PM Hệ thống - R-Drive Image Hard Disk Backup - Sao lưu, phục hồi hệ thống | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống R-Drive Image Hard Disk Backup - Sao lưu, phục hồi hệ thống

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dịch bằng Google translate
-Drive Image (Repack & Portable) là một công cụ mạnh mẽ và hiệu quả để tạo hình ảnh đĩa cứng và sao lưu dữ liệu quan trọng. Sử dụng tập tin ảnh đĩa rất tiện lợi vì chúng chứa một bản sao chính xác của ổ đĩa cứng hoặc phân vùng ổ đĩa logic. Để tạo những hình ảnh như vậy, bạn không cần phải khởi động lại máy tính của mình và mức độ nén nằm dưới sự kiểm soát hoàn toàn của bạn. Hình ảnh đĩa đã tạo có thể được lưu trên nhiều phương tiện lưu trữ: ổ flash USB, CD / DVD, Iomega Zip và Jazz.

Nếu một số loại lỗi hoặc mất thông tin quan trọng xảy ra với đĩa của bạn, chương trình này sẽ giúp bạn nhanh chóng khôi phục tất cả dữ liệu từ hình ảnh vào đĩa gốc, phân vùng khác, không gian chưa được định dạng miễn phí, v.v. - như bạn muốn. Để khôi phục hệ thống hoặc phân vùng bị khóa, chương trình có thể chuyển sang chế độ giả gọi là chế độ đồ họa trực tiếp từ Windows hoặc phiên bản có thể khởi động của ứng dụng bắt đầu từ CD / DVD hoặc một bộ đĩa mềm. Sử dụng R-Drive Image, bạn sẽ khôi phục hoàn toàn hệ thống sau khi mất toàn bộ dữ liệu do sự cố hệ thống, vi rút tấn công hoặc lỗi phần cứng máy tính.

Công cụ này cũng được sử dụng để nhân bản hàng loạt hệ thống trong trường hợp cần cài đặt một hệ thống đã được cấu hình trên một số máy tính giống hệt nhau. Nói cách khác, bạn chỉ cần cấu hình thủ công HĐH một lần, sau đó tạo hình ảnh của nó và sau đó giải nén hình ảnh trên các máy tính khác, tiết kiệm thời gian và tiền bạc.
Nếu chỉ cần khôi phục các tệp riêng lẻ, hình ảnh đĩa có thể được đính kèm dưới dạng đĩa ảo, dữ liệu được sao chép trực tiếp bằng Windows Explorer hoặc các tiện ích tệp khác.

View hidden content is available for registered users!

Phần mềm tạo ảnh HDH rất nhanh các bác ạ , đồng thời tỉ lệ nén cũng khá tốt 1/2 dung lượng . Khi tạo ảnh HDH các bác nên tìm 1 winpe nào có phần mềm này or các bác tạo 1 CD / USB boot từ chính phần mềm . để sau khi win lỗi có cái boot recovery

link

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, tôi đã chạy thử soft này từ Windows, làm Create an image trực tiếp từ bản Win đang sử dụng hay làm gián tiêp cho 1 bản Win ở part khác, tất cả đều chạy tốt hết đó bạn. Chưa có dịp thử restore, cái này phải hẹn lại bạn sau, còn dưới đây là hình hoàn tất bản làm trực tiếp trên Win đang sử dụng, thời gian nó estimate trên 1 tiếng cho 76GB nhưng tôi thấy chỉ trong vòng 15 hay 20 phút là cùng.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Bạn @@sec0, tôi đã chạy thử soft này từ Windows, làm Create an image trực tiếp từ bản Win đang sử dụng hay làm gián tiêp cho 1 bản Win ở part khác, tất cả đều chạy tốt hết đó bạn. Chưa có dịp thử restore, cái này phải hẹn lại bạn sau, còn dưới đây là hình hoàn tất bản làm trực tiếp trên Win đang sử dụng, thời gian nó estimate trên 1 tiếng cho 76GB nhưng tôi thấy chỉ trong vòng 15 hay 20 phút là cùng.

Hay quá bác ơi cảm ơn bác nhiều ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @sec0, hôm qua nhà tôi bị hư net nguyên một vùng tôi ở, hư từ 8 giờ tối bên tôi ngày 16 tháng 4 đến 8 giờ sáng hôm nay 17/04/2020 mới có lại. Khi vào lại bản Win 10 Pro có soft VMware thì chẳng may nó lại bị lỗi như hôm trước, xoá đi cài lại vẫn lỗi, tôi chưa biết nguyên nhân từ đâu bởi vì trước đó tôi cũng có update lên build 18363.778 và đồng thời cũng chạy clean rác.
Không còn lựa chọn nào ngoài cách restore lại bản này, tôi làm thử với bản backup từ R_Drive Image đã làm hôm trước thì chẳng may nó không cho tôi restore vào phân vùng cũ bạn ơi, part này tôi đã xoá thành unallocated, tiếc quá, nếu không thì tôi sẽ thử với cách restore files and folders. Máy của tôi vì có nhiều parts, có thể kết quả không chính xác, nếu máy bạn chỉ có một parts chính cho OS và Data part thì chắc sẽ tốt hơn máy tôi.

Cuối cùng phải dùng lại Terabyte Image đó bạn. Bạn xem hình của R-Drive, phần next bị mờ đi không thể click vào được, đã nhấn Refresh cũng vẫn thế:

RDI PROBLEM 2020-04-17_093907.png