Hỏi/ Thắc mắc - Outlook 2016 không nhận được mail | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Outlook 2016 không nhận được mail

Chào các bác, công ty em dùng office 2016. Khi dùng outlook thì k nhận được mail, chỉ khi mình kích vào Inbox kiểu load đi load lại thì mail mới mới hiện. Bác nào đã gặp trường hợp tương tự chưa ạ? lắm lúc KH nta gửi mail từ sáng mà người dùng nta làm việc k động vào mail tận chiều nó mới có thông báo mail đến. Đến khổ

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Chào các bác, công ty em dùng office 2016. Khi dùng outlook thì k nhận được mail, chỉ khi mình kích vào Inbox kiểu load đi load lại thì mail mới mới hiện. Bác nào đã gặp trường hợp tương tự chưa ạ? lắm lúc KH nta gửi mail từ sáng mà người dùng nta làm việc k động vào mail tận chiều nó mới có thông báo mail đến. Đến khổ
Mình thấy Outlook hay bị trễ mail lắm, kể cả ứng dụng Mail mặc định của Windows nữa. Bạn có thể bật chế độ nhận thông báo trên Chrome cho Gmail, mình thấy nó gửi thông báo khá là nhanh, gần như là không có độ trễ.

Mình thấy Outlook hay bị trễ mail lắm, kể cả ứng dụng Mail mặc định của Windows nữa. Bạn có thể bật chế độ nhận thông báo trên Chrome cho Gmail, mình thấy nó gửi thông báo khá là nhanh, gần như là không có độ trễ.
Khổ nối bên mình mail nội bộ và bắt buộc phải dùng outlook thế mới khổ!

diepnm

Gà con
Mấy bữa nay mình cũng không load đc email khi sử dụng outlook. Không biết vì sao.