p thôi.
Bác mua bản quyền Kis thì có mã key rồi, cài lại win xong thì nhập lại key thôi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có thể do các máy trong máy của bạn không sạch thôi, chứ máy tôi cài từ đầu tới giờ vẫn bình thường, không sao cả, tốt nhất bạn nên cài lại Windows mới 100% đi cho chắc ăn.

hptrungduc

Rìu Sắt
Trước tôi cũng bị một nhát không thể bật được điểm phát sóng di động trên máy tính sau khi cài bản total của Bit dù đã thử mọi cách, sau đó để chắc chắn hơn tôi cài Eset NOD 32 thì không thấy lỗi gì nữa kkk